• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

tinh_la_gi

Administrator
Mọi thứ đều bất lợi cả thì phải..thế thì đem ra hàng mà chạy flash lại trước gòi tính tiếp ... chứ nhà ko net, ra hàng net lại sơ net ko ổn thì potay ngoài cách chạy flash thôi!

hunghang76

Mọi thứ đều bất lợi cả thì phải..thế thì đem ra hàng mà chạy flash lại trước gòi tính tiếp ... chứ nhà ko net, ra hàng net lại sơ net ko ổn thì potay ngoài cách chạy flash thôi!

Ra hàng net cài lại được firmware rùi mod ạ. Sau khi cài lại tình hình là media player đã vào lại ngon lành nhưng cảm ứng vẫn lệch như thường hik. kỉu này phải mang ra SE care rùi hik. Ai bit SE care hải phòng nó ở đâu hok :(:)(:)((

frodotran

Mình cũng mới xài con P990i này và cũng bị trường hợp cài đặt phần mềm là bị báo lỗi "Installation file is corrupt". Tuy nhiên, cũng có pm cài được như: Swiss manager, lgc juckbox 2.30, power movie 1.00, fring, CapsSwitch 1.27. Ngoài ra mình tìm thấy rất nhiều phần mềm trong forum nhưng chép vào thẻ để cài thì chẳng cài đựơc cái nào cả, kể cả game. :(
Mình xài thẻ nhớ 4G và đã format cả chục lần rồi nhưng vẫn không được. Do lúc đầu chép gì vào thẻ rồi cho thẻ vào máy là bị hư file hết. Sau đó mình dùng pm để format thẻ thì giờ chép dc dữ liệu nhưng lại không cài được pm nào. Máy mình đã cài được CapsSwitch rồi nhưng vẫn ko cài được pm.
Mong các sư huynh trên diễn đàn giúp đệ sửa cái lỗi này với. Xài đt mà ko cài dc pm thì chán quá, chẳng vọc dc gì cả.
Nếu tiện thì liên lạc với mình nha: Email: frodotran@yahoo.com.vn
Y!M: frodotran
Thanks các Bác nhiều!

shadow141206

Mình cũng mới xài con P990i này và cũng bị trường hợp cài đặt phần mềm là bị báo lỗi "Installation file is corrupt". Tuy nhiên, cũng có pm cài được như: Swiss manager, lgc juckbox 2.30, power movie 1.00, fring, CapsSwitch 1.27. Ngoài ra mình tìm thấy rất nhiều phần mềm trong forum nhưng chép vào thẻ để cài thì chẳng cài đựơc cái nào cả, kể cả game. :(
Mình xài thẻ nhớ 4G và đã format cả chục lần rồi nhưng vẫn không được. Do lúc đầu chép gì vào thẻ rồi cho thẻ vào máy là bị hư file hết. Sau đó mình dùng pm để format thẻ thì giờ chép dc dữ liệu nhưng lại không cài được pm nào. Máy mình đã cài được CapsSwitch rồi nhưng vẫn ko cài được pm.
Mong các sư huynh trên diễn đàn giúp đệ sửa cái lỗi này với. Xài đt mà ko cài dc pm thì chán quá, chẳng vọc dc gì cả.
Nếu tiện thì liên lạc với mình nha: Email: frodotran@yahoo.com.vn
Y!M: frodotran
Thanks các Bác nhiều!

Bạn thử install app bằng PC Suite trước nhé !!! Nếu ko instal đc có nghĩa là file cài đã bị hư. Còn nếu install đc, có nghĩa là thẻ đã die !!!! Bạn nên thay thẻ nhớ khác ;););)

demo_demo

tình hình là hum nay mình ko thể vào opera mini dc nữa, còn slick thì chat ok nhưng khi kéo xuống cuối bảng danh sách bạn bè thì mình lại văng ra, có ai gặp trường hợp này ko?? zúp mình với

NokuaN70

Well-Known Member
tình hình là hum nay mình ko thể vào opera mini dc nữa, còn slick thì chat ok nhưng khi kéo xuống cuối bảng danh sách bạn bè thì mình lại văng ra, có ai gặp trường hợp này ko?? zúp mình với

Bạn set Priority cho GPRS lên hàng thứ nhất lại nhé Opera mini sẽ xài lại dc thôi(vào Control panel/Connections/Internet accounts, chọn tab Groups sau đó chọn kết nối GPRS click vào Edit và chọn số 1, save lại là xong). Còn chương trình Slick bạn thử upgrade lên bản mới nhất thử xem còn bị nữa kg?

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
mới up firmware xong,bây h lại bị reset liên tục...bro giúp với:((

Tắt máy, tháo Sim, bật lại máy, đến khi nó bảo Insert Sim card thì cuộn jogdial lên *, xuống *, xuống xuống * chọn Format Internal disk, Format máy xong là hết( sao tui nghi mod sai nên nó bị vậy phải kg :) ) kg có gì nghiêm trọng lắm đâu, yên tâm nhé bạn. Format xong nhớ hack phone lại nhé.

Posted via Mobile Device

blackcatdn

chả bít nữa. Lần trước cũng mod như vậy mà ko bị zhì hết. Chắc lần này nổi chứng. Để mình làm thử. Thax bro
Hix, bro chơi ác quá. Phải là lên * xuống xuống * xuống * mới đúng chứ . Làm mình ngồi hoài mà ko đc. Dù sao cũng thax bro^^!

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
chả bít nữa. Lần trước cũng mod như vậy mà ko bị zhì hết. Chắc lần này nổi chứng. Để mình làm thử. Thax bro
Hix, bro chơi ác quá. Phải là lên * xuống xuống * xuống * mới đúng chứ . Làm mình ngồi hoài mà ko đc. Dù sao cũng thax bro^^!

Sorry, kg phải chơi ác mà nhớ nhầm, sorry nhé.

Posted via Mobile Device

hungk4th

Xin cho mình hỏi cách cầu hình gprs cho máy p1i.Máy đã đăng ký gprs cho sim nhưng không thể nào vào đc mạng internet.Thử vào browser vào mấy trang web thì vào đc nhưng mà khi log vao slick thì toàn báo kô tìm thấy kết nối mạng internet.Xin các bro có kinh nghiệm dùng p1i chỉ giúp.Trước dùng máy p990i đăng ký gprs đã rất vất vả giờ gặp con p1i này lại cũng thế :(

SirLeon

Tình hình là con P1i em đang xài tự nhiên lăn đùng ra, tự động restart liên tục, em đã master reset nhiều lần vẫn không được nên mới up firmware mới nhất cho nó.Tưởng thế là xong ai dè nó vẫn bị,em đang rất "hoang mang", ko biết phải làm sao, mong các pác chỉ hộ em cách khắc phục.Dưới đây là thông tin của máy em sau khi up firrm ware bằng SEUS:
Imei:35703301-076943-8
phone : CXC 162037 R9K009
Bluetooth :cxc162108 R6G04
CDA :162022/2 R6G02
Sau khi up FW em cũng đã thử Master Reset vài lần nhưng vẫn không khắc phục được.Hixx:-?:-/

NokuaN70

Well-Known Member
Tình hình là con P1i em đang xài tự nhiên lăn đùng ra, tự động restart liên tục, em đã master reset nhiều lần vẫn không được nên mới up firmware mới nhất cho nó.Tưởng thế là xong ai dè nó vẫn bị,em đang rất "hoang mang", ko biết phải làm sao, mong các pác chỉ hộ em cách khắc phục.Dưới đây là thông tin của máy em sau khi up firrm ware bằng SEUS:
Imei:35703301-076943-8
phone : CXC 162037 R9K009
Bluetooth :cxc162108 R6G04
CDA :162022/2 R6G02
Sau khi up FW em cũng đã thử Master Reset vài lần nhưng vẫn không khắc phục được.Hixx:-?:-/

Bạn thử Format ổC của em nó lại xem? Up firmware lại mà vẫn bi Restart như lúic chưa up thì hơi lạ, có lẽ sau khi up firmware xong bạn mod,hack lại và làm sai ở bước nào đó nên mới bị vậy thôi.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Xin cho mình hỏi cách cầu hình gprs cho máy p1i.Máy đã đăng ký gprs cho sim nhưng không thể nào vào đc mạng internet.Thử vào browser vào mấy trang web thì vào đc nhưng mà khi log vao slick thì toàn báo kô tìm thấy kết nối mạng internet.Xin các bro có kinh nghiệm dùng p1i chỉ giúp.Trước dùng máy p990i đăng ký gprs đã rất vất vả giờ gặp con p1i này lại cũng thế :(

Bạn đang xài cuh̉a mạng nào mà Slick kg vào dc? Bạn vào Menu/Configuration set kết nối cho Slick là GPRS là dc.

Posted via Mobile Device

SirLeon

Từ lúc Update lại tới giờ em chưa Mod hay hack cái jì cả.Em sợ là máy em bị dính virus hoặc là pin bị khìn vì pin xài đc có gần 2 ngày ah.bác NokuaN70 có online thì ra chat với em nhá.nick YM: whitedragon_f3

hungk4th

Bạn đang xài cuh̉a mạng nào mà Slick kg vào dc? Bạn vào Menu/Configuration set kết nối cho Slick là GPRS là dc.

Posted via Mobile Device

Mình dùng viettel.Cái cơ bản là chưa cấu hình đc gprs cho p1i.Khi gửi tin nhắn đến 119 nó gửi cho mình 3 tin nhắn để cấu hình cho máy nhưng mà cả 3 tin nhắn đều không nhận dạng đc.nội dung tin nhắn gửi về như sau:,*application/x-wap-prov.browser-settingseE/E|192,168,223.10av-wap"p#mms$mmshttp://docbao.viettelmobile.com.vn/Eviettelwap/Eviettelhomepagehttp://docbao.viettelmobile.com.vn.Cả 3 tin nhắn cấu hình cho máy đều có dạng như trên.Mình nghĩ là máy này đã đc cấu hình gprs cho 1 mạng khác không phải viettel nen mới không đc.Ai có kinh nghiệm xin chỉ dùm.Thanks alot:(

NokuaN70

Well-Known Member
Mình dùng viettel.Cái cơ bản là chưa cấu hình đc gprs cho p1i.Khi gửi tin nhắn đến 119 nó gửi cho mình 3 tin nhắn để cấu hình cho máy nhưng mà cả 3 tin nhắn đều không nhận dạng đc.nội dung tin nhắn gửi về như sau:,*application/x-wap-prov.browser-settingseE/E|192,168,223.10av-wap"p#mms$mmshttp://docbao.viettelmobile.com.vn/Eviettelwap/Eviettelhomepagehttp://docbao.viettelmobile.com.vn.Cả 3 tin nhắn cấu hình cho máy đều có dạng như trên.Mình nghĩ là máy này đã đc cấu hình gprs cho 1 mạng khác không phải viettel nen mới không đc.Ai có kinh nghiệm xin chỉ dùm.Thanks alot:(

Bên tổng đài nó gửi lại cho bạn 3 tin nhắn: VIETTEL GPRS, VITTEL_GPRS, VIETTEL MMS đúng kg bạn? Nếu đúng vậy thì bạn sử dụng cấu hình VIETTEL_GPRS cho Slick,web là dc, còn 2 cấu hình còn lại là (VIETTEL GPRS, VIETTEL MMS) là kg quan trọng. Còn nếu kg đúng 3 cấu hình như trên thì bạn vào Control panel/Connections/Internet Accounts, sau đó bạn chọn một cấu hình bất kỳ nào của tổng đài gửi cho bạn và Edit lại như sau:
Account name: tùy bạn đặt.
Address v-internet.
Đánh dấu chọn ở ô đầu dòng Username and Password require.
Username: mms.
Password:mms
Kế tiếp click vào More/TCPIP/IP config chọn Automatically.
More/IP DNS address chọn Automatically.
More/Proxy đáng dấu chọn ở trước dòng Use proxy server.
Dòng Proxy server address bạn điền dãy số này vào: 192.268.233.10
Dòng Proxy server port điền dãy số này: 8080
Xong nhớ save lại, sau đó bạn thử sử dụng cấu hình vừa Edit để vào web hay Slick thử xem sao? Chúc bạn thành công :) .

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Bạn xóa hết các cấu hình có trong máy đi rồi cài đặt bằng tay như sau. Vào Control panel/Connections/Internet Accounts/More/New Account/Data
Account name: VIETTEL GPRS
Address:v-internet(để dùng các chương trình chat chit như slick...) hoặc v-wap(để vào web,v...v..)
bỏ check ở username và pass
Ở IP config:Automatic
Proxy: Chọn User proxy server
-Proxy server add:192.168.233.10
-Proxy server port:8080
-Proxy exceptions: để trống

XiaoGui

Bên tổng đài nó gửi lại cho bạn 3 tin nhắn: VIETTEL GPRS, VITTEL_GPRS, VIETTEL MMS đúng kg bạn? Nếu đúng vậy thì bạn sử dụng cấu hình VIETTEL_GPRS cho Slick,web là dc, còn 2 cấu hình còn lại là (VIETTEL GPRS, VIETTEL MMS) là kg quan trọng. Còn nếu kg đúng 3 cấu hình như trên thì bạn vào Control panel/Connections/Internet Accounts, sau đó bạn chọn một cấu hình bất kỳ nào của tổng đài gửi cho bạn và Edit lại như sau:
Account name: tùy bạn đặt.
Address v-internet.
Đánh dấu chọn ở ô đầu dòng Username and Password require.
Username: mms.
Password:mms
Kế tiếp click vào More/TCPIP/IP config chọn Automatically.
More/IP DNS address chọn Automatically.
More/Proxy đáng dấu chọn ở trước dòng Use proxy server.
Dòng Proxy server address bạn điền dãy số này vào: 192.268.233.10
Dòng Proxy server port điền dãy số này: 8080
Xong nhớ save lại, sau đó bạn thử sử dụng cấu hình vừa Edit để vào web hay Slick thử xem sao? Chúc bạn thành công :) .

Posted via Mobile Device

Chỉ có Mobi với Vina là phải dùng đến Username và Pass thôi,còn Viettel thì không cần dùng đâu anh. :D

cocpro91

Thay đổi địa điểm của Vạch bin cột sóng bluetooth .

Em muốn con P990 của em có vạch bin cột sóng.... nó chung là thanh statusbar lúc mở clip ra sẽ nằm ở phía trên chứ k phải nằm ở dưới như bình thường.anh chị nào có thể hướng dẫn giúp em đc k ạh.em mới vào diễn dàn có gì sai sót xin bỏ qua .