• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

lucky000

mình master reset lại được rồi! ok! nhờ mod xoá dùm topic này với! thử nghiệm mấy cái file mod sound nguy hiểm thật! thank anh em đã gop ý nhé

O9xx19xx29

Ko cần xóa - cứ để cũng được
Master reset nhiều khi ko hết được đâu - nên tốt nhất vẫn là Format ổ C như kiểu "lên, xuống" ấy - ko cần update firmware --> cái này tương đương cài lại win chứ Master Reset còn kém cái này 1 bậc

smiler

Well-Known Member
Ko cần xóa - cứ để cũng được
Master reset nhiều khi ko hết được đâu - nên tốt nhất vẫn là Format ổ C như kiểu "lên, xuống" ấy - ko cần update firmware --> cái này tương đương cài lại win chứ Master Reset còn kém cái này 1 bậc

Mình ủng hộ cách này.
Bởi cách này đủ để xóa MOD và lỗi rồi. Up FW >>> trong thời điểm mà EVN ... không tôn trọng luật như hiện nay thì dễ ra tiệm lắm. Hix

huyenbeo

Giúp mình vấn đề GPRS của P990i

Trước đây mình cài GPRS cho P9 bằng cách soạn tin nhắn gủi đến 191 ( mình dùng viettel ) sau đó tổng đài gửi lại tin nhắn phản hồi kèm theo cấu hình gprs để mình cài vào theo thứ tự,trước mình vẫn làm như vậy để cài và vào web bình thường,sau khi format C để cài lại 1 số thứ,và mình cũng cài lại cấu hình gprs cho máy bằng cách như vậy nhưng không thể nào cài được,tin nhắn thứ nhất từ tổng đài cài vào bình thường,tin nhắn thứ 2 thì báo erro data tin nhắn thứ 3 thì không có vấn đề gì,bạn nào biết giúp mình vấn đề này với :(:)(:)(( không mình không chat được bằng Gprs mà
khi em vào web thì báo lỗi như vậy nè :( error requested content google.com.vn/ canot be accessed You do not have access to the site )

em đã thử cài bằng cách thủ công như này ( Vào control panel - connections - internet accounts - new account - data - .. rồi đặt tên cho cái account mới này ( vịt toi chả han ) rồi đặt addres là v-internet rồi save rồi nó hỏi gì nữa cũng yes với save hết . Xong !!! ) Nhưng cũng không được chứ huhuhu :-/:((

binthao29

Con P990 bi nhiem virus "phimhot.exe"

có bác nào bị nhiễm virus giống em ko???nó kinh lém.nó nhiem~ tất cả các foder lun.lúc em cài các file sis(trò chơi,chương trình) vô thì nó ko hiện cái dấu hình kim cương màu xanh mà hiện dấu chấm hỏi,bấm vô thì nó kêu đổi tên(nói chung là ko thể cài dc) còn foder chứa hình và nhạc cũng bị lun(xem hình thì hình hư, nhạc cũng hư lun)
sau do' em dùg chương trình wet virus nhưng ko tìm thấy virus nào hết.xong em dùng chương trình kill virus tren mạng, vô thẻ nhớ thì ko thấy nữa.và các file sis em cài lại thì hiện dấu kim cương màu xanh lun.nhưng khi bấm vô cài thì nó lai ghi là:installation file is corupt hoặc file wa lớn ko thể cài"
em chẳng hiểu bị j` nưa~..
các anh làm ơn cho em lời chỉ giáo cặn kẽ nha.hay có chương trình nào diệt đươc virus này các anh shared cho em lun nha. em xài cái bkav, symatic,avg bản mới rui` mà cũng ko dc..
làm ơn giúp em nha, em cảm ơn rất rất nhìu.

Son_Nguyen

sao ko ai giúp em vây??pro vô chạy hết rùi a`??huhuh

Bạn thử format lại máy theo cách này xem: quay bánh xe Jog Dial lên 1 cái rồi bấm *, sau đó quay xuống tiếp 1 cái nữa. Tiếp tục quay xuống rồi bấm * và làm lại như thế 1 lần nữa sẽ hiện ra mục Service Menu, bạn chọn vào Format Internal Disk để format máy. Mà bạn nên format cả thẻ nhớ đi. Sau đó thì cài lại firmware mới xem có hết ko?

binthao29

ko đươc luôn anh ơi.ko bít có phải bị the~nhớ không nữa, em làm hoài mà ko dc.no cứ hiện cái dấu chấm hỏi rùi bấm vô thì no ghi la:unrecognized format j` do'.còn nếu được thì nó lai hiện là file corrup.chán ghê.không bít bị ji rùi nữa.cứu!!
em nghi~ là hình như nó bị mất cái foder resource rù.hum trước em có cài cái mà thay đổi pin sóng vào cái resourse sau đó nó hư đến giờ lun.em đã format rùi mà vẫn ko đươc.làm sao giờ các anh??sao các anh ko giúp em với??

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

ko đươc luôn anh ơi.ko bít có phải bị the~nhớ không nữa, em làm hoài mà ko dc.no cứ hiện cái dấu chấm hỏi rùi bấm vô thì no ghi la:unrecognized format j` do'.còn nếu được thì nó lai hiện là file corrup.chán ghê.không bít bị ji rùi nữa.cứu!!
em nghi~ là hình như nó bị mất cái foder resource rù.hum trước em có cài cái mà thay đổi pin sóng vào cái resourse sau đó nó hư đến giờ lun.em đã format rùi mà vẫn ko đươc.làm sao giờ các anh??sao các anh ko giúp em với??
Trong máy bạn chắc chắn phải có menu format thẻ nhớ chứ? Bạn thử tìm kỹ rồi làm lại xem sao. Cái này chỉ do virus của máy tính gây ra thôi.

binthao29

Trong máy bạn chắc chắn phải có menu format thẻ nhớ chứ? Bạn thử tìm kỹ rồi làm lại xem sao. Cái này chỉ do virus của máy tính gây ra thôi.

trong thẻ của máy bạn khi mà vào file manager có phải có foder resource ko???sao máy mình ko có mục đó.vì vậy nó ko cho cài.mình format máy và thẻ cả chục lần rùi cũng không đc:-/:-/:-/

Boykinhdi

cắm thẻ lên máy tính mà fomat bạn ơi,nếu có ct diệt virus tốt thì quét trong máy tính luôn cho tiện,mình bị hoài có sao đâu,vào máy tính bỏ chọn thuộc tính readly rùi xóa như bt thôi.

binthao29

trong thẻ của máy bạn khi mà vào file manager có phải có foder resource ko???sao máy mình ko có mục đó.vì vậy nó ko cho cài.mình format máy và thẻ cả chục lần rùi cũng không đc:-/:-/:-/

cắm thẻ lên máy tính mà fomat bạn ơi,nếu có ct diệt virus tốt thì quét trong máy tính luôn cho tiện,mình bị hoài có sao đâu,vào máy tính bỏ chọn thuộc tính readly rùi xóa như bt thôi.

nhưng wan trọng là trong máy mình ko có cái foder resource,bạn xem thẻ nhớ của bạn có ko??mình dem vô máy dt và vi tính format và định dạng thẻ hết rùi cũng ko đc.potay

Boykinhdi

cái resource do bạn tạo ra mà,thế bạn mua máy 2nd chứ không mau mới đúng không bạn không phải lo lắng đâu,khi fomat bạn phải tạo lại cái folder đấy mà

binthao29

cái resource do bạn tạo ra mà,thế bạn mua máy 2nd chứ không mau mới đúng không bạn không phải lo lắng đâu,khi fomat bạn phải tạo lại cái folder đấy mà

vay ban co the~ ghi lai hoac chup hình lại cái cấu tạo thẽ nhớ của ban ko?
hoac ghi cu the cho minh dc ko????trong cai foder do co j và trong cai thẻ nhớ đó co j1 nha ban.nhưng mình nhớ dinh dang the là no co ma.

Boykinhdi

bạn ơi mình không dùng pm chụp màn hình nhưng chác chắn với bạn 1 điều là trong máy thế nào thì thẻ nhớ của bạn y như vậy có 5 folder:video,music,picture,document và other khi nào cài ct thì nó sẽ có private,sys,system,shared,mình thỉnh thoảng fomat cho nó sạch nên không nhầm được đâu.

binthao29

nhưng sao có mấy phần mềm em cài nó lai ghi là file corupp,mặc dù cái file đó lúc trc em đã cài được.còn mấy cái file mà cài đươc thì nó chạy được 1xiu là tư nhiên nó thoát ra lun.ko bít bi j nữa.em có foder resource rui`,em cài được 1 pham mềm.nhưng nó cứ bị như vậy hoài là sao các anh????????

khuongtee

P990i khi cài đặt báo lỗi "installation file is corrupt"

Khi cài đặt game hay ứng dụng con P990i của mình nó báo lỗi "installation file is corrupt",có khi thì báo lỗi ....not support....;...longer ..gì đó.Mình đã hack ổ C rôì,mod sound rôì.Mới xài P990i nên ko bit nhiều,mà cảm thấy cũng hơi thất vọng về nó,cài được ít game và chương trình quá.Bạn nào có kinh nghiệm khác phục chỉ mình với nha!

Chỉnh sửa cuối:

rockmeout

Nó mà báo corrupt thì có thể là file đấy bị corrupt thật. Kiếm file khác về cài xem sao.
Báo not support hay no longer gì đó thì rất có thể bạn chưa hack sign.
Mới dùng thì chưa thấy hay cũng phải thôi, bạn cứ vọc dần dần sẽ tìm hiểu nhiều điều hay ho ở P99!
Chương trình thì ít hơn các hệ điều hành khác 1 chút nhưng đều là những ch.trình rất hay và hữu ích (tất nhiên còn tùy mục đích sử dụng). Games thì chỉ sợ bạn không có thời gian để mà chơi thôi!!!

khuongtee

Mình đã hack sign rôì!nhưng cài nó vẫn báo lỗi vậy?Nhiều game hay như trong Game của Pdaviet mình cài ko được,từ điển cài cũng ko luôn,Potay....Máy giờ chỉ có emap,google map,vài cái game tào lao,chán thiệt!Bạn nào đã xài P990i sao không liệt kê ra danh sách các game hay các ứng dụng hữu ích cho P990i nhỉ,để những người mới như mình dễ tìm kiếm!