• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

zerolenovo

vạch sóng thì đầy. nhưng mà thường xuyên bị nghe gọi ko dc. tắt máy cũng ko dc. phải tháo pin ra khởi động lại thì nghe gọi bình thường. đã lau khe chứa sin sạch sẽ và up fw bản mới nhất vẫn ko dc. mong mấy pro có kinh nghiệm giúp đỡ

Có sóng thì chắc chắn sim và khe chứa ko bị lỗi. FW up bản mới nhất nhưng cụ thể là sao? Ngay sau khi up fw xong thấy vẫn bị lỗi hay là sau khi up fw xong, dùng một thời gian mới thấy lỗi?

khởi động lại máy thấy mọi thứ bình thường như vậy là fần mềm ko sao cả. Có thể do trục trặc phần cứng. Bỏ thẻ nhớ ra sử dụng 24 tiếng xem kết quả thế nào. Nếu vẫn bị thì chắc chắn 99% là do phần cứng. Trước đây máy bạn có bị rơi đập mạnh nhiều hoặc từng bị rơi vào nước ko?[/QUOTE]
máy không có va đập. up fw mới nhất thì sài dc khoản 1 ngày thì bị trở lại. gở thẻ nhớ cũng bị như vậy lun. huhu

khoichua20

mình không biết aad fonts cho P990i các bác giúm dùm em với

tại mình hack reset nên do minh không biết aad fonst vô đâu hit.cai fine resource trong ô D bi mat rui nên không bít aad vô đâu hít,do làm sao để co lại cái fine đo được.xin các bác chỉ dùm em với

NokuaN70

Well-Known Member
tại mình hack reset nên do minh không biết aad fonst vô đâu hit.cai fine resource trong ô D bi mat rui nên không bít aad vô đâu hít,do làm sao để co lại cái fine đo được.xin các bác chỉ dùm em với

Bạn phải hack lại phone, xong rồi sử dụng X-Plorer để add fonts vào nhé. Để X-Plorer truy nhập vào dc các thư mục hệ thống thì làm như sau: Menu/Tool/Configuration đánh dấu chọn ở các dòng sau: Show hiden files/folder, Show Rom drive, Show system files/folder.

Posted via Mobile Device

ModeratorVipp

máy không có va đập. up fw mới nhất thì sài dc khoản 1 ngày thì bị trở lại. gở thẻ nhớ cũng bị như vậy lun. huhu

khi up fw bạn có chắc chắn là đã chờ đến lúc máy tính báo hoàn thành ko? Nếu phần cứng bị lỗi thì up hay ko up fw cũng vẫn lỗi như thường. Trường hợp của bạn, up fw xong, dùng được tận 1 ngày mới trục trặc. Như vậy rất khó hiểu, chưa thể quy kết ngay là do fan mềm hay fan cứng.

sau khi bị trở lại tức là chập chờn, có khi nghe gọi được, có khi ko, đúng ko? Và sau đó bạn khởi động lại máy rồi lại dùng được một thời gian, rồi lại bị trở lại, đúng ko?

Nếu đúng như vậy thì kỳ quặc khó hiểu thật. Nếu bạn ở Vĩnh yên thì mình qua xem tận mắt bắt tận bệnh. Con P9 của mình thì trước giờ khi bị lỗi thẻ nhớ mới dở chứng lung tung thôi. Bất cứ khi nào treo máy, đơ máy, mình đều vứt cái thẻ nhớ ra trước, 70% trường hợp là giải quyết ổn thỏa. Hoặc đang bật chương trình nặng ngốn gần hết ram, chỉ còn khoảng 1m ram, thì khi tiến hành cuộc gọi, đôi khi cũng bị đơ máy luôn. Thằng bạn mình cũng có con P9. Thỉnh thoảng rơi xuống đất là dở chứng loa ko nghe thấy,và mic nói nhưng bên kia đầu dây ko nghe thấy gì, khi đó giải quyết bằng cách đập đập nhẹ vào đâu đó, thử lại khoảng 2, 3 lần là lại ngon như thường, dùng tẹt ga.

thangbom3584

P990i của e không dùng radio được,mỗi lần vào radio thì no treo máy,rut phone ra thj nó máy hoạt động bình thường .e đã úp FW,lại rồi nhưng ko hết,có phải lỗi phần cứng ko mấy bro!!giúp e cái nha!!

linhhon0007

P990i của e không dùng radio được,mỗi lần vào radio thì no treo máy,rut phone ra thj nó máy hoạt động bình thường .e đã úp FW,lại rồi nhưng ko hết,có phải lỗi phần cứng ko mấy bro!!giúp e cái nha!!

Cái này mình nghĩ bạn chưa up firmware thành công hẳn hoặc là do bạn bị lỗi thẻ nhớ khi mod giao diện chẳng hạn,giờ bạn hãy thử rút thẻ nhớ tắt nguồn khởi động lại thử xem sao,nếu vẫn không hết thì bạn phải format cả máy lẫn thẻ để cài lại thôi chứ theo mình đó không phải lỗi phần cứng đâu,nếu hết cách thì bạn làm thử nhé.chúc bạn thành công!=D>=D>=D>=D>=D>=D>

dengrumingzi

rút phone ra nghĩa là sao??? Rút phone ra khỏi cái gì????:

Để dùng radio thì phải cắm cái tai nghe vào. Chú ý lắc lắc điểm tiếp xúc đến khi chắc chắn tai nghe đã kết nối hoàn toàn với phone. P9 dùng 1 thời gian lâu hay bị vấn đề tiếp xúc kém nên phải kiểm tra kỹ vào.

Treo máy cũng đôi khi do máy đang bật nhiều chương trình "ăn" gần hết ram, ko còn ram free để chạy radio.

Nếu tất cả các chức năng khác vẫn ok thì Chắc chắn đến 99% máy bạn ko bị lỗi phần cứng.

nhắn moderatorvipp :Chuyển sang CDA Hk ok nhé, ko sợ đâu. Mình cũng vừa làm xong. À quên, ko up fw được, có nghĩa là chuyển cda nửa vời.

Ai có cda Hồng Kông cũ cũ chia sẻ với, cái R6D23 làm ko đc. cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

namthebell

p990i không chỉnh được nhạc chuông

:-?:-? Mình đang dùng p990i nhưng không chỉnh được nhạc chuông :(
dạo trước vẫn chỉnh được nhạc chuông cho ĐT bình thường nhưng 2 hôm nay không biết tại sao "chỉnh nhạc chuông cho ĐT không được nữa " . các file Mp3 và các file nhạc khác trong thẻ nhớ + bộ nhớ máy vẫn nghe nhạc được bình thường ....... mong các Pro hướng dẫn ....... :-/

vnpt1706

:-?:-? Mình đang dùng p990i nhưng không chỉnh được nhạc chuông :(
dạo trước vẫn chỉnh được nhạc chuông cho ĐT bình thường nhưng 2 hôm nay không biết tại sao "chỉnh nhạc chuông cho ĐT không được nữa " . các file Mp3 và các file nhạc khác trong thẻ nhớ + bộ nhớ máy vẫn nghe nhạc được bình thường ....... mong các Pro hướng dẫn ....... :-/

ý hỏi sao không hiểu lắm! không chọn nhạc chuông được hay chỉnh nhạc chuông không được?

namthebell

như thế này : khi vào chọn nhạc chuông thì không có bài nhạc nào hiện lên trong phần chọn nhạc ......trong khi đó nhạc mp3 trong thẻ nhớ + bộ nhớ máy vẫn phát nhạc được .........

NokuaN70

Well-Known Member
như thế này : khi vào chọn nhạc chuông thì không có bài nhạc nào hiện lên trong phần chọn nhạc ......trong khi đó nhạc mp3 trong thẻ nhớ + bộ nhớ máy vẫn phát nhạc được .........

Bạn có cài Core Player kg? Nếu có thì bạn mở Core player lên, click More/Tool/Preferences chọn File Associations, click vào dòng Select none, bấm Ok. Sau đó bạn thử set lại nhạc chuông xem sao.

Posted via Mobile Device

zerolenovo

khi up fw bạn có chắc chắn là đã chờ đến lúc máy tính báo hoàn thành ko? Nếu phần cứng bị lỗi thì up hay ko up fw cũng vẫn lỗi như thường. Trường hợp của bạn, up fw xong, dùng được tận 1 ngày mới trục trặc. Như vậy rất khó hiểu, chưa thể quy kết ngay là do fan mềm hay fan cứng.

sau khi bị trở lại tức là chập chờn, có khi nghe gọi được, có khi ko, đúng ko? Và sau đó bạn khởi động lại máy rồi lại dùng được một thời gian, rồi lại bị trở lại, đúng ko?

Nếu đúng như vậy thì kỳ quặc khó hiểu thật. Nếu bạn ở Vĩnh yên thì mình qua xem tận mắt bắt tận bệnh. Con P9 của mình thì trước giờ khi bị lỗi thẻ nhớ mới dở chứng lung tung thôi. Bất cứ khi nào treo máy, đơ máy, mình đều vứt cái thẻ nhớ ra trước, 70% trường hợp là giải quyết ổn thỏa. Hoặc đang bật chương trình nặng ngốn gần hết ram, chỉ còn khoảng 1m ram, thì khi tiến hành cuộc gọi, đôi khi cũng bị đơ máy luôn. Thằng bạn mình cũng có con P9. Thỉnh thoảng rơi xuống đất là dở chứng loa ko nghe thấy,và mic nói nhưng bên kia đầu dây ko nghe thấy gì, khi đó giải quyết bằng cách đập đập nhẹ vào đâu đó, thử lại khoảng 2, 3 lần là lại ngon như thường, dùng tẹt ga.
sau khi khởi động lại máy thì dùng dc một thời gian nhưng thời gian này ko cố định, có khi là 1ngày đến 2 ngày có khi là khoản 30 phút là trở lại ngay. thật là khó hiểu. úp fw đã nhiều lần úp đến khi máy báo đả hoàn thành . mong pro gíp đở

Nguyen_Minh

sau khi khởi động lại máy thì dùng dc một thời gian nhưng thời gian này ko cố định, có khi là 1ngày đến 2 ngày có khi là khoản 30 phút là trở lại ngay. thật là khó hiểu. úp fw đã nhiều lần úp đến khi máy báo đả hoàn thành . mong pro gíp đở

Anh thử gỡ seus rồi cài đi. Thấy nhiều người up firm mấy lần ko đc. Gỡ đi cài lại thì ok đó.

Posted via Mobile Device

zerolenovo

Anh thử gỡ seus rồi cài đi. Thấy nhiều người up firm mấy lần ko đc. Gỡ đi cài lại thì ok đó.

Posted via Mobile Device
seus mình cài bình thường mà đâu có bị lỗi đâu mà phải cài lại.thank bạn

Dzung_Billi

Em mới tậu 1 kon p990i nên cũng chưa rành lắm,các bác cho em hỏi sao mỗi lần em bật máy lên nó lại bắt install mấy cái Gdesk gồm gdesk cam,gdesk clock , taskman , xong em k Set đc screensaver là sao ạ ? Hix !

Nguyen_Minh

Em mới tậu 1 kon p990i nên cũng chưa rành lắm,các bác cho em hỏi sao mỗi lần em bật máy lên nó lại bắt install mấy cái Gdesk gồm gdesk cam,gdesk clock , taskman , xong em k Set đc screensaver là sao ạ ? Hix !

install task man là install cái gì hả anh? Cài screensaver anh vào tools>control panel>DEVICE>SCREEN SAVER> rùi cài như bt thui.