• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

shadow141206

mấy bác ơi,giúp em chút.Tối qua em vừa cài chương trình Mobile Security,cài xong cái là nó bắt đầu giở chứng,bị đơ lun.Em reset lại máy,làm mấy lần mà vẫn bị vậy. Cứ vào màn hình chính thì con lăn vẫn hoạt động đươc,nhưng khi vào 1 ứng dụng bất kì thì nó lại bị đơ...cho em hỏi nó bị lỗi zì và phải format như thế nào:(:)((

Lỗi gì thì minh cũng ko biết ... :p. Nhưng, mình nghĩ có lẽ lỗi do Mobile Security đụng chạm tới cái gì trong máy rồi đó :-?. Muốn format: lên * xuống xuống * xuống * (lên xuống = cách quay bánh xe nhé), chọn hàng thứ 2 trong Service menu

P/S: chỉ vào đc Service Menu khi đang ở chế độ Standby nhé :D

nguyendoanto

Lỗi gì thì minh cũng ko biết ... :p. Nhưng, mình nghĩ có lẽ lỗi do Mobile Security đụng chạm tới cái gì trong máy rồi đó :-?. Muốn format: lên * xuống xuống * xuống * (lên xuống = cách quay bánh xe nhé), chọn hàng thứ 2 trong Service menu

P/S: chỉ vào đc Service Menu khi đang ở chế độ Standby nhé :D
Chọn hàng thứ 3 chứ ko phải 2. Và ko phải chỉ vào được service menu ở standby đâu. Những khi máy nó khởi động liên tục phải tháo sim thì lấy đâu ra Standby

Posted via Mobile Device

shadow141206

mình tìm ma không thấy nó dâu cả vàoD:eek:ther/ nhưng không có backup/contact

Bạn có backup con tact lại chưa ??? Nếu đã backup rồi thì chắc chắn sẽ có thư mục backup trong other !!! bạn làm lại thử xem !!!

shadow141206

Chọn hàng thứ 3 chứ ko phải 2. Và ko phải chỉ vào được service menu ở standby đâu. Những khi máy nó khởi động liên tục phải tháo sim thì lấy đâu ra Standby

Posted via Mobile Device

Sr, mình nhầm :p. Như bạn nói,
Và ko phải chỉ vào được service menu ở standby đâu
Thế ... còn vào đc Service menu ở đâu nữa vậy bạn ;;). Chỉ mình với, lỡ máy mình bị xàm lên thì còn biết mà áp dụng :D

samachcm

nếu muốn 1 contats mà trong đó có nhiều số bạn làm như thế này.ví dụ như mình gọi điện đến cho bạn,bạn muốn lưu số mình vào 1 contacts nào đó chọn ngay số của mình bấm chọn add to contats sau đó đánh dấu vào save existings contacts rồi bấm save nó sẽ hiện lên danh bạ của bạn.muốn lưu số của mình vào ai thì chỉ cần bấm vào tên người đó.

samachcm

còn cách này nữa nè.bạn kiếm cái file popupmenu_with_Icon ở trên diễn đàn coppy vào ổ c,vừa có thể vào service menu vừa mở đc nhiều ứng dụng mà khỏi fải cần vào main menu.

shadow141206

còn cách này nữa nè.bạn kiếm cái file popupmenu_with_Icon ở trên diễn đàn coppy vào ổ c,vừa có thể vào service menu vừa mở đc nhiều ứng dụng mà khỏi fải cần vào main menu.

Thanks bạn nha !!! Nhưng ... nếu máy khởi động lên đc standby thì mới vào đc popup menu, mình có xài cái này mà !!! Tại mình thấy bạn kia nói là ko phải chỉ vào được service menu ở standby đâu. Nên mình nghĩ có thể vào đc Service menu bằng một cách khác mà không thông qua Standby !!! Nên mình muốn hỏi cho biết vậy thôi :D

shadow141206

nếu muốn 1 contats mà trong đó có nhiều số bạn làm như thế này.ví dụ như mình gọi điện đến cho bạn,bạn muốn lưu số mình vào 1 contacts nào đó chọn ngay số của mình bấm chọn add to contats sau đó đánh dấu vào save existings contacts rồi bấm save nó sẽ hiện lên danh bạ của bạn.muốn lưu số của mình vào ai thì chỉ cần bấm vào tên người đó.

à, nhưng lại không thể làm việc đó trong nếu contact trong SIM đâu !!! Hồi trước, mình có xài 6230i của Nokia, mình đã lưu 2 số vào một contact và lưu vào bộ nhớ máy, ví dụ như contact shadow có 2 số đt là 1234554321, nhưng khi mình copy wa SIM thì nó lại hiện 2 contact là shadow có sdt 12345shadow1 có sdt là 54321. Và trường hợp tương tự cho P1i luôn !!! Hơn nữa, lưu trong SIM thì không thể ghi TV đc :-??

hay mình để vầy cho mọi người dễ hình dung :D
Mã:
[B]Trên máy:[/B]
Shadow
-12345
-54321
[B]Trên SIM:[/B]
Shadow
-12345
Shadow1
-54321
Nên ... hơi bị bất tiện :p

blackcatdn

thanks các bro nhìu,nhưng mà vấn đề nghiêm trọng hơn đấy. Cứ bật máy lên là bị đơ,dù chọn ở hàng nào cũng vậy hết...:(:)((. Coi như là không thể đụng được bất cứ thứ gì khi bật máy lên... Vào được là mừng lắm rồi:(

lamquangtu

thanks các bro nhìu,nhưng mà vấn đề nghiêm trọng hơn đấy. Cứ bật máy lên là bị đơ,dù chọn ở hàng nào cũng vậy hết...:(:)((. Coi như là không thể đụng được bất cứ thứ gì khi bật máy lên... Vào được là mừng lắm rồi:(

Up lại firmware đi bạn.

samachcm

à, nhưng lại không thể làm việc đó trong nếu contact trong SIM đâu !!! Hồi trước, mình có xài 6230i của Nokia, mình đã lưu 2 số vào một contact và lưu vào bộ nhớ máy, ví dụ như contact shadow có 2 số đt là 1234554321, nhưng khi mình copy wa SIM thì nó lại hiện 2 contact là shadow có sdt 12345shadow1 có sdt là 54321. Và trường hợp tương tự cho P1i luôn !!! Hơn nữa, lưu trong SIM thì không thể ghi TV đc :-??

hay mình để vầy cho mọi người dễ hình dung :D
Mã:
[B]Trên máy:[/B]
Shadow
-12345
-54321
[B]Trên SIM:[/B]
Shadow
-12345
Shadow1
-54321
Nên ... hơi bị bất tiện :p

mình ghi tv bình thương mà bạn.
Posted via Mobile Device

nguyendoanto

Có thể vào Service menu bằng cách cài pass cho Sim hoặc Phone (còn cách bấm phím back khi nó đang load nữa hay sao ý, quên rồi). Còn nếu đã vào được Stanby rồi thì có thể dùng popup menu hoặc Shorcut button hoặc theo cách của bạn shardow. Hết cách rồi

shadow141206

Có thể vào Service menu bằng cách cài pass cho Sim hoặc Phone (còn cách bấm phím back khi nó đang load nữa hay sao ý, quên rồi). Còn nếu đã vào được Stanby rồi thì có thể dùng popup menu hoặc Shorcut button hoặc theo cách của bạn shardow. Hết cách rồi

Thanks bạn nhé ... thông tin có ích thật :D. Để mình thử cách nhấm phím back ;)

zalman

Uh ,con P1i của mình 1 contact ko lưu dc nhiều số,ai chỉ giùm mình với

NokuaN70

Well-Known Member
Các anh em xài P1 nếu tạo nhiều Shortcut trên thanh Active Menu bây giờ muốn trả về mặc định cho bớt rối mắt thì vào ổ C/Private/10205ab5 vô folder Shortcuts xóa file DefaultShortcuts.scs xong restart lại máy thì nó trở về mặc định lúc đầu. Cái này do bực mình nó kg cho xóa mấy cái Shortcut, nên mình mày mò tìm thử thì phát hiện ra dc, chia sẻ với anh em để mai mốt có ai cần thì làm cho nhanh :D
Posted via Mobile Device