• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, phần tin báo cáo của P1i sao nó cũng báo chuông giống như chuông tin nhắn bình thường vậy. Vì mỗi lần gửi tin nhắn, nó báo cáo lại đổ chuông lên, khó chịu ghê. Nếu tắt chức năng báo cáo tin nhắn thì ok, nhưng em muốn có báo cáo nhưng không cần đổ chuông hoặc chỉ cần kêu tít là được, giỗng như những DT Sony Ericsson khac (VD: K750i của em xài hồi trước). Có cách nào làm được ko các bác.
Còn nữa, khi em nghe nhạc, nếu có cuộc gọi hoặc tin nhắn tới thì nhạc nó không tắt. Lúc đó nó chỉ có rung và thêm tiếng kêu tít...tít...tít báo hiệu thôi. Bác nào biết chỉ em cho nó ngừng nhạc và đổ chuông bình thường như các đt khác. Vì em muốn nó đổ chuông theo người gọi, chứ nếu nó cứ kêu tít..tít như thế thì ko biết ai đang gọi mình để mà trả lời hay không. Cảm ơn các bác nhiều.
P/S: máy em đã đổi CDA sang GW2 và up FW mới nhất bữa hôm kia rồi. Có khi nào là do FW ko?
Trong thiết lập cấu hình SMS có hai khung để chét cái đầu tiên là yêu cầu báo đã nhận bằng chuông tin nhắn , cái thứ hai là hiển thị báo cáo đã nhận cái này khi BC nó hiện chữ Send đó . Bạn có thể chọn một trong hai thui , chứ đỗi chuông theo kiểu như bạn nói thì chĩ đỗi được chuông tin nhắn đó

trungcom

Trong thiết lập cấu hình SMS có hai khung để chét cái đầu tiên là yêu cầu báo đã nhận bằng chuông tin nhắn , cái thứ hai là hiển thị báo cáo đã nhận cái này khi BC nó hiện chữ Send đó . Bạn có thể chọn một trong hai thui , chứ đỗi chuông theo kiểu như bạn nói thì chĩ đỗi được chuông tin nhắn đó

cái đó chỉ hiện thì là tin nhắn đã được gửi, còn tin báo cáo thì phải check vào khung đầu tiên trong cấu hình SMS, mà check vô đó thì nó cứ đổ chuông tin nhắn bình thường mỗi khi nhận tin báo cáo. Mình muốn là vẫn có báo cáo nhưng ko cần đổ chuông hoặc chỉ cần báo tít 1 tiếng là được

Thoai_DakMil

Super V.I.P
cái đó chỉ hiện thì là tin nhắn đã được gửi, còn tin báo cáo thì phải check vào khung đầu tiên trong cấu hình SMS, mà check vô đó thì nó cứ đổ chuông tin nhắn bình thường mỗi khi nhận tin báo cáo. Mình muốn là vẫn có báo cáo nhưng ko cần đổ chuông hoặc chỉ cần báo tít 1 tiếng là được
Như vậy thì hẻm có được rồi , nếu muốn tiếng chuông báo cáo có tiếng pít thì chỉ có cách đổi chuông mật định của TN có tiếng pít thôi

trungcom

vậy còn việc tắt nhạc khi có cuộc gọi hoặc tin nhắn tới và đổ chuông bình thường thì sao vậy bác?

eternal_vnn

SonyE nó chuẩn bị đá UIQ rồi tự nhiên nó lại động rồ khởi sự 1 dự án mới ho dòng UIQ3 chắc?ông này lẩm cẩm rồi!

duong565

P990i bị lỗi không xóa tin nhắn được?

con p990 của em bị xóa tin nhắn không được. lúc người ta gởi tin nhắn thì nó tự lưu vào sim giúp em với may pro:((

duong565

P990i bị lỗi không xóa tin nhắn được

con p990 của em bị lỗi rồi. người ta gởi tin nhắn lai tự lưu vao sim không lưu vào máy hic và xóa không được nữa hic. giúp em với

hac_y_nhan

con p990 của em bị xóa tin nhắn không được. lúc người ta gởi tin nhắn thì nó tự lưu vào sim giúp em với may pro
1. Chuyển tin nhắn đóa từ SIM qua máy
2. Xóa tin nhắn dóa
3. Nhấn thanks cái đi bạn !!!

Cái này đơn giản mà

Vitcon321

nhân tiện đây cho em hỏi có cách nào để lưu số dt,tin nhắn vào sim cho đở nặng bộ nhớ máy ko?em xài p1 thanks bà con nhìu

ductrung12

NokuaN70 chứ kg phải NokiaN70 nhe ==> giận... :)

Posted via Mobile Device

hix.sr mình nhầm tý.hihi.à nhân tiện cho mình hỏi bác có bộ incon bên trong cho P1i ko?cho mình xin bộ icon giống iphone ý.dc ko,kiếm trên dd toàn của P9 ko ah.chán.nếu bác có cho xin 1 bộ.ah có đường dẫn sẵn thì càng tốt bác ah.hì.có j thanks trước nha.

minhtattoo

nhân tiện đây cho em hỏi có cách nào để lưu số dt,tin nhắn vào sim cho đở nặng bộ nhớ máy ko?em xài p1 thanks bà con nhìu

lưu số dt thì bạn vô contact rồi more/mark all. sau đó chọn more/ add to sim.
còn lưu tin nhắn thì vô tin nhắn rồi cũng làm tương tự vậy thôi bạn ah.

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn qua box STYLES&MORE có đấy tiêu đề là New IPhone Full Hot&Hot Bản cho P1,W950i,W960i đó bạn, online bằng ĐT nên kg copy link cho bạn dc thông cảm nhé.

Posted via Mobile Device

triquan

.. các bác cho mình hỏi về thay đổi icon
mình đã chép bản Vista full icon_LITE_by_at007 vào máy nhưng giờ vào Media Player thì máy báo " Folder not found " thì phải làm sao

eternal_vnn

@triquan : xóa mấy file có chữ Media trong C/resource/apps là đc bạn àh.
nhân tiện đây anh nào có cái file *.mbm icon đẹp đẹp của Lunarcalenda với lại Oplogomodder cho em xin với,cảm ơn cả nhà nhá!

triquan

.. thanks bác nhiu, tiện thể cho mình hỏi sao giờ màn hình nó ko chịu tắt đi mà vẫn cứ hiện lên hoài mặc dù ko sáng nhưng hình như cũng rất hao pin,
mình vào Backlight chọn Auto hết rồi ..
.. bó tay lun, mới sạc đầy pin tối hôm qua mà giờ đã gần hết pin rồi. (màn hình nó cứ sáng mờ mờ hoài )

Chỉnh sửa cuối:

KeNNic

Vấn Đề Uninstall P990i

Sao máy mình sao khi restart hoặc connect zới PC xong là nó hiện ra install 2 file DictEV&SkyForce mặc dù 2 file này mình đã Uninstall zà delete nó lâu rùi.
Hichic...
Bực mình lém mong ae help me...:(:(