• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

tuilakhang

mình đã làm như vậy nhưng mà hình như những clip mà chất lượng cao thì coi hình và tiếng nó bị dựt phải ko

thanhchi

hix, em chép cái “Semc_default.rsc” để ẩn logo mạng rồi bây giờ em kill task trong SW rồi mà vẫn ko sửa file đc (chép đè file cũ vào cũng ko được luôn) . Các huynh cho em xin tí ý kiến :(
Cái này có cách giải quyết rồi bạn à, (áp dụng luôn cho nhưng ai chưa thành công)
Trước tiên bạn vào Task của SW ---> End all tasks ---> Task manager ---> Main menu ---> Dùng X-plore, tìm đến file C:/ semc_default.RSC ---> menu ---> File ---> Hex viewer,
Rồi bạn chỉnh sửa như hướng dẫn bên trên là được.
Đây là hình ảnh mình đã mod, đúng là không co logo mạng nhé!
Chúc bạn thành công!

thanhchi

Tiện đây minh cũng up lên file đã ẩn logo mạng và chỉnh sửa Active menu.
Chúc vui!

lovelikecrazy152

mình đã làm như vậy nhưng mà hình như những clip mà chất lượng cao thì coi hình và tiếng nó bị dựt phải ko

bạn vào audio option chon lại bit rate cho audio cho phù hợp thì tiếng sẽ không bị nữa. bạn dùng smartmovies converter đi. có chuẩn sẵn hết bạn không mất công phải chọn.

sacly1989

giúp với

cho mình hỏi mình có sài cái p1i khi ở trên thành phố HCM thì có thể bắt sóng và gọi được nhưng khi ra ngoài thành phố thì ko thể bắt sóng được hoặc nếu có thì lại ko gọi hoặc nhắn tin được ai biết chỉ mình với:((

hoanghai1992

cho mình hỏi mình có sài cái p1i khi ở trên thành phố HCM thì có thể bắt sóng và gọi được nhưng khi ra ngoài thành phố thì ko thể bắt sóng được hoặc nếu có thì lại ko gọi hoặc nhắn tin được ai biết chỉ mình với
Bạn xem lại sim chưa ? thử sim khác xem :D chứ máy mà ko bắt đc sóng thì hơi lạ :-??

hieusaco

cho mình hỏi mình có sài cái p1i khi ở trên thành phố HCM thì có thể bắt sóng và gọi được nhưng khi ra ngoài thành phố thì ko thể bắt sóng được hoặc nếu có thì lại ko gọi hoặc nhắn tin được ai biết chỉ mình với:((

Cái này do CDA của bạn đó (tức là phần mềm điều hành máy), bạn chuyển sang GW2 và up lại firm là hết

sacly1989

cho hỏi muốn chuyển sang GW2 thì làm sao vậy bạn và up FIRm như thế nào vậy mình ko rành lắm bạn chỉ mình với

tuankiet

Tham khảo ý kiến đánh giá về P1i

Tình hình là em đang dùng N73Me nhưng em thấy con P1i rất là đẹp nên em muốn chuyển wa thằng này nhưng kô biết thằng này có hơn cái N73ME em đang dùng kô nữa. Các bác cho em xin ý kiến nha.

yeu_doi

Trời ơi hơn quá đi chứ, mình cũng từng từ nokia chuyển quá đấy. Chúc bạn sớm có một chú P1i nhé.

vietDuck

Thử format lại máy xem sao

Bác có thể hướng dẫn chụ thể được ko ạ ? Em ko làm được . Khởi động ko lên . FW ko được . Cứ bào nhận cáp rồi lại mất . Kiểm tra đường dẫn vẫn ngon lành . Vẫn FW ngon lành . Nhưng lần này thì chịu . Ai còn cách Fomat ổ C = phần cứng chỉ em với . Hic :((

tuanlinh

Trước dùng P990i, bây giờ chuyển sang P1i, cảm thấy quyết định mình thật là đúng đắn ! ;-)

hoanghai1992

Tình hình là em đang dùng N73Me nhưng em thấy con P1i rất là đẹp nên em muốn chuyển wa thằng này nhưng kô biết thằng này có hơn cái N73ME em đang dùng kô nữa. Các bác cho em xin ý kiến nha.

:D ối ối, pác ơi, pác định so sánh khoản nào nảo ? Thẳng thắn mà nói nhé

-Chụp ảnh N73ME thua P1 ok :D
-Nghe nhạc ko thể nào = mặc dù có là dòng ME đi chăng nữa ( tớ xài thử òy loa ngoài hơn kém 1 bậc )
-Phần mềm thì P1 ko nhiều bằng N73 nhưng đủ dùng các ứng dụng cần thiết ;) Nhưng S60v3 ko thể hack ổ C và tùy biến máy linh hoạt như P1 UIQ
-Game thì ngang nhau, N73 nhỉnh hơn 1 chút vì có hỗ trợ N-gage nhưng màn hình bé hơn hẳn nên ko đã lắm
-Ứng dụng văn phòng P1 chắc chắn hơn vì sở hữu bàn phím QWERTY, pác chat Slick nhanh gần = keyboard luôn :)) tuy nhiên hơi khó sd so với BlackBerry nhưng quá ổn so với N73

Túm lại là P1i hay hơn :D Tớ đang xài và vẫn thích chú này :p

hoanghai1992

:| hix hix, sau vụ thay giao diện khởi động sang walkman bị hỏng mà bi h pác vietDuck phải khổ sở sang cả bên này :-?? Nếu pác ko làm được sao ko ra hỏi bọn bảo hành xem :D tốn chút tiền cho nhanh vậy .

sacly1989

à mình có nghe bạn mình noi` nếu đổi CDA mà ko cẩn thận là máy bị lock luôn có đúng không bạn?vì vậy run không dám đổi CDA hix

hieusaco

Mình thấy đổi CDA đơn giản lắm, không có chuyện gì xảy ra đâu, chỉ có up firm là đôi khi gặp vấn đề khi mà mạng không tốt, up mà bị đứt giữa chừng thì mới có vẫn đề thôi. Cùng lắm thì mang đi flash là lại ổn thôi

hieusaco

Các lỗi như trên nói chung các bạn cứ làm như bác Khoi hướng dẫn ở trên là đâu lại vào đấy thôi, làm xong chỉ cần cài lại các PM là được

tuankiet

Vậy ah. Cảm ơn các bác nha em quyết định đổi wa em P1i thôi. Ah các bác cho em hỏi nên mua ở cửa hàng nào cho khỏi đụng phải hàng đểu đây các bác. Hnammobile hay chaunguyenmobile bán hàng được không vậy các bác. Còn vấn đề này nữa máy có kết nối được với tivi để trình chiếu phim ảnh không các bác. Thank

Chỉnh sửa cuối:

doananh

Theo mình 2 cửa hàng bạn vừa nêu trên đều uy tín cả, bạn chọn cửa hàng nào cũng được. Mình mua của Chaunguyen hơn 1 năm rồi dùng ngon lành lắm. Còn máy kết nối với tivi thì cái này máy không hỗ trợ bạn ah.

Chúc bạn nhanh chóng cưới được em nó về nhé !!!