• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

nglecuong

Thời gian gần đây khi tôi uninstall phần mềm xong, sau đó mỗi lần tôi khởi động lại máy hoặc là dùng cáp để truyền tải dữ liệu, sau khi rút cáp ra or khởi động xong thì có 1 trình install giống như lúc mới cài đặt của phần mềm vừa gỡ ra. Có cách nào khắc phục không? Giúp mình với.

Son_Do

Well-Known Member
Thời gian gần đây khi tôi uninstall phần mềm xong, sau đó mỗi lần tôi khởi động lại máy hoặc là dùng cáp để truyền tải dữ liệu, sau khi rút cáp ra or khởi động xong thì có 1 trình install giống như lúc mới cài đặt của phần mềm vừa gỡ ra. Có cách nào khắc phục không? Giúp mình với.

Bạn vào thư mục D:\Private\10202dce và xóa hết các file.sis trong thư mục này là hết bị hỏi.

nglecuong

Cám ơn Bác Son_DO nhiều. Nhưng nếu xóa hết thì những software cài khác có bị ảnh hưởng không?

Son_Do

Well-Known Member
Mình đã thử xóa một lần rồi, không bị gì đâu. Cách này rất nhiều người đã áp dụng.

nglecuong

mình cũng đã bị tình trạng này một lần, lúc đó là do đầu pin cáp không tiếp xúc hết, có nghĩa là có chân nào đó bị dơ. Bạn cứ thử lại đi. Một vấn đề nửa là nếu bạn ấn giữ phím C hoặc @ (không bàn phím Flip) không đủ lâu tới khi có thông báo mà bỏ tay ra thì cũng bị thông báo không nhận diện được.

decon

mình cũng mới nghe về cái này á nha!!theo mình biết màn hình cảm ứng nó có 2 phần gồm một tấm panel để hiển thị và một tấm cảm ứng được dán lên trên và kết nối với màn hình chín bằng sợi cáp mỏng,và có thể thay thế khi bị lệch cảm ứng.

tommynguyen1961

-Có ai có thể cho mình biết là màn hình cảm ứng loại mềm và loại cứng nó có ưu và khuyết như thế nào? :-?
-Mình có p990i loại màn hình cảm ứng loại mềm(tại lúc mua máy ko biết)nên bây giờ màn hình nó hiện những dấu chấm rất đều(mình nghĩ chắc là lưới cảm ứng thì phải),có cách nào khắc phục được ko các bạn? :((
-Nhân tiện cho mình hỏi là có ai biết mua vỏ của p990i ở đâu ko? Và giá khoảng bao nhiêu vậy ? ;;)

Có ai bị tình trạng giống mình ko vậy,Bác CongVoi biết ko vậy?

MINH CUNG MOI MUA CUNG CAN THAM KHAO

Bạn ở Q.5 thì chắc bạn biết tiệm điện thoại Thiên Long chứ gì? Bạn tới đó thì sẽ có những bộ vỏ cho bạn mua.Giá cả ở đó thì bạn không sợ lầm đâu vì đây là tiệm bạn hàng có tiếng ở tphcm nên bạn cứ yên tâm.
Còn về màn hình cảm ứng thì theo mình không có cứng hay mềm gì như bạn nói đâu.
Cứng là do mua thêm 1 miếng dán bảo vệ bên ngoài nên người ta tưởng đó là cứng.
Còn không dán miếng bảo vệ thì màn hình mềm hơn nên cảm giác là có 2 loại màn hình.
Miếng dán bảo vệ màn hình không tốt thì sẽ làm cho màn hình cảm ứng không được chính xác vậy thôi.
Chúc bạn cảm thấy vui với thông tin này.

minhtattoo

các bác ơi. cái p1 của em tin nhắn vô phần draft nó báo lối là "folder not found" . e tuong là do trong draft kô có tin rác nên nó báo lỗi nhưg kô phải. em thử lưu 1 tin nhắn trong draft nhưng vẫn bị báo là folder not found và kô mở được draft. có bác nào khắc phục duợc không?

myp990i

Đèn pin G900 cho P990i có vấn đề???

Tourch G900 em cài cho P990i của mình hồi trước dùng rất ngon, dùng phím @ để làm phím tắt được, nhưg tự dưng hôm qua cần mở ra thì ấn mãi không ra, mở flip ra thì lại được, đóng flip vào là chịu. Em cứ tưởng là nó xung đột với cái mod chạy ctrình khi flip close nhưng xoá các file mod đó đi cũg không ăn thua. Vậy các bác cho em biết bị sao dược không???? Thank!

rockmeout

1. Vào trực tiếp không dùng phím tắt
2. Không được thì remove đi cài lại
3. Thử cài lại trên ổ C vì thẻ nhớ có thể bị lỗi
4. Bần cùng bất đắc dĩ thì format máy hay up FW

khuongtee

Theo mình thì màng hình cứng và mềm là có và khác nhau lắm đó!Ví dụ cụ thể là 2 cây P990i của mình và anh mình.2 cây này là hàng xách tay cả,của mình thì xách tay từ France,còn của ông a là hàng Hongkong.Thử so sánh lúc sử dụng thì thấy:máy mình ko bị lún khi chọt bút vào và cảm ứng chính xác,còn máy ông a thì bị lún(thấy rất rỏ) và cảm ứng ko nhạy cho lắm,xài ko đã.Cả 2 máy đều dán miếng dán màng hình giống nhau nha.Bởi vậy,khi mua máy nên chọn máy có màng hình cứng,vì thấy nó cứng cáp và xài đã hơn.

tuan_dkc

Bạn vào thư mục D:\Private\10202dce và xóa hết các file.sis trong thư mục này là hết bị hỏi.

khi khởi động lại máy mình cũng bi như vậy.sau đó dùng X-plore để vào đường dẫn đó như khi tới Private thi ko có gì ở đó hết(không mở được tới 10202 gì gì đó) phải làm sao giờ vậy bạn???
nhờ bạn chỉ dùm mình nha..mới mua máy nên ko rành lắm:((

cám ơn các bạn nhiều

Son_Do

Well-Known Member
khi khởi động lại máy mình cũng bi như vậy.sau đó dùng X-plore để vào đường dẫn đó như khi tới Private thi ko có gì ở đó hết(không mở được tới 10202 gì gì đó) phải làm sao giờ vậy bạn???

cám ơn các bạn nhiều

Muốn vào được thư mục Private thì máy của bạn phải được Hack, công việc này bây giờ đơn giản lắm rồi bạn có thể tìm đọc bài về hack phone của Congvoi để tham khảo.(Mình đang ở công ty nên không có lưu phần mềm này).

Son_Nguyen

cám ơn các bạn nhiều

Bạn vào đây lấy cái CapsSwitch này về cài vào máy: http://pdaviet.net/showthread.php?t=31617&page=3. Lúc nào cần hack ổ C thì chạy nó rồi chuyển sang chế độ OFF thì bạn sẽ vào được folder Private\10202cde trong ổ D. Sau đó bạn xóa hết các file sis trong đó đi thì lúc reboot lại máy sẽ ko bị tình trạng hỏi có install soft ko nữa!!! Chúc vui.

tuan_dkc

Muốn vào được thư mục Private thì máy của bạn phải được Hack, công việc này bây giờ đơn giản lắm rồi bạn có thể tìm đọc bài về hack phone của Congvoi để tham khảo.(Mình đang ở công ty nên không có lưu phần mềm này).

cám ơn bạn nhiều lắm...có cơ hội mời cafe nha...good luck!!!;;)