• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ORANGE VODAFONE và 5 HS màu chạy trên nền tiếng việt

mathanh

mình up lên để các bạn mod lại máy Firmware v50

ở giao diện tiếng việt khởi động tắt máy VODAFONE vẫn chạy bình thường kô bị mất

hình ảnh này chỉ mang tính minh họa

ORANGE & VODAFONE chạy trên ngôn ngữ tiếng việt

5 HS màu đã sửa tất cả icon không có tiêu đề

COBRAND_NAME=snapfish

file đính kèm tải về xóa .7z đi rồi giải nén

nếu dùng 5hs này thì không được cooking Oragne và vodafone vô nha.nếu cooking Oragne và vodafone vô chung sẻ mất bàn phím số nha

Omnia

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

Bác mathanh cho em hỏi muốn thay đối để nguyên icon gốc ko màu thì xóa đi phần nào em ko thích thanh màu của Vodafone

mathanh

Bác mathanh cho em hỏi muốn thay đối để nguyên icon gốc ko màu thì xóa đi phần nào em ko thích thanh màu của Vodafone

bạn đổi file trong resource\plugins\vodafoneidle2\vodafoneidle.mif

sieutocdo1994

khi mình sài 7HS này thì rất tốt. hard reset cũng ko mất HS. nhưng mình ko thể option telephone vào HS Navition bar. chép option telephone vào rom thì vẫn bình thường. nhưng khi flash xong thì lại ko có option telephone :(

mathanh

khi mình sài 7HS này thì rất tốt. hard reset cũng ko mất HS. nhưng mình ko thể option telephone vào HS Navition bar. chép option telephone vào rom thì vẫn bình thường. nhưng khi flash xong thì lại ko có option telephone :(

.........................................................................

Chỉnh sửa cuối:
anh nói xóa .7z rồi giải nén là sao ?? vì em down về có .7z đâu mà???
như vậy không phải xóa mà cư giải nén phải không anh

nhưng mà cài kiểu gì vậy anh
sao anh không nó rõ là cái gì phải coppy vào ổ C hoặc ổ e
hay là cứ cài trực tiếp con ORANGE VODAv.5chay tren tviet.rar.7z‎
???

ngyntom

chủ thot oi,sao mình copy 10207254.rar.7z‎ vào cook thì omina k hiện mà chỉ hiện thanh cơ bản vây,mình k biết sao nhưng mình 10207254.rar.7z‎ k ổn,còn cài organ và vodafone thì good lắm

mathanh

Bác ơi.Cái này để làm khi cook firmware hay chép vào dùng đây ạ????????

nhưng mà cài kiểu gì vậy anh
sao anh không nó rõ là cái gì phải coppy vào ổ C hoặc ổ e
hay là cứ cài trực tiếp con ORANGE VODAv.5chay tren tviet.rar.7z‎
???

chủ thot oi,sao mình copy 10207254.rar.7z‎ vào cook thì omina k hiện mà chỉ hiện thanh cơ bản vây,mình k biết sao nhưng mình 10207254.rar.7z‎ k ổn,còn cài organ và vodafone thì good lắm

cái này dùng để cooking......

ngyntom

thì cook,lúc đầu mình cook với organ và vodafone down ở trên,cook thành công và sử dụng tốt,nhưng khi cook thêm 10207254.rar.7z‎ vào thì chỉ có vodafone và organ dung tốt còn cài này 10207254.rar.7z‎ thì k,có lẻ mình làm sai thứ tự j k?

mathanh

thì cook,lúc đầu mình cook với organ và vodafone down ở trên,cook thành công và sử dụng tốt,nhưng khi cook thêm 10207254.rar.7z‎ vào thì chỉ có vodafone và organ dung tốt còn cài này 10207254.rar.7z‎ thì k,có lẻ mình làm sai thứ tự j k?

bạn dùng bản full page và satio có bàn phím số xem sao

mathanh

2 phím đó nó đụng với Oragne và vodafone nhưng bạn có thể vô cài đặt phím tắt trong chủ đề màn hình chủ đặt lại.

nếu Oragne và vodafone mà chạy các phím tắt sẻ mất,lúc đó bạn sẻ phải đặt lại 1 lần nửa

phím tắt sẻ kô có bàn phím số nha

ngyntom

2 phím đó nó đụng với Oragne và vodafone nhưng bạn có thể vô cài đặt phím tắt trong chủ đề màn hình chủ đặt lại.

nếu Oragne và vodafone mà chạy các phím tắt sẻ mất,lúc đó bạn sẻ phải đặt lại 1 lần nửa

phím tắt sẻ kô có bàn phím số nha

rôi,mình hiểu rồi, nhưng k biết sao thanh omina mình mất tiêu,hixhix

mathanh

chắc có lẻ trong lúc mình sửa file mình đã làm BI.o0000 bị lổi

bạn vô 271063148 xóa bỏ BI.o0000 rồi sao đó sao chép ra 1 bản BI.o0001 sửa lại là BI.o0000 chép vô mục 271063148 sẻ bình thường lại

mathanh

mình đã sửa tất cả file các bạn tải lại nha

tiếng việt Orange được sửa lại bằng bản việt hóa của mình