• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Orbit và Trion đã có bản ROM WM6 chính thức từ O2

hanhpn

Đây là link chính thức từ O2. Mọi người vào đăng ký S/N của máy để down về nhé.

Em có đăng ký nhưng trên trang đó báo là Wrong??? Để thử lại xem thế nào.

http://www.my-xda.com/xdaOrbitSoftware.html

Vài hình ảnh đẹp của Orbit

Và đây là Trion

rainsea

Không biết ROM này có khác gì rom WM6 của Orbit mà trong diễn đàn có từ lâu ko?8-|

Nhìn vào các thông số trên File: RUU_Artemis_O2_UK_3.4.206.2_4.1.13.28_02.67.90_Ship.exe thì chúng ta thấy ngay bản này có Rom, Radio, Protocol thấp hơn bản B&B 4.0 nhiều.

hanhpn

Thêm một lựa chọn cho O2, và cũng để đề phòng trong trường hợp bị ... tèo thì còn up lại xem có được không thôi.

Bản này em cũng dl bằng một con đường khác, nhưng với con đường chính thống từ O2 thì vẫn nên thông báo rộng rãi cho mọi người. Rất nhiều người mới sử dụng mà :D

cuunon

Cho mình hỏi radio moi nhất của Orbit (HTC P3300) giờ là bao nhiêu, mình up BB4.0 thì nó là 02.95.90, nó có phải là mới nhất không ? Bình có thể Up đơn đc không hay phải bỏ chung vào phần up rom ?
Tks all

rainsea

Cho mình hỏi radio moi nhất của Orbit (HTC P3300) giờ là bao nhiêu, mình up BB4.0 thì nó là 02.95.90, nó có phải là mới nhất không ? Bình có thể Up đơn đc không hay phải bỏ chung vào phần up rom ?
Tks all

Radio 02.95.90 là bản mới nhất hiện nay rồi đó bạn.

hanhpn

Bản Radio này là ổn định đó. Bạn có thể up riêng Radio, không cần up với ROM

Nếu có lỡ ... mất thì PM cho em, em sẽ gửi cho.

t_mobile2006

các bạn điền SN vào có đc k?Minh điền Sn vào cũng báo lỗi.có phải là do PPC của mình là hàng dựng k?co nhiều người bị như tôi k?

hanhpn

Em đã up thử rồi. Bản ROM gốc của O2 bao giờ cũng thể hiện được 2 đặc điểm:
1. Tính ổn định tốt
2. Rườm rà và chạy chậm với các tính năng củ chuối không cần thiết

Ngoài ra thì .. bình thường. Em chuyển qua bản ROM bb4.0 của TOM đã được nncuong chỉnh sửa thêm chút rồi.

kenvi

o2 orbit hàng xách tay nhập series numbers không được đâu. hàng xay tay từ uk thì okie. nếu miễn cưỡng cài bản room từ máy khác down về share cũng không nhận, sẽ báo sai id. Chỉ có cách đăng ký lại số image để xác nhận. Nhưng phải là số bên UK mới được, nói chung là o thể xài được room này rồi. :|

vuquan

Các bác cho mình hỏi, up bản ROM này cho HTC P3300 có được không?
Thanks!

Huycl2507

Tks all

Bản Radio mới nhất cho dòng này là Artemis 2.98.90 gsm radio
Link Radio Artemis 2.98.90 gsm radio
http://www.zshare.net/download/387127420efdea/

Các bác cho mình hỏi, up bản ROM này cho HTC P3300 có được không?
Thanks!

Obrit và HTC PC 3300 cùng 1 dòng Artemis nên Up bản Rom này Ok đó bạn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10862

O

O2_Orbit

Guest
Cần giúp đỡ Rom gốc O2 WM06

Em nhờ các Mod, cho em xin bản WM06 gốc của O2 Orbit với, em thử download trên my-pda mà không được. Em đang cần gấp lắm.Cảm ơn Mod và các bạn nhiều nhiều. Xong việc nhờ Mod del dùm em nha. Many thanks!

bkav3003

dòng hermes của o2 hay dopod đều có rom WM6 cả rồi ko biết đến khi nào HTC mới phát hành rom WM6 cho con cingular8525 cũng dòng hermes đây đợi dài cổ rồi ai cũng có mà mình ko có chán wa'''