• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

shadow141206

cho mình xin bản đó với

Của bạn đây :p (up bởi nguyendoanto)

P/S: hehe, sợ bị vi phạm bản wuyền ^^

Có phải là P1i mỗi lần số lạ gửi tin nhắn đến, mình reply lại, thế là cái số lạ đó tự động lưu vào danh bạ máy mình phải ko các bạn? (Nếu đúng vậy thì phiền phức quá nhỉ, chắc tại SE phát triển thêm tính năng "cực kỳ thông minh và thật thà với các bà vợ" đây).

Không phải đâu bạn, nó chỉ lưu vào bộ nhớ tạm ở CT tin nhắn thôi, ko lưu vào danh bạ đâu :D

demo_demo

shadow141206 cho hỏi với, anh mình đang xài P990i phần mềm nghe nhạc thấy "chuối" wá, mỗi lần wa 1 bài phải đợi khoảng 5s là ít, âm thanh cũng ko được lớn cho lắm. P1i có vậy ko?Nếu vậy thì hơi chán nhỉ? Nghe nói âm thanh lơn hơn P990i mà phải ko? Bác sử dụng P1i có thấy bàn phím có bất tiện như giang hồ đồn đại ko? Tốc độ chạy của máy có nhanh hơn P990i ko các bác.

Vitcon321

shadow141206 cho hỏi với, anh mình đang xài P990i phần mềm nghe nhạc thấy "chuối" wá, mỗi lần wa 1 bài phải đợi khoảng 5s là ít, âm thanh cũng ko được lớn cho lắm. P1i có vậy ko?Nếu vậy thì hơi chán nhỉ? Nghe nói âm thanh lơn hơn P990i mà phải ko? Bác sử dụng P1i có thấy bàn phím có bất tiện như giang hồ đồn đại ko? Tốc độ chạy của máy có nhanh hơn P990i ko các bác.

^^! Bro hỏi shadow141206 Để Vịt trả lời thay cho ^^!
Bro xài phần mềm nghe nhạc trong máy hay walkman ? nếu soft trong máy có sẵn mà 5s là hơi lâu đó ^^! P1i vừa hết bài 1 cái là wa liền àh :D.
Âm thanh thì Bro mod âm của bác DX đó .Nghe nói bản mod đó gud lém mà .Ai cũng khen Nhứt là dành cho P9 đó :D.Thấy P1 âm thanh loa ngoài ko to cũng ko nhỏ Bình thường àh ko bik P9 thì sao nhưng p1 Nghe trong phòng kín hay ban đêm phải nói cực hay luôn đó.Nhưng Nghe trong lớp học giờ ra chơi hay ra ngoài đường mà mở loa thì khỏi nghe luôn .TAi nghe GUD bảo dảm nghe hay hơn thằng nokia nhìu Vượt trội hẳn mấy dòng nokia express music ko tin thì Bro cứ mua thử 1 em nokia về cảm nhận thử ;;).Mod lên nghe hay ác nữa Nhứt là mod bản của bác DX đó khi mở tai nghe nghe nhạc ngoài đường tiếng nhạc át tiếng xe luôn.MẶC dù bản mod của DX còn hạn chế phần loa ngoài nhưng Tai nghe rất hoàn hảo :D .Tùy mổi người cảm nhận.
Bàn phím thì ko bất tiện đâu Bro :D mới xài thì chưa wen nhưng ai đã từng xài wa qwerty rồi thì xài P1i ko bất tiện chút nào.Phím bấm ít đỡ rối mắt :D
tất nhiên tốc độ chạy của máy nhanh hơn P9 rồi .Ram p9 128 còn P1 256 lận:p. nói nhìu woa' Có gì Sai sót thì Nhờ bà con sửa dùm cho :D

demo_demo

ah cho hỏi thêm 1 cái nữa kha kha. P1i ko có HSDPA giống như P990i thì wifi có chậm ko các bác?? lướt web có nhanh như..N95 ko? hihihi thanks nhìu

bad_guy

Bàn phím ổn nhưng hơi nhỏ, dùng quen rồi thì no problem...
Loa ngoài ổn, tiếng trong, không to không nhỏ ...
P1i chạy ứng dụng rất nhanh ...
Wifi thử chạy thấy fa` fa`, có ông anh test cùng E71 và E63 thì P1i của mình chậm hơn 1 tẹo
Camera ngon...
Cầm con này đúng là không thất vọng.
p/s: bác nào có cao kiến gì bảo vệ vỏ nhôm P1i ko ạ?

Vitcon321

ah cho hỏi thêm 1 cái nữa kha kha. P1i ko có HSDPA giống như P990i thì wifi có chậm ko các bác?? lướt web có nhanh như..N95 ko? hihihi thanks nhìu

ủa cái này chừng nào có 3G mới xài dc HSDPA mà.P1i sở dĩ đã là vỏ nhôm rồi mà bác.

shadow141206

ủa cái này chừng nào có 3G mới xài dc HSDPA mà.P1i sở dĩ đã là vỏ nhôm rồi mà bác.

P1i là nhựa sơn lên nhìn cho giống vỏ nhôm đó bạn :D. Nếu là nhôm thật thì khi cầm máy lên sẽ rất mát, đằng này, vẫn bình thường :( (thậm chí, lớp sơn đó ... có khi còn tróc ra nữa :(()

Còn nữa:
Ram p9 128 còn P1 256 lận:p

RAM P9 có 64Mb, còn của P1i có 128Mb hà :D

@demo_demo: Mình thấy P1i cũng bị như vậy nữa, nhạc load hơi chậm (nếu dùng music player) còn nếu dùng Walkman3.0 thì ngon ơ :D

Vitcon321

P1i là nhựa sơn lên nhìn cho giống vỏ nhôm đó bạn :D. Nếu là nhôm thật thì khi cầm máy lên sẽ rất mát, đằng này, vẫn bình thường :( (thậm chí, lớp sơn đó ... có khi còn tróc ra nữa :(()

Còn nữa:

RAM P9 có 64Mb, còn của P1i có 128Mb hà :D

@demo_demo: Mình thấy P1i cũng bị như vậy nữa, nhạc load hơi chậm (nếu dùng music player) còn nếu dùng Walkman3.0 thì ngon ơ :D

ui nhầm lẫn hehe .
SAo vịt thấy trong máy chuog trình chạy nhanh hơn ấy .
Walkman 3.0 mỗi lần qua bài mới nó phải tốn thêm miếng thơi gian để load cái hình nhỏ nhỏ của bài hát nữa mà . :D
HIxx nếu là vỏ nhựa thì Sao hum bữa vịt cắm cáp USB vào bị zựt này :(lớp vỏ trước cùa vịt bị tróc .Còn giờ mới thay vỏ mới :D ^^! hết zựt òi:D

levuphong

oh.sau khi dùng nhiều pm nghe nhac kể cả walkman thì mình thấy chương trình nghe nhac trong máy là hay nhất:))
.mính mới mua tai nghe hpm82(cua w950 ấy)và mod bản 4.1 của anh dongxanh.thì thấy chương trình nghe nhac của máy bass manh nhất =D>
waklman thì dùng chậm wa.ức chế lấmX-(

Vitcon321

oh.sau khi dùng nhiều pm nghe nhac kể cả walkman thì mình thấy chương trình nghe nhac trong máy là hay nhất:))
.mính mới mua tai nghe hpm82(cua w950 ấy)và mod bản 4.1 của anh dongxanh.thì thấy chương trình nghe nhac của máy bass manh nhất =D>
waklman thì dùng chậm wa.ức chế lấmX-(

hixx em cũng mới mua HPM-82 ko tháo máy ko bik hàng giả hay thật mà thấy cọng dây nối vào tai nghe mỏng quá .Trong khi cọng dây của HPM-70 rất dày (tháo máy ) chẳng bik đâu mà lần

bad_guy

sry vi viet ko dau. mai moi dung dc wifi cua p1i. Co luc scan thay modem nhung lai ko ket noi duoc, co ai gap truong hop nhu minh ko?
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
sry vi viet ko dau. mai moi dung dc wifi cua p1i. Co luc scan thay modem nhung lai ko ket noi duoc, co ai gap truong hop nhu minh ko?
Posted via Mobile Device

Do tín hiệu của modem kg ổn định, nên kg connect dc, mình đã gặp rất nhiều lần, lần đầu tiên connect liên tục nó cứ báo lỗi làm toát cả mồ hôi tưởng con P của mình mod nhiều quá bị điên scan đi scan lại thấy tín hiệu kg ổn định mới biết do modem. Tìm quán cafe nào sóng ổn định thử lại xem kg có vấn đề gì đâu.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member

Vỏ của P1 mặt trước bằng nhôm, mặt sau bằng nhựa đấy shadow, Vịt cắm USB bị giật là đúng rồi.

Posted via Mobile Device

bad_guy

Hì, em mới tìm ra 1 nguyên nhân nữa, đó là tín hiệu phát đi của Modem, nếu để chuẩn G thì chập chờn lắm (vì P1i chuẩn B, P990i em hok biết), nên nếu có thể chuyển qua "b and g" là tốt nhất (có chỗ nó để "b only" hoặc "g only").
Chúc các bạn vui.

shadow141206

Vỏ của P1 mặt trước bằng nhôm, mặt sau bằng nhựa đấy shadow, Vịt cắm USB bị giật là đúng rồi.

Posted via Mobile Device

Thế à, hèn chi, có lúc mình cắm cái dây USB mà bị giựt 8-|. Mém chút quăng em P1 lun rồi. Còn muốn không bị giật chỉ vần ngồi lên ghế (chân ghế có bọc nhựa, nói chung là tránh tiếp đất) thì sẽ không bị giật nữa ;;)

Chung_tuhinh

p/s: bác nào có cao kiến gì bảo vệ vỏ nhôm P1i ko ạ?
Thì anh em nói rồi ;)): em chỉ dán duy nhất nylon trong lên cái mặt nhôm của nó thôi, nhớ là chỉ dán mặt trước thôi, còn cái sườn nhựa màu bạc phía sau thì khỏi đi.
Còn một cách nữa là dùng một bộ case bằng plastic trong suốt để ốp vào máy, như thế thì an toàn nhưng làm cho máy dày hơn và việc sử dụng bàn phím cũng như chấm chọt bằng móng tay trên các góc màn hình trở lên khó khăn hơn :D

Thế đã hack ổ C chưa ;;)

Ủa, có vụ cắm USB bị giật nữa hả ?
Sao mình không bị nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

bad_guy

Thì anh em nói rồi ;)): em chỉ dán duy nhất nylon trong lên cái mặt nhôm của nó thôi, nhớ là chỉ dán mặt trước thôi, còn cái sườn nhựa màu bạc phía sau thì khỏi đi.
Còn một cách nữa là dùng một bộ case bằng plastic trong suốt để ốp vào máy, như thế thì an toàn nhưng làm cho máy dày hơn và việc sử dụng bàn phím cũng như chấm chọt bằng móng tay trên các góc màn hình trở lên khó khăn hơn :D

Thế đã hack ổ C chưa ;;)

Sao mình không bị nhỉ ?

Hehe, em chưa dán nilon vì 1 điều ngượng ngùng thầm kín của em :mad:), bọn bán đt dán ngay cái tem BTS ??? tràn sang cả phần nhôm...:mad:), nên em cũng hơi băn khoăn....:D
Ai biết tem BTS là tem gì hem ta?

Chung_tuhinh

Hehe, em chưa dán nilon vì 1 điều ngượng ngùng thầm kín của em :mad:), bọn bán đt dán ngay cái tem BTS ??? tràn sang cả phần nhôm...:mad:), nên em cũng hơi băn khoăn....:D
Ai biết tem BTS là tem gì hem ta?
Hay là lấy case plastic ;;)
Cho địa chỉ đi anh gửi ra cho, tại vì trót mua mà không thích dùng nên toàn vất vạ vật

shadow141206

Sao mình không bị nhỉ ?

Chỉ khi nào cắm vô nguồn điện có điện thế lớn thì mới bị giật thui !!! Mình cắm lên cái máy để bàn của Dell thì bị giật, còn cắm lên Laptop thì không bị !!! Chắc tại thằng Dell dành điện cho cổng USB nhìu qué :D

Vitcon321

Hì, em mới tìm ra 1 nguyên nhân nữa, đó là tín hiệu phát đi của Modem, nếu để chuẩn G thì chập chờn lắm (vì P1i chuẩn B, P990i em hok biết), nên nếu có thể chuyển qua "b and g" là tốt nhất (có chỗ nó để "b only" hoặc "g only").
Chúc các bạn vui.
HIxx Sao bik wan' cafe do' mà chuẩn B hay g mà vô nhỉ ?
hix vịt cũng thấy P1i bắt sóng thì dc đó Nhưng Xài ko dc mới tức .mạng fpt ko bik là chuẩn b hay g .Cứ mỗi lần bắt sóng lên luôn quả cầu chớp chớp 5 cột sóng luôn nối mang ghi conected luôn rồi mới ác chứ .Có ai bị trường hợp như em ko?:-?
Vụ zựt điện vịt cắm vô USB máy tính để bàn mà vẫn bị nè