• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

p990i KẾT NỐI WIFI THẬT ĐƠN GIẢN

sonsbv

Bạn chưa kết nối wifi có pass bao giờ à? Đây là những thiết lập cần thiết khi kết nối wifi có pass.

Khi kết nối wifi, nếu yêu cầu pass thì mình gõ pass vào và chẳng cần làm thêm thủ tục nào nữa. Thế là xong thôi. Mình không hiểu sao lại phải cầu kỳ thế. Hay là một số nơi yêu cầu cao hơn nên phải khai báo thế này?

Son_Do

Well-Known Member
P990i thì không đơn giản như vậy đâu, phải tạo cho nó một account rồi muốn nhập cái gì thì nhập.

2nd

mính xái w960,làm giống bác rồi nhưng mỗi lần kết nối nó báo connect failed,mặc dù ngồi cách chỗ phát wifi có 1m à

dengrumingzi

mính xái w960,làm giống bác rồi nhưng mỗi lần kết nối nó báo connect failed,mặc dù ngồi cách chỗ phát wifi có 1m à

Với P990i của mình thì đối với điểm phát cài Pass, mình biết pass thì vào được. Còn đối với điểm phát, khi dò không thấy hiện hình cái khóa thì có 2 trường hợp sau:

TH1: Kết nối được ngay. Nếu chưa được, lại thật gần thấy báo căng đét 3 vạch là vào được.
TH2: không vào được dù thử 2, 3 lần, sóng wifi căng đét. Ví dụ lúc chiều nay ở trường ĐH DL Phương Đông. Cái này mình không hiểu họ đặt bảo mật kiểu gì nữa. Rõ ràng không hề có biểu tượng cái khóa.

dengrumingzi

Gần đây vẫn thấy 1 số mem bàn luận về wifi ở P9 và các đt uiq 3 nói chung nên mình lục tìm lại cái topic ngày xưa này up lên, biết đâu lại có ích. Nếu ko thì lại trôi về dĩ vãng theo quy luật tự nhiên thôi.;;)

bibikoolz

W960 chỉ cần nhập pass vào thôi chứ có cần làm rườm rà như ơ trên đâu.Cái đó dành cho p990 mà bạn.

NgocFreedom

Em dùng IP tĩnh để bảo mật vì nhiều người dùng nhờ quá mạng chậm kinh được. Ai biết là thế nào để P990 nó nhận IP tĩnh mách e với, e cảm ơn nhiều.

lamnhonkiet

Chỉ mình wifi SE P990i

Hihi, chuyện nhỏ thui, bạn vào theo kiểu 2 mình đã hướng dẫn thì nhập bao nhiêu số, bao nhiêu ký tự đều tẹt ga không bị yêu cầu bắt bẻ gì cả nữa đâu. Nguyên văn như sau nhé:( ở bài trên có hình kèm theo nữa đấy)

CHú ý: Nếu không nhập Pass vào mà không được thì bạn quay lại bước 3 nhé. Cụ thể như sau:
account name: thường sẽ có sẵn, không phải điền, nếu chưa có thì điền gì tùy chọn, đặt tên gì cũng được không quan trọng.
Network name( SSID): điền vào cái tên của cái nơi fát wifi. ( ví dụ MayTinhNgayMai, Nokia, ......)
Authentication: kick vào 0pen, thấy 1 danh sách, bạn chọn WPA-PSK thay cho Open.
Tiếp theo thì đơn giản rồi, cứ next, next tới chỗ yêu cầu điền Pass thì điền vào.

Chúc vui!
Mình làm theo bạn trên web rồi nhưng ko đc, ko hiểu sao nữa. Bạn add yahoo chat chỉ mình nhé, cám ơn bạn nhiều lắm...Máy P990i mình mới xài nên ko rành...
Yahoo: davidangel5000
Yahoo mail: davidangel5000@yahoo.com.vn