• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

XiaoGui

đó có thể là do chân tiếp xúc của đt bạn hơi lỏng hoặc bị dơ do lâu ngày bụi bẩn bám vào thui,hầu hết các máy đều bị tình trạng này,nên bạn cũng đừng lo lắng quá,lâu lâu thì tháo máy vệ sinh lại là ổn ngay thôi mà.về vụ chuẩn tiếp xúc của chân sạc Sony thì quả là bực mình,trong khi bao nhiêu hãng đã áp dụng chuẩn miniUSB thì SE vẫn cố chấp,bực ghê!

Thì nó là đặc trưng của hãng mà.hê hê. Giống cái thẻ nhớ đó. Đồ gì của sony chả vậy. Mà những máy cũ không cải tiến thì không nói,đến bây giờ những thế hệ mới cũng vẫn thế. Đến cái con Idou sắp ra nhìn hoành tráng là vậy mà vẫn chơi cái cổng to oạch thế,hixx.

XiaoGui

:-??sao máy của em gprs lúc nào cũng ở chế độ không sẵn sàng hết ah!!khi duyệt wed thì nhanh lắm,nhưng khi sử dụng mấy chương trình chát như ola,vitalk thì nó không kết nối gì hết!!lúc trước máy em đau có bị như vậy,nhưng từ khi up phien bản lại tới h là bị như vậy đó!anh nào bít chỉ e với!cam ơn nhìu lam!!!

Chắc là bác dùng Viettel phải không? Nếu dùng viettel thì bác vào phần accounts rồi đổi v-wap thành v-internet là sẽ chat chit được bình thường. Còn nếu là các mạng khác thì em không rõ.hix

Son_Do

Well-Known Member
Sonyericsson cũng cải tiến nhiều rồi chứ bạn, điển hình là X1 mới ra đó, cổng kết nối và xạc pin là miniUSB, thẻ nhớ là microSD.

duchuup1i

các bác ơi làm ơn giúp em, em muốn mua pin cho P1 mà ko bít giá bao nhiu, với lại pin P1 có mấy loại, có pin hàng Tàu giả mạo k vậy???Làm sao fan biệt dc giả thật???

XiaoGui

Sonyericsson cũng cải tiến nhiều rồi chứ bạn, điển hình là X1 mới ra đó, cổng kết nối và xạc pin là miniUSB, thẻ nhớ là microSD.

Tại đó là cái máy đầu tiên sử dụng WM nên chắc phải dùng những thứ như vậy cho nó dễ giao tiếp. Còn em thấy những cái máy mới ra hay chuẩn bị ra vẫn đều sử dụng chuẩn giao tiếp cũ đấy thôi ạ.

NokuaN70

Well-Known Member
:-??sao máy của em gprs lúc nào cũng ở chế độ không sẵn sàng hết ah!!khi duyệt wed thì nhanh lắm,nhưng khi sử dụng mấy chương trình chát như ola,vitalk thì nó không kết nối gì hết!!lúc trước máy em đau có bị như vậy,nhưng từ khi up phien bản lại tới h là bị như vậy đó!anh nào bít chỉ e với!cam ơn nhìu lam!!!

Em thử vào web sau đó clkick vào quả cầu gần cột báo sóng, bấm More chọn Setting, chọn Internet Accounts, bấm More chọn Option, dòng Dial-up timeout em chọn Never rồi Save lại xem thử tình trạng có dc khắc phục kg?

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
các bác ơi làm ơn giúp em, em muốn mua pin cho P1 mà ko bít giá bao nhiu, với lại pin P1 có mấy loại, có pin hàng Tàu giả mạo k vậy???Làm sao fan biệt dc giả thật???

Bạn tìn topic "Pin thay thế cho P1 và P990" tại trang 3 nhé. On bằng ĐT nên kg past link dc thông cảm nhé đồng hương :D .

Posted via Mobile Device

Chung_tuhinh

P/s: cái lỗi của máy mình thì mình nghi là o cái lỗ cắm, nó có vẻ k dc nhạy lắm so với nhug cái điện thoại mình từng xài, đôi khi dùng cable để transfer trong máy tính cũng k nhận được USB. K bik cái này sửa (hoặc thay) có mắc k nhẩy.
Cái này thì không khó lắm đâu.
Bro kiếm một chai cồn 90, một cây bàn chải đánh răng loại cứng.
Tắt máy, dốc ngược đuôi máy lên rồi đổ cồn vào chân fastport. Sau đó lấy cây bàn chải cọ chỗ chân fastport vài lần là nó sẽ sạch hơn.
Muốn nó sạch nữa thì kiếm cây kim khâu nhỏ, rồi làm vệ sinh từng rãnh một. Làm nhẹ tay và kiên nhẫn nha, cái món này không nóng vội được.
Mình chỉ mơ ước một ngày nào đó, tất cả các loại điện thoại trên thế giới (không phân biệt smart hay là stupid phone) đều trang bị kết nối USB, sạc là dạng micro USB (kích thước giống nhau, chứ không phải như bản thân thằng Nokia bây giờ cũng có tới 2 kiểu); tai nghe thì là chuẩn 3.5mm.
Bao giờ nhỉ :(

Caohieu88

Tắt máy, dốc ngược đuôi máy lên rồi đổ cồn vào chân fastport. Sau đó lấy cây bàn chải cọ chỗ chân fastport vài lần là nó sẽ sạch hơn.
Muốn nó sạch nữa thì kiếm cây kim khâu nhỏ, rồi làm vệ sinh từng rãnh một. Làm nhẹ tay và kiên nhẫn nha, cái món này không nóng vội được.
Mình chỉ mơ ước một ngày nào đó, tất cả các loại điện thoại trên thế giới (không phân biệt smart hay là stupid phone) đều trang bị kết nối USB, sạc là dạng micro USB (kích thước giống nhau, chứ không phải như bản thân thằng Nokia bây giờ cũng có tới 2 kiểu); tai nghe thì là chuẩn 3.5mm.
Bao giờ nhỉ :(

Khi đó Man sẽ giành một lúc 4 cái CUP luôn...dạo này đá chán quá, không hiểu C1 tuần này đá đấm kiểu gì :((

XiaoGui

Khi đó Man sẽ giành một lúc 4 cái CUP luôn...dạo này đá chán quá, không hiểu C1 tuần này đá đấm kiểu gì :((

Ăn 5 luôn chứ không phải ăn 4 đâu anh ạ. Dạo này MU đá kiểu j ý. Xem mà cứ thót hết cả tim.hix.

Chung_tuhinh

Ăn 5 luôn chứ không phải ăn 4 đâu anh ạ. Dạo này MU đá kiểu j ý. Xem mà cứ thót hết cả tim.hix.
Ôi giờ ôi :((
Cảm giác bây giờ là: Bất cứ đội nào, cho dù là đầu bảng hay bét bảng cũng có thể sút vào lưới MU ít nhất 1 quả.
Vidic sau trận thua Liv xuống một cách tệ hại !
Chán kinh lên được ý.
Không biết thằng ku Kiko còn đỏ được tới bao giờ :mad:)

Son_Nguyen

Ôi giờ ôi :((
Cảm giác bây giờ là: Bất cứ đội nào, cho dù là đầu bảng hay bét bảng cũng có thể sút vào lưới MU ít nhất 1 quả.
Vidic sau trận thua Liv xuống một cách tệ hại !
Chán kinh lên được ý.
Không biết thằng ku Kiko còn đỏ được tới bao giờ :mad:)

Ặc, sao lại bàn cả chuyện C1 ở đây thế này? Hiếu ơi, cẩn thận ko spam quá lại del bài thì mệt lắm..:))

2nd

Còn cách nào khác nữa ko bạn,p1 của mình cũng bị tình trạng lỏng jack cắm rất bực mình,ko bik có chỗ nào nhận sữa cái này ko ta

shadow141206

Còn cách nào khác nữa ko bạn,p1 của mình cũng bị tình trạng lỏng jack cắm rất bực mình,ko bik có chỗ nào nhận sữa cái này ko ta

Jack cắm do để lâu ngày bị oxy hóa thôi, không có hư hao gì đâu mà sửa chi cho tốn tìn ;) !!! Chỉ cần đem ra vệ sinh là đc !!!

P/S: Spam là vấn nạn chung mà ai cũng khoái của UIQ mà >:)>:)>:). Lâu lâu chọt vài câu cho đỡ khô khan :)):)):))

XiaoGui

Jack cắm do để lâu ngày bị oxy hóa thôi, không có hư hao gì đâu mà sửa chi cho tốn tìn ;) !!! Chỉ cần đem ra vệ sinh là đc !!!

P/S: Spam là vấn nạn chung mà ai cũng khoái của UIQ mà >:)>:)>:). Lâu lâu chọt vài câu cho đỡ khô khan :)):)):))

Với thời tiết như ở việt nam ẩm ướt nên chuyện oxy hóa là điều khó tránh khỏi. Chỉ còn cách vệ sinh thôi.
P/S: Sếp này có vẻ dễ tính hen. Thanks sếp phát

nguyendoanto

Với thời tiết như ở việt nam ẩm ướt nên chuyện oxy hóa là điều khó tránh khỏi. Chỉ còn cách vệ sinh thôi.
P/S: Sếp này có vẻ dễ tính hen. Thanks sếp phát

vào đọc bài mà cái bảng quảng cáo điện thoại M&D nó cứ che hết màn hình rrooif, nhìn hoài ko thấy nút close. mod ưu tiên cho quảng cáo quá đi thôi:D:D:D

bmw_m3_mine

Loa ngoài P1i bi ngủm.............!!!!!!!

Vốn là cái loa ngoài con P1i của em bị rè, bực mình quá bung máy ra nghịch vô tình chọc lủng màn loa làm đứt cuộn dây bên trong loa. giờ thì nó im re luôn rồi.
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Có sư huynh nào biết chổ thay loa không , giá cả thế nào ? hay chổ nào bán loa để em mua về thay. nếu biết thì mách cho em với . em ở TPHCM.
8-|8-|8-|8-|

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

Vốn là cái loa ngoài con P1i của em bị rè, bực mình quá bung máy ra nghịch vô tình chọc lủng màn loa làm đứt cuộn dây bên trong loa. giờ thì nó im re luôn rồi.
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Có sư huynh nào biết chổ thay loa không , giá cả thế nào ? hay chổ nào bán loa để em mua về thay. nếu biết thì mách cho em với . em ở TPHCM.
8-|8-|8-|8-|

Bạn ra chợ Nhật Tảo đi, một nùi (nghe đồn trong đó bán xác đt) !!!! Hoặc muốn yên tâm thì ra SE đi, tuy hơi mắc mà an toàn !!!! ;););)

P/S: Hjz, dễ thì dễ chứ cũng không nên spam quá tay nha mấy anh, chết em :-/:-/:-/