• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OpLogo Changer - Thay đổi logo mạng

sphinx

Hình như đúng chuẩn phải là 170x40,kích thước hình của bác thấy cũng vừa vặn đó :)

Đo cái này dễ òm à.
Đầu tiên để wallpaper đen, táng bừa 1 cái hình trắng vào, nó sẽ co lại. Dùng ScreenSnap chụp cái hình (lưu ảnh BMP cho nó đẹp), rồi vào Photoshop phóng to đoạn đó ra rồi đo. Chính xác không sai 1 pixel nào lun b-)

tantu

Đo cái này dễ òm à.
Đầu tiên để wallpaper đen, táng bừa 1 cái hình trắng vào, nó sẽ co lại. Dùng ScreenSnap chụp cái hình (lưu ảnh BMP cho nó đẹp), rồi vào Photoshop phóng to đoạn đó ra rồi đo. Chính xác không sai 1 pixel nào lun b-)

Mình nghe các bạn nói nhiều kích thước quá vậy cuối cùng kích thước chuẩn là bao nhiêu vậy?

trangne

bạn oy mình down về có mỗi file txt bạn ah bạn cho mình link khác nha thanks bạn :)

trangne

mình làm rồi cả 2 đuôi jpe vs bmp mở mở sao ý nhìn ko đẹp tí nèo cả

giabaoct

Các bạn lo chuyện size của logo, vậy có ai nghĩ đến chuyện làm cái logo trong suốc (transparent), không có màu nền không?
Ai biết chỉ mình làm với.:D

sphinx

Các bạn lo chuyện size của logo, vậy có ai nghĩ đến chuyện làm cái logo trong suốc (transparent), không có màu nền không?
Ai biết chỉ mình làm với.:D

Ai chả nghĩ đến chuyện này, nhưng tạm thời là vô phương. Có 2 kiểu ảnh có thể transparent là GIF và PNG. Tuy nhiên khi set các ảnh này là logo thì phần transparent tự động chuyển thành mầu đen --> bó hand:-??

Steavankas

(_ _"). Đã hack, đã sign. Vẫn ko cài được. Báo "Không được phép truy cập ứng dụng" là sao ta?????

giabaoct

Hình như đúng chuẩn phải là 170x40,kích thước hình của bác thấy cũng vừa vặn đó :)

có 1 cách đơn giản để biết thuộc tính file logo: set 1 file logo bất kỳ nào đó, sau đó dùng x-plore vào "C:\private\10000850" các bạn sẽ thấy file "Logo_450_4_OTA.mbm", open file này các bạn sẽ thấy logo mới set xong, click vào "Tùy chọn" khi đang xem file này các bạn sẽ thấy kích thước của ảnh (97x25)

mình có 1 cách để làm logo thành transparent: trong OpLogo chọn "Hide logo", sau đó ra màn hình chính chụp lại, cắt 1 khung ảnh ngay chổ logo làm hình nền (nhớ là 97x25 áh nha :-?) <--- Khéo tay hây làm
Cách này tuy rườm rà khó thực hiện và phải làm lại mỗi khi đổi hình nền nhưng hiệu quả :D

trung5800

có 1 cách đơn giản để biết thuộc tính file logo: set 1 file logo bất kỳ nào đó, sau đó dùng x-plore vào "C:\private\10000850" các bạn sẽ thấy file "Logo_450_4_OTA.mbm", open file này các bạn sẽ thấy logo mới set xong, click vào "Tùy chọn" khi đang xem file này các bạn sẽ thấy kích thước của ảnh (97x25)

mình có 1 cách để làm logo thành transparent: trong OpLogo chọn "Hide logo", sau đó ra màn hình chính chụp lại, cắt 1 khung ảnh ngay chổ logo làm hình nền (nhớ là 97x25 áh nha :-?) <--- Khéo tay hây làm
Cách này tuy rườm rà khó thực hiện và phải làm lại mỗi khi đổi hình nền nhưng hiệu quả :D
Hic, làm vậy thì khổ lắm, mình cho màn hình thay đổi liên tục hà

Chỉnh sửa cuối:

kenchipmobile

mình cài khoâng ñöôc baïn aø, hình nhö link bi out ruøi aù

,hic chi baïn naøo pro cho mình xin link ñöôïc ko, mình caùm o8n nhieàu neø, pm cuûa ban
Bác phán bừa đấy à? Phù hợp với màn hình của 5800 phải là 144 x 37 (đo bằng Photoshop đấy), kết quả đây:D

wiswys

Eck, cài được rồi mà khi xài thì.. : Get phone Info Error : -21 :-/
Mà pm này cài xong ko thấy nằm trong Installed Software vậy ?

Ai pro giải thích dùm mình cái. Cám ơn trước rồi thanks sau!