• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

khoi

Thử format lại máy xem sao
Muốn máy trở về tình trạng ban đầu thì bạn format lại ổ C theo cách :
nhấn Jog up + nhấn * + nhấn jog down + nhấn jog down + nhấn * + jog down + nhấn * rồi vào mục Format internal disk mà format lại ổ C nhé

thietvtec

Bạn thử tháo thẻ nhở ra rùi khởi động lại xem sao?Làm xong cho bít kết quả nhé.
Có gì anh em trên 4r sẽ giúp cho.
thân

Yesterdayvn

Tôi đã thử tháo thẻ ra rồi khởi động lại nhưng vẫn không thể nào khởi động lại đươc máy. Nó vẫn chỉ hiện nên biểu tượng của Ẻicsson thôi,vẫn không thể nào vào bên trong.

thietvtec

Thử tháo sim ra rồi khởi động lại xem sao? Nếu kô được chỉ còn cách format ổ C hoặc upfirmware thui.:(:)(:)((
Than.

hoanghai1992

Có phải là đã bị virut ăn mất phần mềm không?Nếu có phải phại chạy lại Firmwave thì chạy lại ở đâu? Máy của tôi đã bị mất đĩa cài cho nên khi liên kết với PC nó chỉ như 1 đầu đọc thẻ vậy tôi có thể tìm thấy đĩa cài này ở đâu vậy?

Virus ko hoạt động được trên DT pác ạ :-??
Up lại Firm thì tốt nhất pác ra trung tâm bảo hành chính hãng cho an toàn :D chắc rẻ thui
Mất đĩa thì đơn giản hơn, pác vào trang chủ của Sony Ecricsson mà down lại phần mềm PCSuite :D

hoanghai1992

hehe, thanks, tớ đã dò lại các file của WM 2.0 và xóa đi rồi copy lại file WM3 vào restart thì ổn ko phải format ổ C :D

ngmtri

Ai cứu máy của tôi với? Máy của tôi bây giờ không thể khởi động lại nên được. Sau khi tôi cài một số themes mới máy báo bị lỗi và tôi đã tắt đi khởi động lại nhưng khi bật lại máy nên thi máy chỉ hiện nên mỗi biểu tượng của Ericsson ma không thể vào được bên trong máy. Tôi đã để thử như thế 2 giờ đồng hồ mà máy vẫn cứ y nguyên như vậy. Các bạn có thể cho tôi biết máy tôi bị làm sao không?Có phải là đã bị virut ăn mất phần mềm không?Nếu có phải phại chạy lại Firmwave thì chạy lại ở đâu? Máy của tôi đã bị mất đĩa cài cho nên khi liên kết với PC nó chỉ như 1 đầu đọc thẻ vậy tôi có thể tìm thấy đĩa cài này ở đâu vậy?
Rất cảm ơn các bạn! ( Rất mong các bạn trả lời nhanh )

Chạy lại firmware -> thế là xong, máy như mới. Vô đây tìm xem cách update firmware lại (nếu chưa biết) http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27793

yeu_doi

Không cài được cái WM 3.0 thật phí cái P1i các bác nhỉ, thật tuyệt từ âm thanh đến giao diện.

tiendv925

Bênh lạ cùa P990i (AE biết chỉ dùm....!)

Khi bấm gọi mà chuyển sang LOA PHÁT thì mất tiếng đổ chuông mà cũng ko nghe được bên kia nói gì sau đó thực hiện cuộc gọi khác cung ko đươc tự động bung ra cũng như chặn cuộc gọi vậy .Nhưng tắt khởi động lại thì trở lại bình thường AE nào biết chỉ dùm cám ơn ....http://www.pdaviet.net/images/smilies/sad.gif

tinh_la_gi

Administrator
Chắc do bạn mod sound sai nên thế đấy... Thử xóa các mod sound ra xem sao !
Nếu không mod sound thì FM máy lại xem có giải quyết được gì không !

tiendv925

Mình đã thử FM thỉ vẫn binh thường và đã gỡ bỏ mod suond 1.2 thì loa phát trở lại binh thường CÁm ơn bạn nhiều ...máy mình sử dung p990i vậy thì cài mod suond nào hơp nhất .....

Chỉnh sửa cuối:

danghoang

Làm sao kết nối tai nghe bluetooth với P990 để nghe nhạc?

Mình đang đau đầu vì chuyện nàycác bác à
Mình hiện có tai nghe bluetooth của nokia, chỉ có nghe 1 bên thôi.
Nhưng mình chỉ có thể kết nối để nghe, nhận cuộc gọi thôi. Còn muốn phát nhạc, thì không biế`t vào chỗ nào hết. Mình mở chương trình nghe nhạc, thì nó phát qua loa điện thoại, không tài nào để nghe được qua tai nghe bluetooth. trong khi với điện thoại Nokia, thì trong phần nghe nhạc của nó, khi nhấn phát nhạc qua bluetooth thì nó nghe nhạc ầm ầm...

Chẳn lẽ P990 không có cách nào hả các bác... Sớm mong nhận được trả lời hichic

hoanghai1992

:| hix hix, mod sai đến vậy ma pác vẫn định mod tiếp à :-?? bi h 1.1 full tốt nhất cho tất cả các loại máy, pác có xài thì dùng loại đó đi :D

hieusaco

:| hix hix, mod sai đến vậy ma pác vẫn định mod tiếp à :-?? bi h 1.1 full tốt nhất cho tất cả các loại máy, pác có xài thì dùng loại đó đi :D

Sợ gì hả bạn, sai thì làm lại, chẳng nhẽ lại sai tiếp, với lại làm cái này sai vẫn sửa được thì có gì mà sợ

hieusaco

Bạn chọn mục " khác" ở bên phải sau đó vào "thiết lập" và chọn "truyền âm thanh"

tuilakhang

Hỏi về cách Convert Video cho P990i?

em thường convert sang đuôi mpeg mà thấy chất lượng kém hơn hẳn so với avi của anh congvoi đã pót trên web
cho hỏi hỏi chuẩn video khi mình convert sang đuôi avi
em xài ct total video converter

hieusaco

Bạn dùng total video converter thì dễ rồi còn gì, bạn chọn new task/import file rồi chọn video cần convert, trong bảng hiện ra bạn chọn divx avi hoặc mfpeg avi đều được, sau đó nhấn convert now

chu_chay_vo_tu

em thường convert sang đuôi mpeg mà thấy chất lượng kém hơn hẳn so với avi của anh congvoi đã pót trên web

chất lượng còn do file video gốc nữa bạn ạ, convert qua mp4 hoặc 3gp xem bằng chương trình của máy là chuẩn nhất b-)

lovelikecrazy152

Bạn để ý những gi mình khoanh đỏ nha chất lượng của video se tot hơn đó.
Bạn chọn setting.
View attachment 85060
sẽ hiện ra bảng này
View attachment 85061
Bạn tăng bit rate lên là chất lương video sẽ tốt hơn