• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Orbit không hiện tên trong mục tin nhắn.

Orbit85

Mình đang dùng O2 Orbit, không hiểu sao khi có tin nhắn đến nó chỉ hiện số mà ko hiện tên mặc dù đã lưu tên trong contact. Mình đã dùng advange config để ẩn chức năng Show sim contact nhưng vẫn ko đc. Mong các bác giúp đỡ.
P/S: Khi có cuộc gọi đến vẫn hiện tên bình thường.

huysmall

Mình đang dùng O2 Orbit, không hiểu sao khi có tin nhắn đến nó chỉ hiện số mà ko hiện tên mặc dù đã lưu tên trong contact. Mình đã dùng advange config để ẩn chức năng Show sim contact nhưng vẫn ko đc. Mong các bác giúp đỡ.
P/S: Khi có cuộc gọi đến vẫn hiện tên bình thường.

Bro có thể test thế này. Sửa thử số mobile của ng nhắn tin bằng cách thêm +84 vào, loại bỏ số 0 ngay đầu tiên. sau đó xem lại thử trong phần tin nhắn có hiển thị tên ko nhé.

Orbit85

Thanks bro huysmall, mình sẽ thử nhưng như vậy mình phải sửa lại gân 300 contact trong danh bạ thì oải quá!

hoaloaken114

Có bác nào biết cách giải quyết vụ này giúp mình với...!

Mình nghĩ một lúc bạn cần lưu cả 2 kiểu số: 09xxxx (để hiện tên người khi nhận cuộc gọi) và lưu +849xxx (để hiện tên người khi nhận tin nhắn)

Mình cũng đang bị tình trạng này với máy HTC P3300 của mình. Vẫn chưa tìm ra phương án nào hay hơn

huysmall

Mình nghĩ một lúc bạn cần lưu cả 2 kiểu số: 09xxxx (để hiện tên người khi nhận cuộc gọi) và lưu +849xxx (để hiện tên người khi nhận tin nhắn)

Mình cũng đang bị tình trạng này với máy HTC P3300 của mình. Vẫn chưa tìm ra phương án nào hay hơn

Bro loaken nói chính xác đấy. Trước đây mình gặp vấn đề này với loại máy Motorola V500.