• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

shadow141206

bác titan007 ơi giúp em chuyện connect với em kết nối wifi được rồi nhưng khi vào trang web thì nó báo lỗi là sao vậy bác! nó báo là local remote sever ji ji đó là sao vậy bác! em rối quá cám ơn bác nhiều!

có khi nào bị rớt mạng không ta :-?. Mìng cũng hay bị rớt, nhưng mà không có ra thông báo nào hết ?! :-??

Lytuananh_cntt

chào các bác trưởng bối, em mới vào diễn đàn vừa mới tậu con p1i, thằng bạn nó cũng có một con p1i nó bảo phải hack mới cài dc W3.0 và việt hóa dc. vậy bác nào biết chỉ cho em với. Rất rất cám ơn.

stiven

không phải rớt mạng đâu bác em đã thử 3 điểm wifi đều bị tình trạng trên. Em hok biết sao nữa bác nào giúp em thiết lập các setting internet với .New nha bác em sợ em vọc phá nên set bậy! thank bác!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
bác titan007 ơi giúp em chuyện connect với em kết nối wifi được rồi nhưng khi vào trang web thì nó báo lỗi là sao vậy bác! nó báo là local remote sever ji ji đó là sao vậy bác! em rối quá cám ơn bác nhiều!
Con P1 của mình conect wifi bình thường không cần thiết lập thêm thông số nào cã . Bạn kiểm tra lại đường truyền wifi .
Bạn hãy thử kết nối lại wifi lần nữa , mỡ wifi lên scan rồi connect , khi đã connect được bạn thoát ra và dùng trình duyệt BlackBerry Web để thử truy cập , không nên bấm cái nút @ phía bên hông vì bấm nút đó có khi máy tự động truy cập bằng GPRS

Onlyxitrum

Giúp mình update FW với

SE P990i: Phone CXC 162037 R9G007, Organ 162092 R6D23, CDA 162007/8 R6D23
Minh update đúng cách, phần mềm cứ báo: "Phần mềm của bạn là mới nhất" :((
Ai biết giúp mình với, mới mua ko cài đặt đc, akay quá, thanks anh em nhiều.

kazeron2003

:-?? có thể wifi bạn kết nối lúc đó là Nokia-Ovi, mình cũng bị như bạn, cứ wifi Nikia_ovi là bị như vậy.
nó vẫn báo kết nối thành công, ko đòi pas hay id gì cả , nhưng mình nghe nói là phải nhập pass với id, có điều nhập ở đâu thì .. mình ko bít :((

calvinklein87

P990i có lỗi không biết vì sao?

máy mình đang sài bình thường tự nhiên dô file mânger vào thu muc hình hay bát kì thư muc nào hay vào xem hình nó cũng dều báo
Application closed:
Application
picture gallery(dô cái nào báo tên cái đó)
Reason code
Kern-Exec
Reason number
3
vào rồi nó lại thoát ra
khi mình cắm thẻ nhớ vào pc nó thường báo
please ínent a dík in to drive : divice \harddisk1\dr4
1 file gì đó .ễ nữa mình không nhớ nữa
mấy bạn giúp dùm nha

Thoai_DakMil

Super V.I.P
:-?? có thể wifi bạn kết nối lúc đó là Nokia-Ovi, mình cũng bị như bạn, cứ wifi Nikia_ovi là bị như vậy.
nó vẫn báo kết nối thành công, ko đòi pas hay id gì cả , nhưng mình nghe nói là phải nhập pass với id, có điều nhập ở đâu thì .. mình ko bít :((
Thường thì các máy có chức năng tự động cấu hình nên chúng ta không cần cài đặt thêm , trừ trường hợp máy chũ phát wifi dấu IP thì mới cần cài đặt.
Còn pass đăng nhập do máy chũ phát wifi quy định

stiven

vậy thì có cách nào khắc phục hok bác em ở tphcm có bác nào giúp em được hok em xin khao cử cafe nha.máy có wifi mà hok xài được thì chán lắm các bác ơi!

vanhoivanbinh

P990i đang ở CDA GW1 muốn chuyển về HONGKONG để dùng CHINESE

Chào cả nhà
Em sắm con P990 này cũng được 1 năm rồi
Nguyên bản nó là CDA của TAIWAN
Sau đó em change CDA theo cách của SE chuyển thành CDA của GW1 và update bản mới nhất R6e28
Hiện tại em có nhu cầu dùng tiếng Trung nên em dùng XS++ chuyển CDA về HONGKONG
TUy nhiên do file GDFS của hong kong là bản R6D23 mới nhất rồi nên sau khi chuyển CDA bằng XS++, máy em hiện tại có 2 CDA
1 của GW1 R6E28
1 của HK R6D23
Máy vẫn là tiếng Anh, k có tiếng Trung
Dùng SE US để update thì pó tay vì no update available
Em nghĩ nguyên nhân bởi vì Bản GDFS của Hongkong là update mới nhất rồi,
Vậy bác nào có bản GDFS của HONGKONG với CDA cũ hơn thì send cho em với
Mail của em là quanganhoto@yahoo.com

Em đã thử downward từ GW1 R6E28 về R5A17 thì SEUS update được ngay

Mong tin các bác!!! HELP!!!!

decon

có khi nào thẻ nhớ của calvinklein87 bị nhiễm virut kg vậy???thử quét xem sao,hoặc thẻ nhớ bị lổi???????

myp990i

Các bác nghiên cứu giúp em mấy vấn đề P990i:
- Báo thức: thời gian giữa hai lần kêu (nếu không tắt) quá ngắn, có thể tăng lên 10' đc không?
- Phần Today (bên phải menu) em không biết dùng như thế nào? Mong các bác hướng dẫn dùng phần này, chưa dùng bao giờ cả?

smiler

Well-Known Member
SE P990i: Phone CXC 162037 R9G007, Organ 162092 R6D23, CDA 162007/8 R6D23
Minh update đúng cách, phần mềm cứ báo: "Phần mềm của bạn là mới nhất" :((
Ai biết giúp mình với, mới mua ko cài đặt đc, akay quá, thanks anh em nhiều.

Bạn nghiên cứu đổi CDA về G1 hoặc 2 rồi Up lại nhé. Của bạn đang là 8 đó.
Thân

Taki7610

Unlock_GSM
máy mình đang sài bình thường tự nhiên dô file mânger vào thu muc hình hay bát kì thư muc nào hay vào xem hình nó cũng dều báo
Application closed:
Application
picture gallery(dô cái nào báo tên cái đó)
Reason code
Kern-Exec
Reason number
3
vào rồi nó lại thoát ra
khi mình cắm thẻ nhớ vào pc nó thường báo
please ínent a dík in to drive : divice \harddisk1\dr4
1 file gì đó .ễ nữa mình không nhớ nữa
mấy bạn giúp dùm nha

Phần mềm cài trên thẻ bị lỗi đó,tháo thẻ ra vào lại các mục trong máy có bị không,nếu không bị thì là do thẻ thôi.

Boykinhdi

bị virus nên nó ăn phầm mềm gây ra lỗi đó,cắm vào pc quét virus không được thì fomat thẻ thôi.