• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

thietvtec

"dùng stoge trong máy quét lại ổ để xóa bớt rác đi bạn ơi"
Bạn ơi, bạn có thể nói rõ hơn được không???
Thân
thietvtec

vunhiendang

Có ai bị tình trạng giống mình ko vậy,Bác CongVoi biết ko vậy?

Chỉnh sửa cuối:

leekunkun

Hum nọ format thẻ nhớ.em xóa mất phần Frame. mấy cái khung ảnh của máy.Giờ muốn cài lại,Ai cho em link down khung ảnh với, em dùng P1i .:D.Tiện thể ai biết nhiều về Frame ảnh . post lên diễn đàn để mọi người chụp ảnh có nhiều lựa chọn nhé. !!

leekunkun

hì. em cảm ơn bác.mấy ngày ko có nó cứ thấy vắng vắng thế nào ý.HUm qua em chép frame của W850i mà ko dùng được. Thanks bác nhiều !!

leekunkun

à bác vunhiendang ơi. em down về rồi nhưng ko dùng được nhỉ? lúc trước em nhớ là nó ở trong phần thẻ nhớ . Giờ e chép lại vào thẻ nhưng ko dùng được. Vậy để cố định nó ở chỗ nào , thì chụp ảnh nó mới hiện vậy bác. Giúp em đợt 2 với ! hi`

vunhiendang

Bạn copy vào thẻ nhớ rồi sau đó bạn phải tạo một thư mục Frames trong Picture(ở trong máy đó ,ko phải trong thẻ nhớ đâu ah nha) ,bạn hãy copy tất cả những Frames hồi nãy bạn copy vào thẻ chuyển tất cả vào thư mục Frames bạn mới vừa tạo trong máy đó,vậy là xong :) Thân:|

spirit85

Lỗi remove của P990i

Con P990i của em cài 2 phần mềm Linkboy và Dreamconnect vào, em không dùng nữa nên vào remove nó đi. Nhưng mỗi lần em sạc pin hay khởi động lại máy thì đều có hiện lên phần cài đặt lại 2 soft này,em chọn cài đặt lại rồi, nó cũng cài đặt như bình thường nhưng không được. Bác nào biết xin chỉ giùm cách nào để nó k còn hiện lên bảng cài đặt nữa.

CongVoi

Super V.I.P
Bạn vào ổ D/private/10202dce xóa hết tất cả các file sis trong đấy,là từ sau bạn xóa chương trình gì nó sẽ không hỏi lại như vậy nữa.Chúc vui!!

spirit85

Fomat máy P990

Mình đã tháo bàn phím Flip ngoài của con P990 ra rồi. giờ k biết làm thế nào để fomat máy được.bac nao biet xin mach gium nhe

doananhtai

Mình đã tháo bàn phím Flip ngoài của con P990 ra rồi. giờ k biết làm thế nào để fomat máy được.bac nao biet xin mach gium nhe

Thì bạn làm giống như có nắp vậy... có điều bàn xài bàn phím số ảo (khi chọt hình cái điện thoại để Gọi) thay vì xài bàn phím số thật (mà bạn đã tháo).

(Nếu có mod cái PopUp Menu thì có ServiceMenu trong thực đơn của nó.)

tuannien

P990i không gởi được tin nhắn

Chào các Bác trong Diễn đàn!
Máy của mình có vấn đề sau: khi có 01 tin nhắn gởi đến mình chọn "Reply" để trả lời lại thì không gởi được, máy báo "SMS and Failed". Mình tạo tin nhắn mới thì gởi đi bình thường. Máy mình bị hiện tượng gì vậy? Nhờ các bác hướng dẫn giải quyết dùm.
Cám ơn các bác nhiều.
Thân chào.

lovelikecrazy152

Chào các Bác trong Diễn đàn!
Máy của mình có vấn đề sau: khi có 01 tin nhắn gởi đến mình chọn "Reply" để trả lời lại thì không gởi được, máy báo "SMS and Failed". Mình tạo tin nhắn mới thì gởi đi bình thường. Máy mình bị hiện tượng gì vậy? Nhờ các bác hướng dẫn giải quyết dùm.
Thứ nhất bạn phải cho biệt là bạn xài điện thoại gì nữa chứ. Thứ hai vấn đề này chưa chắc là do lỗi mạng đâu bạn mà là do hai mạng khác nhau k reply được đó mình xài vina khi có tin nhắn của mobile mình vẫn bị tình trạng nhưu bạn còn gửi nội mạng thì ok.

tuannien

Thanks bạn đã cho mình biết một chút thông tin về nó. Trên tiêu đề mình có ghi là P990i

doananh

Bạn thử lấy 1 sim khác lắp vào rồi lại lắp Sim cũ vào là được. Có thể mình điều chỉnh gì đó trong mục Setting của tin nhắn rồi.
Bạn làm thử xem sao. CHúc bạn vui

tuannien

cám ơn bác doananh mình đã làm như bác chỉ dẫn, kết quả như mong đợi. Chúc bác nhiều may mắn.

cuongquoc418

P990i tự khởi động help

mấy bác ơi giúp em với. em cài cái font vào c:\resource\font thì máy cứ tự động khởi động. mấy bác có cách nào giúp em với

CongVoi

Super V.I.P
mấy bác ơi giúp em với. em cài cái font vào c:\resource\font thì máy cứ tự động khởi động. mấy bác có cách nào giúp em với

Hix,thường thì copy Font vào ổ D mới an toàn và dễ thay thế,đằng này bạn lại copy nguyên vào ổ C.Font không tương ứng phát máy bạn tiêu khởi động lại liên tục rồi đó.Bây giờ chỉ còn cách chạy lại máy thôi.Bạn vào đây Up lại máy nhé : http://pdaviet.net/showthread.php?t=27791 .Chúc bạn thành công