• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mobile v12.00(2170) - Trình duyệt web quen thuộc

alone_pao94

cái mobile tốn RAM lắm! em xài lướt web được 5 phút bay luôn cái spb shell ! hic mắc thoát chạy lại! thấy UCWEB vẩn tốt hơn! tiết kiệm , nhanh gọn lẹ

thanh1990t

ôi zời, cái này load nặng thật, thôi thì cứ cài 2 bản, 1 opera mini 6.5
2 opera next 7.0
thank you share !

JohnyNguyen

cái mobile tốn RAM lắm! em xài lướt web được 5 phút bay luôn cái spb shell ! hic mắc thoát chạy lại! thấy UCWEB vẩn tốt hơn! tiết kiệm , nhanh gọn lẹ

ôi zời, cái này load nặng thật, thôi thì cứ cài 2 bản, 1 opera mini 6.5
2 opera next 7.0
thank you share !
Tớ chả dùng Opera Mini :p Dùng UC quen rồi,nhưng mà vẫn luôn cập nhật Opera Mobile khi nào có :D Căn bản dùng bản Mobile dùng khi nào có wifi lướt cho nuột :D Mà mình vừa dùng Opera mobile vừa nghe nhạc gốc vẫn ngon lành ;))

jack_hunter97

Đồ họa 3d là sao ta hấp dẫn ghê, mà cách làm font áp dụng cho Mjnj không nhỉ ?

thanh1990t

Tớ chả dùng Opera Mini :p Dùng UC quen rồi,nhưng mà vẫn luôn cập nhật Opera Mobile khi nào có :D Căn bản dùng bản Mobile dùng khi nào có wifi lướt cho nuột :D Mà mình vừa dùng Opera mobile vừa nghe nhạc gốc vẫn ngon lành ;))

UC tớ ko dùng, dùng cái đó thấy dở lắm . Ko hay bằng opera . Vào web nghe nhạc, xem phim thì đã có trình duyệt mặc định của máy rồi, lo gì
Như tớ đăng ký trọn gói internet của viettel xem tivi kả ngày, chỉ sợ hết pin =)) =))

MinhThang

Manager
Bản này test trên N8 dùng Wifi đúng là tốc độ load nhanh hơn các bản trước.

ShenTran

trình duyệt nào mà ko tốn Ram chứ , với lại cái SPB SHELL kèm theo thằng này thì out là phải rồi :D

taothephong

tại sao mình cài cái bản mod vào thì k vào đc opera nhỉ?click vào icon,nó nháy 1 cái rồi thôi,đã xóa và cài lại 2 lần vẫn như thế?

Dragon459

Manager
tại sao mình cài cái bản mod vào thì k vào đc opera nhỉ?click vào icon,nó nháy 1 cái rồi thôi,đã xóa và cài lại 2 lần vẫn như thế?
Về bản mod thì mình k biết đâu nhé. Để tẹo tét thử coi sao.
K dùng vì thấy font chữ của oprea mặc định là đẹp rồi.

cài bản ko mod sử dụng dc ko ?
bản gốc mà k chạy được chắc là nên đưa em NOKIA đó đi nhập " Care" :D

duylinh27884

Moderator
Vì mình đã xóa hết font mặc định trog operamobile (ko có font) thì sao mà chạy đc,cài xog operamobie các bạn phải tạo 1 thư mục tên Fonts1234 ở E/Data rồi chép font mình thích vào sau đó mở opera lên nó mới chạy đc chớ:(
à quên nữa,bản này là bản mình down lấy bản gốc của bác Rồg về mần lại nên nó chạy đc trên cả s60v3,v5 và s^3 luôn naz ae,tươg thích hết á,làm đúg theo hd thì chạy đc thoai à :D

Chỉnh sửa cuối:

taothephong

Vì mình đã xóa hết font mặc định trog operamobile (ko có font) thì sao mà chạy đc,cài xog operamobie các bạn phải tạo 1 thư mục tên Fonts1234 ở E/Data rồi chép font mình thích vào sau đó mở opera lên nó mới chạy đc chớ:(
à quên nữa,bản này là bản mình down lấy bản gốc của bác Rồg về mần lại nên nó chạy đc trên cả s60v3,v5 và s^3 luôn naz ae,tươg thích hết á,làm đúg theo hd thì chạy đc thoai à :D

cái này mình cũng có thử rồi,mình làm theo hd copy font vào thư mục tạo mới fonts1234 rồi,mà nó vẫn thế.k hỉu tại sao
ps:để mình thử lại coi,h mới thấy bạn ghi sai hd ở trang 2 rồi,mình thấy font1234 nên mình tạo thư mục như thế@@để thêm chữ s nữa xem sao

Dragon459

Manager
cái này mình cũng có thử rồi,mình làm theo hd copy font vào thư mục tạo mới fonts1234 rồi,mà nó vẫn thế.k hỉu tại sao
ps:để mình thử lại coi,h mới thấy bạn ghi sai hd ở trang 2 rồi,mình thấy font1234 nên mình tạo thư mục như thế@@để thêm chữ s nữa xem sao
ệch. đó là do các bạn k đọc kĩ bài viết ấy chứ.
Còn link trên #1 là dẫn xuống bài của bác duylinh chứ có dẫn link trực tiếp để down đâu .:p

duylinh27884

Moderator
thư mục E/Data/Fonts1234 nha mấy bác,phải tạo thư mục đúng tên opera nó mới nhận font đc

taothephong

uh,mình dùng đc nó rùi^^,tại đoạn đầu hướng dẫn bác duylinh ghi là font1234,mình đọc ngang đoạn đó thui^^