• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

NokuaN70

Well-Known Member
Thẻ lô copy chậm ,lâu lâu đang chép tự nhiên cháy luôn.:|
P/S: Máy mình cài nhạc cho SMS rùi mà sao tin nhắn tới nó chẳng báo gì cả hix hix

Bạn xem lại phần âm tin nhắn xem âm lượng ở mức nào? Thêm nữa là do bản nhạc chuông đó có thể bạn đã di chuyển đi chỗ khác nên máy kg tìm dc thôi. Bạn thử set lại xem thế nào.
Posted via Mobile Device

XiaoGui

Máy em bị bệnh là bây giờ để báo cáo tin nhắn nhưng ko còn tác dụng. Tin nhắn luôn trong tình trạng waitting mặc dù bên kia đã nhận được. Em nghi là do em copy mấy cái mod exit tin nhắn nên bị vậy. Có ai giúp em với...

zalman

Bạn xem lại phần âm tin nhắn xem âm lượng ở mức nào? Thêm nữa là do bản nhạc chuông đó có thể bạn đã di chuyển đi chỗ khác nên máy kg tìm dc thôi. Bạn thử set lại xem thế nào.
Posted via Mobile Device

Nhạc chuông,SMS k chơi được WMA:|,chỉ MP3,AAC là được

NokuaN70

Well-Known Member

Sao lạ vậy con P1 của mình WMA chơi bình thường mà bạn, đang xài nhạc chuông WMA cho tin nhắn nè, to, rõ đâu có vấn đề gì đâu.

Posted via Mobile Device

shadow141206

Sao lạ vậy con P1 của mình WMA chơi bình thường mà bạn, đang xài nhạc chuông WMA cho tin nhắn nè, to, rõ đâu có vấn đề gì đâu.

Posted via Mobile Device

Ct nghe nhạc của máy có đọc đc bài nhạc đó khôn ??? Nếu không thì có lẽ, đó là protected WMA rồi !!! (dạng này không thể convert sang MP3 hay AAC đc ... Thậm chí, chỉ có một vài Ct hỗ trợ nhạc WMA CHUYÊN DỤNG mới có thể mở đc thôi). Do CT nghe nhạc của Sony hỗ trợ chủ yếu MP3 và AAC nên loại WMA này, máy đọc rất dở. Hiện mình đang có một bài nhạc loại này !!! Nếu muốn nghe thì chỉ còn cách mở máy tính lên để nghe thôi :((

duchuup1i

Các bác ới cho em hỏi em dang dung Mcleaner bản Việt hóa...sau đó em chép file update vao C:/resoures/app....tự nhiên bây giờ chuyển sang tếng anh hết rùi.các bác có cách nào giúp em trở lại Tiếng Việt k????

levuphong

Máy em bị bệnh là bây giờ để báo cáo tin nhắn nhưng ko còn tác dụng. Tin nhắn luôn trong tình trạng waitting mặc dù bên kia đã nhận được. Em nghi là do em copy mấy cái mod exit tin nhắn nên bị vậy. Có ai giúp em với...

nếu bạn nghĩ vậy thì có thể delete thử xem:D

NokuaN70

Well-Known Member

Kg phải do mod Exit cho tin nhắn đâu, anh xài mod Exit đã lâu rồi mà đâu co bị gì đâu? Bây giờ em thử bỏ chế độ báo cáo đi, rồi xem lại coi còn bị nữa kg?
à nhân đây mình gửi luôn mấy file WMA AE test thử coi xài dc kg? trên máy của mình xài thì OK.
Link down: http://www.4shared.com/file/88106972/f15997ba/WMA_Ringtones.html

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

Kg phải do mod Exit cho tin nhắn đâu, anh xài mod Exit đã lâu rồi mà đâu co bị gì đâu? Bây giờ em thử bỏ chế độ báo cáo đi, rồi xem lại coi còn bị nữa kg?
à nhân đây mình gửi luôn mấy file WMA AE test thử coi xài dc kg? trên máy của mình xài thì OK.

Hjhj, nếu anh xài đc thì ko sao đâu anh !!!! Nếu WMA protected thì ko ai dùng đc đâu anh :D. Thôi, để em gửi một cái WMA protected lên cho mọi người "thưởng thức"

http://www.mediafire.com/download.php?yy4dznnm2jm

P/S: Mọi người thưởng thức bằng cách convert nó đi nhé (TVC đã bó hand) :))

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Các bác ới cho em hỏi em dang dung Mcleaner bản Việt hóa...sau đó em chép file update vao C:/resoures/app....tự nhiên bây giờ chuyển sang tếng anh hết rùi.các bác có cách nào giúp em trở lại Tiếng Việt k????
MCleaner làm gì đã có file update hả bạn? Hay ý bạn nói là file mod cho MCleaner? Nếu đúng như vậy thì đó là file mod cho bản tiếng Anh chứ ko phải cho bản tiếng Việt nhé.. Bạn chép vào thì chương trình sẽ quay trở lại tiếng Anh luôn đấy!!

XiaoGui

Lần trước copy mấy cái mod đó vào nó chép đè vào mấy file gốc rồi nên bây giờ em ko dám xóa đi. Mà em thử bỏ chế độ báo cáo rồi,thay nhiều sim rồi nhưng vẫn bị vậy. Chỉ hiện cái đồng hồ tròn cạnh tin nhắn thôi.

Ah mà em vẫn dùng file wma làm nhạc tin nhắn bình thường mà.

NokuaN70

Well-Known Member
Lần trước copy mấy cái mod đó vào nó chép đè vào mấy file gốc rồi nên bây giờ em ko dám xóa đi. Mà em thử bỏ chế độ báo cáo rồi,thay nhiều sim rồi nhưng vẫn bị vậy. Chỉ hiện cái đồng hồ tròn cạnh tin nhắn thôi.

Ah mà em vẫn dùng file wma làm nhạc tin nhắn bình thường mà.

Nếu kg dám xóa thì vô ổ Z lôi cổ em nó ra :D, 3 cái file Qmapp.mbm, Qmapp.rsc, Qmapp_loc.rsc đó nằm chung một chỗ, vào đấy copy rồi chép đè vô ổ C thử coi còn bị lỗi kg, chứ vụ này nghe hơi lạ.

Posted via Mobile Device

linh2911

Hoặc bạn có thể lên trang chủ của SonyEricsson để đăng ký nhận cấu hình cho điện thoại của bạn. chưa đến 2' là bạn có cấu hình và sử dụng.

vnpt1706

hic bạn chịu khó hướng dẫn cài từ đầu cho mình được không nhập IB và port ở đâu được giúp mình nhé mình cảm ơn

Thông cảm đã trả lời bạn chậm
Bây giờ điều đầu tiên bạn làm là chỉ cần soạn DKGPRS gởi 333 (sau đó Tổng đài sẽ xác nhận bạn DK GPRS ,vậy là sim đã DK GPRS .Đồng thời tại thời điểm này tổng đài sẽ gởi 1 tin nhắn đễ cấu hình tự động cho máy ,khi mở TN lên có yêu cầu nhập mã thì nhập vào 1111 ,thế là đã có cấu hình tự động cho máy)
Nếu vẫn chưa chạy được thì bạn hày điền thông số này như sau(vào contronl...Bạn hiểu chứ!)
IP address là 10.1.10.46 còn port thì 8000

zalman

Ct nghe nhạc của máy có đọc đc bài nhạc đó khôn ??? Nếu không thì có lẽ, đó là protected WMA rồi !!! (dạng này không thể convert sang MP3 hay AAC đc ... Thậm chí, chỉ có một vài Ct hỗ trợ nhạc WMA CHUYÊN DỤNG mới có thể mở đc thôi). Do CT nghe nhạc của Sony hỗ trợ chủ yếu MP3 và AAC nên loại WMA này, máy đọc rất dở. Hiện mình đang có một bài nhạc loại này !!! Nếu muốn nghe thì chỉ còn cách mở máy tính lên để nghe thôi :((

WMA thì máy chơi được,nhưng tin nhắn thì ko:|

NokuaN70

Well-Known Member
WMA thì máy chơi được,nhưng tin nhắn thì ko:|

Sao lại vậy dc? Mấy bản nhạc chuông mình up ở bài trên là mình đang xài làm chuông SMS đấy, tất cả là file WMA, cài làm nhạc chuông, âm báo, SMS đều dc hết.

Posted via Mobile Device

pphapp

thẻ lô là như thế nào vậy mấy b , ở hnam bán thẻ có phải thẻ lô hông nữa, tại mình xài thẻ ở đó quay phim nó có bị giựt hình còn chụp thì thỉnh thoảng bị lỗi sọc xanh đỏ hoặc là hình cũ đè lên hình mới

XiaoGui

thẻ lô là như thế nào vậy mấy b , ở hnam bán thẻ có phải thẻ lô hông nữa, tại mình xài thẻ ở đó quay phim nó có bị giựt hình còn chụp thì thỉnh thoảng bị lỗi sọc xanh đỏ hoặc là hình cũ đè lên hình mới

Thẻ lô là đồ nhái đồ rởm đó,nhập 1 lô 1 lốc từ Trung Hoa Anh Hùng về,rẻ chết người. Thẻ 2gb chỉ khoảng 50k thôi. DÙng thì chất lượng cũng tương ứng luôn,hehe

shadow141206

Thẻ lô là đồ nhái đồ rởm đó,nhập 1 lô 1 lốc từ Trung Hoa Anh Hùng về,rẻ chết người. Thẻ 2gb chỉ khoảng 50k thôi. DÙng thì chất lượng cũng tương ứng luôn,hehe

Thẻ 2gb hàng fake cũng ko tới 50k đâu bạn ơi !!!! Đồ fake 2gb cũng trăm mấy rồi !!!! Hàng xịn khoảng 800k lận (có lẽ hơn) !!! Thẻ bạn pphapp mua ở H.Nam là thẻ fake rồi đó :(:(:(

NokuaN70

Well-Known Member
Thẻ 2gb chính hãng nó cứa 950k, hôm bữa ghé vô hỏi tưởng 6-700k thì chơi, ai dè nó hét giá suýt tí nữa thì ngất :p, thẻ mua tại HNam fake chắc luôn, mình mua của nó về cắm vô máy chạy chậm còn hơn rùa, nản quá bỏ luôn.
Posted via Mobile Device