• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Operamini 4.2 Chính thức!!!

poison071089

Bản operamini 4.2 chính thức đã ra mắt ngày 25-11.Anh em download thôi.Được đánh giá là tốc độ load trang nhanh hơn và có thêm phần skin để làm đẹp.
http://www.operamini.com/download/pc/nokia/

New in Opera Mini 4.2
Skins

Personalize Opera Mini by choosing a new colorful skin.
Video

We are working to make video content available on more phones through Opera Mini. If you have a new Sony Ericsson or Nokia phone, the chance is high that you can take Opera Mini for a spin on m.youtube.com.
Performance

Opera Mini 4.2 can use our newly established server park in the US. This means significantly faster page page downloads for users in the Americas and Asia-Pacific region.
Sync your Notes

Chỉnh sửa cuối:

thanhtungsx

Bạn nên up tấm hình cho anh em dễ nhìn bạn nhé , với lại người ta sẽ khen bạn rằng bạn trình bày hình thức đẹp nữa

thanhtungsx

anh ơi phần mềm này dùng làm gì vậy ? em chưa dùng lần nào cã nên kô biết .

Cái này là trình duyệt wed trên điện thoại đó cưng ! Em kích vào link của trang Opreramini ở trên hé , rồi vào đó chon điện thoại mình đang sử dụng , chọn tiếp Bản Opreramini có tiếng Việt ( cho dễ xài :D) , rồi Down về cài vào máy em nhé

love2810

Em đã Test trên N70ME của em...Thấy vào web vẫn rứa...tuy có Skill đpẹ hơn. Nhưng hiện tại của bản Opera này tại sao máy N73 của ông anh em nó UPdate trực tiếp lên 4.5 :-/

dinhbetong

Dung la co nhanh hon 4.1 nhung cai ma em hi vong nhat van chua thay o day la kha nang ho tro down load nhu cua Opera8.65 hay UCWEB,khi dowd load van fai down bang Service cua dt=> ko down dc file co dung luong lon hon dung luong ram (cua em la 1.4Mb)

con cai skin thi co tu ban 3.10 kia
=>ko co j kha hon
Posted via Mobile Device

poison071089

Dung la co nhanh hon 4.1 nhung cai ma em hi vong nhat van chua thay o day la kha nang ho tro down load nhu cua Opera8.65 hay UCWEB,khi dowd load van fai down bang Service cua dt=> ko down dc file co dung luong lon hon dung luong ram (cua em la 1.4Mb)

con cai skin thi co tu ban 3.10 kia
=>ko co j kha hon
Posted via Mobile Device

Sao khi down load lại phải dùng service của máy là sao.Mình dùng N72 down file luôn bằng operamini,có lần tải file hơn 20mb liền vẫn ok.Còn so với opera mobile thì đúng là nó ko bắt link nhanh bằng.Vì 1 cái chuyên dụng cho symbian,1 cái thì dùng chung nhiều nền mà.

Posted via Mobile Device

donasa

sao mình down về file *.jad và *.jar chỉ có 1.41k thôi, bạn nào bít chỉ giùm. thank.

poison071089

Bạn chọn máy của mình rồi down lại file đuôi jar nhé,ko cần file jad.Chép vào thẻ nhớ đt rồi cài trên đt.
Posted via Mobile Device

dinhbetong

Sao khi down load lại phải dùng service của máy là sao.Mình dùng N72 down file luôn bằng operamini,có lần tải file hơn 20mb liền vẫn ok.Còn so với opera mobile thì đúng là nó ko bắt link nhanh bằng.Vì 1 cái chuyên dụng cho symbian,1 cái thì dùng chung nhiều nền mà.

Posted via Mobile Device

nghia la click vao link down thi no nhay ra service cua dt.

Posted via Mobile Device

poison071089

nghia la click vao link down thi no nhay ra service cua dt.

Posted via Mobile Device

Ko bít cậu dùng đt gì.Nhưng khi ấn vào 1 link,nó sẽ hiện dung lượng file cần down,bên dưới là 2 nút download và mở file.Ấn vào download rồi chọn nơi lưu file.Còn ấn mở file thì sẽ mở file vói trình duyệt của máy như bạn nói.

Posted via Mobile Device

dinhbetong

Ko bít cậu dùng đt gì.Nhưng khi ấn vào 1 link,nó sẽ hiện dung lượng file cần down,bên dưới là 2 nút download và mở file.Ấn vào download rồi chọn nơi lưu file.Còn ấn mở file thì sẽ mở file vói trình duyệt của máy như bạn nói.

Posted via Mobile Device

chưa bao jờ em đc thưởng thức 1 tiện ích như thế trên operamini cả ( mới thấy ở opera 8.65 cho s60 với UCWEB_em sẽ quên ngay operamini nếu tắt dc hình trong ucweb vì nó quá nhanh,quá tiện) Phải chăng thằng 6 béo của em quá ngu so với n72?

TO:donasa
ban cu vao thang trang operamini.com bang dt cua ban,chon ngon ngu(tieng viet cho don jan)roi down load ve (file *.jad _ thuc ra la 1 duong link de down load file *jar ay ma) instal file ma ban vua down,trong qua trinh instal no se hoi ban co cho phep truy cap mang hay ko=>yes va chon cau hinh ket noi (viettel GPRS,vina,mobile...)
goodluck!

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

poison071089

M chua dung S60v1 bg,nhung da tund dung operamini tren rat nhieu loai dt ngoai nokia ra nhu sony
,samsung,blackberry...deu nhu vay.chac chan 6600 ko the khac dc,ban thu down 1 file mp3 xem.6 beo lam sao ma ngu hon may thang ko co he dieu hanh dc.hehe,dua ti.
Posted via Mobile Device

dinhbetong

M chua dung S60v1 bg,nhung da tund dung operamini tren rat nhieu loai dt ngoai nokia ra nhu sony
,samsung,blackberry...deu nhu vay.chac chan 6600 ko the khac dc,ban thu down 1 file mp3 xem.6 beo lam sao ma ngu hon may thang ko co he dieu hanh dc.hehe,dua ti.
Posted via Mobile Device

the ma tu truoc den h em cu tuong 6 beo la OS7 (s60v2) co day!

Down cai j cung the thoi a,co down anh la no hien them trang chinh kich thuoc hinh anh thoi.
Vi phai down bang trinh duyet cua dt nen ko the down 1 file > 1,4MB(dung luong ram) day la han che ma em ghet nhat o operamini
ma bac cung thuc muon ghe nhi?Cho e xin cai yahoo chat slick w bac cho nhanh chu post bai ko dau the nay sang mai ngu day dung hoi bai minh dau nha?
Posted via Mobile Device

thanhtungsx

Các bạn post bài không có dấu không à , đọc mệt quá . Lần sau nhớ post bài có dấu nha , để anh em đọc - hiểu rồi mới giúp nhau được

dinhbetong

Các bạn post bài không có dấu không à , đọc mệt quá . Lần sau nhớ post bài có dấu nha , để anh em đọc - hiểu rồi mới giúp nhau được

Sorry bác nhưng bác có nhìn thấy dòng Posted via Mobile Device ở dưới bài viết của tụi em ko?
mà bác cũng phải nhớ là đa số s60 ko hỗ trợ bộ gõ tiếng việt,post bài lại phải mở 1 chương trình nhắn tin tiếng Việt ra để gõ rồi copy rồi paste ... rồi mệt
hì,thông cảm tui em chút

thanhtungsx

Sorry bác nhưng bác có nhìn thấy dòng Posted via Mobile Device ở dưới bài viết của tụi em ko?
mà bác cũng phải nhớ là đa số s60 ko hỗ trợ bộ gõ tiếng việt,post bài lại phải mở 1 chương trình nhắn tin tiếng Việt ra để gõ rồi copy rồi paste ... rồi mệt
hì,thông cảm tui em chút

Ai lại không biết là S60 bọn mình không có bộ gõ đầy đủ :p . Mình cũng dùng điện thoại để vào diễn đàn hoài đó thôi , nhưng đối với mình thì nếu cảm thấy không có khả năng thì đừng nên làm . Vì mình phải tuân thủ nội qui của diễn đàn chứ bạn :D