• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Orange Home Screen cho Nokia 5800XM

TruongHan

Super V.I.P
Giao diện Orange trên 5800 rất đẹp,đa số mọi người khi up FW đều can thiệp giao diện này cho máy của mình,việc này rất khó khăn cho các bạn không rành up FW,làm sai rất dễ chết máy.Cũng có topic của Panrai hướng dẫn chép file Orange vào System của máy rồi nhưng đây là cách tiện lợi hơn cho mọi người,chỉ cần install duy nhất 1 file sis này là bạn đã có giao diện Orange đẹp cho máy của mình :)

Đã Mod vài chi tiết so với file Orange của Panrai
Go to => Option
Add bk => Contact

Nếu đã chép file Orange thì phục hồi lại file gốc trước khi cài file sis này nhé :)

Confused of Tutorials.... then forget every thing..
Just try only 1 sis file Transparent Orange Hs v1.10.sis attached below which is packed by me...

Features:
Enables Transparency for your Orange HomeScreen as in the name
Go to... is renamed to Options & Add bk to Contacts

Installation Instructions:
Uninstall everything regarding this Orange HomeScreen
Restart your Phone
Install Transparent Orange Hs v1.10.sis & restart[only if u have any bugs]

Sẽ cập nhật thêm giao diện Vodafone HomeScreen file sis ở trong topic này

simhoang

Đây là file sis,tiện lợi hơn cho người dùng,chỉ việc install là xong :)

File sis cũng có lâu rồi. Nhưng nghe bác trình bày thì có khác goto-->option và add bk--> contact thì fải.
mình dùng vodafone nên không dùng cái nằy nữa.
Posted via Mobile Device

huutoanpy

Ủa, sao cài xong vẫn ko thấy thay đổi gì vậy anh ?

-------Update-------

À, em làm được rồi. Phải vào thay đổi giao diện màn hình chủ từ cái lúc đầu thành Orange nữa :D

Chỉnh sửa cuối:

alphablue90

anh truonghan ơi, đúng là cái này có bạn post lâu rồi mà, em dùng chán rồi^^,anh cập nhật vondafone homesreen file sis là ok, cảm ơn anh trước

TruongHan

Super V.I.P
anh truonghan ơi, đúng là cái này có bạn post lâu rồi mà, em dùng chán rồi^^,anh cập nhật vondafone homesreen file sis là ok, cảm ơn anh trước

file Orange do Ravish_919,Moder của symbiantalk mod lại up lên hôm qua.Ravish_919 cũng đang làm file vodafone đó :)

Jackdao

Uhm, mình thấy Orange sống cũng lâu lâu rồi, giờ chuyển sang Vod thấy hay hay. Mà bên FW có hẳn 1 top cho cái Vod rồi, bạn nào muốn úp thì sag bên đó thăm quan

hoangphuong285

Uhm, mình thấy Orange sống cũng lâu lâu rồi, giờ chuyển sang Vod thấy hay hay. Mà bên FW có hẳn 1 top cho cái Vod rồi, bạn nào muốn úp thì sag bên đó thăm quan

minh co file homescreen cua vodafone nhung ko co may tinh nen ko post dc . minh load o trang mobile9.com . Cai vao la sai okie lun . Co tieng viet lun .

Posted via Mobile Device

simhoang

minh co file homescreen cua vodafone nhung ko co may tinh nen ko post dc . minh load o trang mobile9.com . Cai vao la sai okie lun . Co tieng viet lun .
Posted via Mobile Device

Bên fw vodafone có người trong pv mình làm và test ok rồi,ai thích vodafone thì qua đó down về dùng,hay lắm,có tiếng việt hẳn hoi nha.của bác vtvt_vt

Posted via Mobile Device

nolove_hn

đúng là giao diện orange có lâu rùi nhưng người ta đã nói là có mod khác đi rồi mà cứ vào chém linh tinh nhỉ.:-?
cái font chữ ở hình đầu tiên là gì vậy a ơi. nhìn đẹp quá. làm thế nào để máy có font chữ đó vậy. chỗ "option" với "contact" đó. cho e xin lun cái theme đỏ ở hình đầu lun đi. ko biết theme đó tên gì??????
up Vodafone HomeScreen file sis lên đi a ơi. gói vào 1 file cho dễ cài. đơn giản mà lại ko bị lỗi.:)

tamida

hic, mình cài file orange phiên bản trước (cũng file sis) nhưng giờ không uninstall đc mới chán, nó cứ báo unable delete file, nên cài bản này vào nó báo cannot update... chả nhẽ fải format máy :(

LeMyChinh

hic, mình cài file orange phiên bản trước (cũng file sis) nhưng giờ không uninstall đc mới chán, nó cứ báo unable delete file, nên cài bản này vào nó báo cannot update... chả nhẽ fải format máy :(

bạn thử hết mọi cách xem thế nào.nếu ko còn cách nào khác thì ....:p như trên tiến hành thui là chắc nhất.chúc thành côngb-)

simhoang

bạn thử hết mọi cách xem thế nào.nếu ko còn cách nào khác thì ....:p như trên tiến hành thui là chắc nhất.chúc thành côngb-)

Bạn ý có biết cụ thể là có bao nhiêu cách đâu mà lại nói là thử hết cách chứ. Người nằy hết cách,người kia còn cách thì mới có diễn đàn được. Nói vậy chứ mình không có cao kiến gì ngoài việc là nói bạn ý fải chuyển sang giao diện khác orange thì mới xóa được orange.vì đang dùng nó thì bạn không thể xóa được đâu. Nếu không được thì khởi động lại và thử lại xem. Nếu vẫn không được thì bạn thử dùng pm bung file sis đẻ bung file bạn cài rồi tìm đến từng file mà xóa.
Posted via Mobile Device

khanhdt1

Bác này cho em file gốc dc ko?? Em copy đè lên ko backup nên ko cài dc!! BÁo lỗi cập nhật!!

Jackdao

Bạn thử chuyển sang giao diện Basic của nó xem, rồi remove cái Orange đi, vì đag dùng Ora thì ko remove nó đc. Nếu ko thì chắc đành Format cho nó nhanh và an toàn. Good luck!

tamida

Chuyển sang Basic rồi, nhưng quên vẫn dùng theme Orange nên kô remove đc ^.^ cài bản mới này thì lại kô có theme Orange, chán thế, bác nào có cho em xin cái

cupidbaby

bác có sense ui(trên hero) không cho em xin!em kết nhất cái này:D
Thank bác nhé!