• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

anhhao123

Mấy pác cho em hỏi coi P990i của em bị sao rồi ạ :((
Em change CDA GW1 rồi dùng SEUS update lên xong khởi động thì máy vẫn load bình thường nhưng load đến chỗ ra menu chọn Phone On và Flight Mode thì nó hiện Handsfree rồi màn hình hiện lên nếu ko có sim thì báo Insert sim card nhưng nếu bỏ sim vào thì khởi động lên nó báo Code phone lock nhập vào cũng ko được,đứng yên chỗ đó :((
Mà vào menu test,vào Infomation kiểm tra lock thì 5 dòng đóng hết có số 0 đằng sau:((
Có pác nào biết bệnh này ko chỉ chỗ em sửa với:((

zerolenovo

uh cài này thì bực mình thiệt đó . chỉ coi được có tài khoản phụ thôi.có cao thủ nào mod lại dc thì wá tốt rồi

thaiminh40

Hờ hờ ! P1i cũng bị lỗi này nhưng may mắn là cái thanh trượt kéo được nhưng phải kéo lên chứ không phải kéo xuống. Mình dùng p1i nếu xài TA thì xem được toàn bộ nhưng TV thì chỉ hiển thị Tài khoảng thưởng và ngày sử dụng. Muốn xem tài khản chính thì phải kéo thanh truột lên.Cũng hơi bất tiện

dengrumingzi

her, đóng flip vào không xem được hết nội dung thì mở flip ra. Thế mà cũng thắc mắc thật không hiểu nổi :O
Ngay từ khi P990i xuất hiện, Nsx đã công bố, khi đóng Flip thì chỉ thực hiện được 1 số việc thôi mà.

ps: Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng nhé!

thứ 2 cũng khi đóng flip là sau khi chép cái hình thay cho hình chìa khoá khi kéo lock KKK thì ko thấy giờ đồng hồ hiện bên ngoài màn hình khoá nữa.Mong mọi người giúp đỡ

Cái này đúng là ít người dùng. Trước mình cũng nghịch qua, chả thích lại dell, sau cũng ngại test lại. Cao thủ nào biết thì hay.

thangbom3584

giúp em cái:e không thể format thẻ nhớ từ máy,no cứ bảo là In use mặc dù em vừa lấy thề ra và cho thẻ vào máy trở lại,thanks

thanhdiep_211

P990i cắm cáp USB bị điện giật

Các bạn cho tôi hỏi,gần đây con P990i cua tôi khi cắm cáp USB vào máy tính và cầm vào máy thì bị giât,có bạn nào bị như vậy không.Tôi bị mấy lần nhưng thấy máy vẫn sử dụng bt.liệu máy có hỏng nếu tiếp tục cắm không?

linhhon0007

theo mình nghĩ thì bạn nên nối máy tính của bạn với dây max xuống đất thì sẽ hết hiện tượng bị điện giật.còn P990i mà kết nối với máy tính bị rò điện như vậy thời gian dài mình nghĩ sẽ ảnh hưởng về mặt lâu dài đó.chúc bạn làm tốt!thân

thaiminh40

p1i mình cũng bị tình trạng này. Khi cầm thì không vấn đề gì nhưng có ai gọi mà áp vào tai thì như kiến cắn vậy :))

vuongtrungduong

Các bạn cho tôi hỏi,gần đây con P990i cua tôi khi cắm cáp USB vào máy tính và cầm vào máy thì bị giât,có bạn nào bị như vậy không.Tôi bị mấy lần nhưng thấy máy vẫn sử dụng bt.liệu máy có hỏng nếu tiếp tục cắm không?

máy làm như vậy nhiề lần sẽ dở chứng đó :D bạn đang dùng loại cable nào?có cục chống từ ở 2 đầu cable ko?bạn cầm vào máy bị giật là do điện từ khe thẻ nhớ rò ra các khe của bộ vỏ đó mà.đi dép khô cầm ko sao đâu >:) nếu bị như vậy bạn làm tiếp địa cho case nguồn PC có thể khắc phục đc (mình đã làm vậy với case nhà mình) hoặc đơn giản hơn bạn thử đảo chân cắm nguồn máy tính của bạn xem sao?

huysmall

Vấn đề rò điện khi cắm cáp USB các thiết bị cũng thường xảy ra. Nhưng ko có vấn đề gì nghiêm trọng bro ah. Vì hiệu điện thế chỉ tầm 5V, dòng điện khoảng 500 mA thì cũng ko sao. Nếu bro cầm chặt thì chẳng thấy gì đâu.

n_h_luv

Hỏi về WiFi của con P990i?

Đợt trước dùng phiên bản cũ em vẫn lướt wifi ầm ầm.Sau khi em up lên phiên bản mới nhất.Đã sign thành công,cài TV thành công ko thấy vấn đề j cả,nhưng quay ra thì ko vào đc wifi nữa thế mới đau,ko hiểu vì lý do gì( nhà em và hàng xóm cạnh bên có wifi,laptop vẫn vào đc bt),em dùng mạng của VNPT,Điẹn thoại dùng mạng Viettel ( chắc chả cần gprs đâu nhỉ), em có cài phần web mod và wifi mod của bác đồng xanh
Tóm lại triệu trứng như sau
-vẫn bật wifi,scan,kết nối với mạng wifi bt (mạng wifi rất khỏe 3 vạch)
-nhưng lại không vào đc web
-vào trang nào nó cũng báo "Could not remote server..." - " Không thể truy cập máy chủ"
-em đã thử chỉnh các thông số,cho default wifi số 1,chỉnh sang wep mà vẫn không vào đc
Nhờ các cao thủ vào chỉ giáo,thanks

Chỉnh sửa cuối:

mschick

Màn hình cảm ứng P990i

Các bác ơi, máy em vẫn dùng bình thường, đêm qua còn nhắn tin và nghe nhạc, không tắt máy, để một đêm đến sáng nay dậy thì màn hình cảm ứng không sử dụng được nữa. Em đã khởi động lại, tháo pin, cả thẻ nhớ nữa, nhưng giờ màn hình cảm ứng cứ trơ ra. Fải dùng con trượt ở bên hix hix
Thế này là thế nào hả các bác? Làm thế nào bi zjờ ạh :(

titanlys

Trước hết thì bạn hãy sao lưu những thứ cần thiết vào Pc chẳng hạn như là danh bạ tin nhắn hay là ji đó rồi bạn reset lại nếu mà vẫn không được thì bạn hãy thử 1 bước là up FW nếu bệnh của máy không khỏi đành phải đưa máy lên hãng sửa chữa rùi.Chúc bạn sớm khắc phục

n_h_luv

mod move bài em xuống dưới này có ai vào trả lời hộ em đâu.
Màn hình cảm ứng P990i(mschick) sao cái bài này không bị di chuyển

n_h_luv

mình nghĩ là do cáp màn hình có vấn đề.Màn hình p9 có 2 lớp 1 lớp cảm ứng và một lớp màn hình.ngày trước mình có con p9 bị hỏng màn(không nhìn đc j cả nhưng cảm ứng vẫn đc)mình nghĩ phần cảm ứng của bạn có vấn đề

shadow141206

mod move bài em xuống dưới này có ai vào trả lời hộ em đâu.
Màn hình cảm ứng P990i(mschick) sao cái bài này không bị di chuyển

Có ba lý do như sau:

+ Đó là thành viên mới, (gia nhập năm 2009) nên có thể châm chước do chưa hiểu kỹ quy định của box UIQ. Nhưng sau khi tìm ra hướng giải quyết cho vấn đề trên rồi thì cũng bị move thôi !

+ Tuy bạn cũng là "thành viên mới" nhưng lại tham gia từ năm 2008 (reg nik hơn một năm rồi) nên không có lý do gì không move khi bạn đãi sa quy định.

+ Tất cả các bài mới đều đc đưa về phía sau thread hết bạn ạ. Vì thế cho dù có move thì ng đọc vẫn tìm bài mới mà đọc, chứ ai lại xem bài cũ bao giờ (bạn tham gia diễn đàn hơn 1 năm chắc phải hiểu rõ điều đó chứ)

titanlys

nêu mà qua 1 đêm không động đến nó thì chắc có lẽ là do phần mềm vì nếu sau 1 thời gian mà bị như thế thj phần cứng không ảnh hưởng nhju đâu ah nhưng theo em nghĩ nó cũng 1 phần là do pin hay là tách động khác nên mới vậy.....cách khắc phục trước là reset và up FW nếu chưa khỏi thì đành đem máy lên hãng thôy

mschick

hx
tình hình là em dùng con lăn vào đến reset master thì k tài nào làm cho nó reset đc
máy của em lại mất cái flip rồi
bjờ làm sao ạh :(