• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

pphapp

máy mình thỉnh thoảng thì bị lỗi inactive sim, không nghe gọi gì đc hết, mặc dù cột sóng nhìn bình thg đã vậy gprs còn hiện đẹp nữa là đằng khác, sau đó mình chọt vào cột sóng chọn fligt mode, sau đó lại chọn phone mode thì gọi đi đc nhưng lại ho nhận gọi đén đc, khởi động lại máy thì ok, nhưng từ sau khi mình thay cda và up lên GW2 thì không thấy tình trạng này nữa(hy vọng đừng thấy ngán lắm rùi, nhìu lần "bé" gọi hem đc ngắt đen hông lun8-|)

XiaoGui

Các bạn cho mình hỏi, mình muốn copy danh bạ vô SIM thì làm cách nào ??? Sao mình mark all thì không thấy chỗ nào để copy hết, chỉ thấy Delete, help với Task Manager thôi !!!! Chỉ khi nào view từng contact mới thấy có copy !!! Mình có tới hàng trăm số lận ... ... ... :(:)(:)((

Hix mình cũng không biết là copy vô sim thế nào lun. Làm đủ mọi cách vẫn không được.

cutitcom

iem cũng bị cái này, hồi trước có bị đâu thế mà giờ lại bị, thỉnh thoảng tin nhắn đến không nhận đc, phải restat mới nhận đc tn. cái này biết do sao rùi, có lẽ là do con p1i này sài ứng dụng cài thêm vào hay bị lỗi lắm, mình cứ vào ứng dụng lâu lâu tí thoát ra là lại bị(game chẳng hạn,đôi khi là vào pm chát sử dụng gprs). Cứ thử không sài ứng dụng gì thì chả bao giờ bị . nhiều lúc có người gọi đến còn báo ko liên lạc đuoc,chắc là do lúc đấy máy lỗi không chịu nhận sóng.

cutitcom

Ui may quá,cứ tưởng là máy của mình bị làm sao. Hay tại dùng lâu nó thể nhỉ. Mình dùng mạng China Mobile >:) Minh` đang ở bên Trung Quốc. Nói chung là cái bệnh này làm mình rất bức xúc. Cả ngày không thấy có tin nhắn nào. Đến lúc reset lại thì nhiều hôm có tận 15 tin nhắn chưa đọc. Bực mình lắm ý

iem cũng bị cái này, hồi trước có bị đâu thế mà giờ lại bị, thỉnh thoảng tin nhắn đến không nhận đc, phải restat mới nhận đc tn. cái này biết do sao rùi, có lẽ là do con p1i này sài ứng dụng cài thêm vào hay bị lỗi lắm, mình cứ vào ứng dụng lâu lâu tí thoát ra là lại bị(game chẳng hạn,đôi khi là vào pm chát sử dụng gprs). Cứ thử không sài ứng dụng gì thì chả bao giờ bị . nhiều lúc có người gọi đến còn báo ko liên lạc đuoc,chắc là do lúc đấy máy lỗi không chịu nhận sóng.

XiaoGui

hông làm vậy đc ... :(:)(:)(( Sau khi mark all, bấm more thì không thấy add !!! :(:(:(

Có đấy shadow ạ. Bạn thử vào lại xem. Chọn More rồi có add vào các thư mục khác hoặc Sim đấy. Nhưng mình cũng thấy lạ là rõ ràng lúc trước mình chọn không hề có chỗ add như vậy. Nhưng bây giờ lại có. Chả hiểu thế là sao.

XiaoGui

Dạo này mình lại không bị nữa rồi. Mấy hôm trước còn bị liên tục cơ,tức lắm. Cứ nhắn 1 tin đi dc 5p là phải reset lại để xem tin đến. Có hôm reset máy không biết bao nhiêu lần nữa. Nhưng lúc đó là cài smstime,bây giờ xóa đi rồi thì lại không bị nữa.

blackcatdn

theo mình ngỉ thì dù có nút ADD nhưng vẫn ko add đc vào SIM,vì khi để contact trong máy thì nó rất nặng(do có thêm vài chức năng mà máy khác ko có). SIM ko đủ chỗ để chứa all contact(mình làm rồi nên bít)

shadow141206

theo mình ngỉ thì dù có nút ADD nhưng vẫn ko add đc vào SIM,vì khi để contact trong máy thì nó rất nặng(do có thêm vài chức năng mà máy khác ko có). SIM ko đủ chỗ để chứa all contact(mình làm rồi nên bít)

Mình đã add một vài contact nên biết rằng, khi một con tact có nhiều số đt, máy sẽ tự thêm số vào đuôi của contact ấy để tách thành nhiều contact. VD như nguyen với nguyen1 :D

XiaoGui

Mình đã add một vài contact nên biết rằng, khi một con tact có nhiều số đt, máy sẽ tự thêm số vào đuôi của contact ấy để tách thành nhiều contact. VD như nguyen với nguyen1 :D

Đúng rồi,trong sim nó chỉ giới hạn 15 kí tự thôi mà. Nếu tên dài quá và trùng nhau thì nó sẽ tự cắt ra và thêm số vào đằng sau. Mà cần gì copy vào sim cơ chứ?

shadow141206

Đúng rồi,trong sim nó chỉ giới hạn 15 kí tự thôi mà. Nếu tên dài quá và trùng nhau thì nó sẽ tự cắt ra và thêm số vào đằng sau. Mà cần gì copy vào sim cơ chứ?

Phải có việc cần thiết mình mới cần copy contact vào SIM chứ bạn :|:|:|:|

NokuaN70

Well-Known Member
Phải có việc cần thiết mình mới cần copy contact vào SIM chứ bạn :|:|:|:|

Tốt hơn hết nên làm một bản backup trên PC, một bản backup trên thẻ là tạm thơôi có thể quên đi Sim :D

Posted via Mobile Device

shadow141206

Tốt hơn hết nên làm một bản backup trên PC, một bản backup trên thẻ là tạm thơôi có thể quên đi Sim :D

Posted via Mobile Device

Em cần copy danh bạ vào SIM để có thể chép sang 1 máy nokia khác !!!! Không hiểu sao NOKIA S40 làm đc mà Hdh UIQ3.0 này lại ko làm đc :(:(:(

NokuaN70

Well-Known Member
Em cần copy danh bạ vào SIM để có thể chép sang 1 máy nokia khác !!!! Không hiểu sao NOKIA S40 làm đc mà Hdh UIQ3.0 này lại ko làm đc :(:(:(

Sau khi Mark all bấm More chọn Add to chọn sim, lưu ý với em nhé nếu danh bạ trên máy có bỏ dấu TV thì phải edit lại nhé nếu kg sẽ kg chép dc vào Sim đâu đấy, máy của anh thì bấm More thì dòng Add to nó nằm ở trên cùng luôn.

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Máy Nokia có Bluetooth không hả bạn? Nếu có thì bắn danh bạ qua bluetooth đi.

Sau khi Mark all bấm More chọn Add to chọn sim, lưu ý với em nhé nếu danh bạ trên máy có bỏ dấu TV thì phải edit lại nhé nếu kg sẽ kg chép dc vào Sim đâu đấy, máy của anh thì bấm More thì dòng Add to nó nằm ở trên cùng luôn.

Posted via Mobile Device

Cái add của em nó lại ở giữa cơ anh ạ. Sao cùng 1 loại mà lại khác nhau thế nhỉ?hix :-??

shadow141206

Posted via Mobile Device

Cái add của em nó lại ở giữa cơ anh ạ. Sao cùng 1 loại mà lại khác nhau thế nhỉ?hix :-??

Hjz, của em không có nút add mới đau chứ !!!! Chắc phải change CDA rồi up firm mới thôi :(:(:(
View attachment 115271