• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ORANGE VODA V50 ROM

Tojido

galabuon ơi đã thử khởi động lại máy sau lần boot đầu chưa :(
mình đã thử và homescreen vodaphone biến mất, chỉ còn orange (đây là nếu lúc mà ấn tắt máy lần cuối trước khi khởi động lại mà đang dùng homescreen orange, v...v, ngoại trừ vodaphone)
nếu đang đề homescreen vodaphone mà khởi động lại thì homescreen bị lỗi chỉ còn mỗi 2 cái thanh dưới cùng + vào chủ đề thấy mất cả vodaphone lẫn orange luôn !

galabuon

2 thanh dưới cùng khai trong shortcut ấy.

mình thử restart, 4mat các kiểu rồi, cái default tiếng việt có thể xung đột gì chăng, tiếng anh bình thường

Tojido

2 thanh dưới cùng khai trong shortcut ấy.

mình thử restart, 4mat các kiểu rồi, cái default tiếng việt có thể xung đột gì chăng, tiếng anh bình thường
chính xác đấy ! đổi sang tiếng việt phát thì không sao, nhưng ngay sau đó mà restart lần nữa thể nào cũng mất vodaphone !
(vừa test xong)

mrquyen1993

chính xác đấy ! đổi sang tiếng việt phát thì không sao, nhưng ngay sau đó mà restart lần nữa thể nào cũng mất vodaphone !
(vừa test xong)

Mình cũng thử lúc chạy tiếng việt thấy xung đột 2 thanh ở dưới mất tên luôn chỉ hiện mỗi khung ấn không đc mình chạy 5HS với bộ OR và VD HS của gala

Anther1991

Mình test thì lại khác, 5 cái hs kia mình bỏ vào rofs3, rồi kết hợp rofs2 của a ở bài #1. Flash xong trong hs theme cũng hiện 7 cái, chỉ có voda là ko hoạt động (ấn vào thì cho ra hs hiện tại). Lại phát hiện thêm, cái rofs2 của pác có mod cái theme sound wave và có file qui định theme đó là theme gốc, trong rofs3 của e có theme khác và có file qui định theme khác đó cũng là theme gốc. Flash xong ra cái sound wave mặc định, pó tay, chẳng phải rofs3 đè rofs2 --> file qui định trong rofs3 nắm quyền hay sao @@

Tojido

hiện thời để dùng tạm vodaphone thì dùng tiếng Anh cũng chẳng sao
và có xung đột với statio và full page chỉ việc chỉnh lại phím tắt trong cài đặt màn hình chủ cũng được
tạm thế :(

mrquyen1993

Mình test thì lại khác, 5 cái hs kia mình bỏ vào rofs3, rồi kết hợp rofs2 của a ở bài #1. Flash xong trong hs theme cũng hiện 7 cái, chỉ có voda là ko hoạt động (ấn vào thì cho ra hs hiện tại). Lại phát hiện thêm, cái rofs2 của pác có mod cái theme sound wave và có file qui định theme đó là theme gốc, trong rofs3 của e có theme khác và có file qui định theme khác đó cũng là theme gốc. Flash xong ra cái sound wave mặc định, pó tay, chẳng phải rofs3 đè rofs2 --> file qui định trong rofs3 nắm quyền hay sao @@

bạn xóa skin trong resource xem có đc ko mình mới thử ở rofs2 nên ko biết của bạn như thế nào dù sao cũng cảm ơn bác gala a e ta mới có HS dùng=)) hy vọng HS sẽ sớm đc khắc phục

galabuon

cái này chịu khó xài bản 5 hs mà trước đây vẫn hay xài đó. nghĩa là tiếng anh hiện đủ 4 nút, tiếng việt hiện 2 nút là ổn thôi

một số cá nhân xài bản t.anh r159 cũng conflict

galabuon

qua vụ này chúng ta thấy muốn mod 1 cái, nhiều khi phải dính liếu tới rất nhiều file, có 1 số tham số c.ta còn chưa rõ, chỉ biết bắt buột phải làm thế nó mới chạy, còn chỉnh khác là khỏi chạy

ngyntom

galabuon mình jaf cũng vậy,theme mặt định của mình chọn rof3 k phải soudware nhưng khi can thiêp HS thì lại hiện theme soundware.

mathanh

mình mod lại sài bình thường mà có thấy gì đâu,thử khời động mấy lần rồi vẩn đủ 7 sh và hoạt động bình thường.ở tiếng việt

jackpham

@mathanh: bạn có thể share file để cook Orange+Voda ko? sáng giờ cook hoài cũng bị lỗi khi reset lại

galabuon

mới cook rom mt với rom zin. vẫn bị lỗi. reset là mất

giải pháp hiện thời mọi người cứ xài bộ 5 hs chưa mod tiếng việt như thời còn v40 , tức là về basic sẽ có 2 nút thay vì 4 nút, cho bên tiếng việt. còn tiếng anh thì quá ổn rồi

Chỉnh sửa cuối:

tadyluu

cho mình hỏi tí là sau khi down cái bản này về mod thêm 1 số thứ, up thì mọi thứ dùng vẫn tốt nhưng chỉ riêng phần music player mặc định của máy thì vào kô đc

galabuon

dùng jaf 1.98.62 , nokiaeditor 6.0 cho ổn, có thể file hư trong quá trình mod