• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

ryanprodo

mình đang cần mua đt, thấy P1i cũng hay. Mấy bạn cho mình biết P1i lướt web , check mail thế nào nha
Còn có tính năng nào hay ko vậy? có nên mua 1 cái ko ta:-/

nguyendoanto

mình đang cần mua đt, thấy P1i cũng hay. Mấy bạn cho mình biết P1i lướt web , check mail thế nào nha
Còn có tính năng nào hay ko vậy? có nên mua 1 cái ko ta:-/
Mình đang dùng p1 nói chung là được nhưng bây giờ thì nên mua con C905 hay g900 gì đó, cũng thuộc uiq3 nhưng chức năng nhiều hơn mà tiền thì cũng tương đương à

Posted via Mobile Device

ryanprodo

mà bạn ơi, trên mạng nước ngoài , người ta chê chụp hình của G900, pin thì wá tệ, 5 ngày mà phải sạc 7 lần. sao lại kỳ vậy?

bkboy

Để tránh làm loãng diễn đàng, mình xin lập một topic chuyên về hỏi đáp thắc mắc cho P1i ! Mình xin hỏi trước : P1i hình như không tự dò Access Point khi kết nối Wi-fi, có đúng không ? Làm sao để khắc phục ? Cho hỏi có phần mềm nào có thể tự dò AP cho P1i không ?

Cho tới giờ thì mình chưa thấy có trên các forum

shadow141206

Cho tới giờ thì mình chưa thấy có trên các forum

Cám ơn bạn nhìu nhen !!! :D:D:D. Hình như trong diễn đàn của mình cũng có pm này rồi, trong chuyên đề: tổng hợp các ứng dụng cho UIQ 3.0 của anh Congvoi đó bạn

shadow141206

Giúp mình với:
1) Con P1i của mình không cập nhật đc... Mình dùng CT cập nhật của SE mà, làm theo đúng hướng dẫn rùi, tới khâu tắt mắy => tháo pin => lắp lại pin => ấn và giữ C rồi cắm cáp, nhưng sao chờ hoài mà không thấy gì xảy ra hết ! (lâu tới nỗi CT tự nhảy ra ngoài trang đầu luôn)
2) Mình Master Reset máy lại, nhưng khi khởi động lên thì icon trong Main Menu bị xáo trộn. Vì thế mình dùng SwissManagerPro 1.70 (đã cài Capswitch), vào Z:/resource/Apps/ copy file Alaunch.rsc vào ổ C nhưng không đc, xài X-plore1.30 cũng bị vậy luôn, CT thông báo là không thể chép đè lên đc (trước khi Master Reset thì làm thoải mái). Có ai bị tình trạng này hoặc biết cách khắc phục không ? Chỉ mình với !

demonntl

Active Member
mà bạn ơi, trên mạng nước ngoài , người ta chê chụp hình của G900, pin thì wá tệ, 5 ngày mà phải sạc 7 lần. sao lại kỳ vậy?
dag xài g900i ne`,công nhận thời gian sử dụng pin ngắn hơn p1i nhưng làm ji2 đến nỗi 5 ngày sạc 7 lần 8-|
5 ngày sạc 3 lần còn ok

demonntl

Active Member
.. thanks bác nhiu, tiện thể cho mình hỏi sao giờ màn hình nó ko chịu tắt đi mà vẫn cứ hiện lên hoài mặc dù ko sáng nhưng hình như cũng rất hao pin,
mình vào Backlight chọn Auto hết rồi ..
.. bó tay lun, mới sạc đầy pin tối hôm qua mà giờ đã gần hết pin rồi. (màn hình nó cứ sáng mờ mờ hoài )
bạn khởi động lại máy chắc hết,trc' đây mình làm vy no' hết

shadow141206

Giúp mình với:
1) Con P1i của mình không cập nhật đc... Mình dùng CT cập nhật của SE mà, làm theo đúng hướng dẫn rùi, tới khâu tắt mắy => tháo pin => lắp lại pin => ấn và giữ C rồi cắm cáp, nhưng sao chờ hoài mà không thấy gì xảy ra hết ! (lâu tới nỗi CT tự nhảy ra ngoài trang đầu luôn)
2) Mình Master Reset máy lại, nhưng khi khởi động lên thì icon trong Main Menu bị xáo trộn. Vì thế mình dùng SwissManagerPro 1.70 (đã cài Capswitch), vào Z:/resource/Apps/ copy file Alaunch.rsc vào ổ C nhưng không đc, xài X-plore1.30 cũng bị vậy luôn, CT thông báo là không thể chép đè lên đc (trước khi Master Reset thì làm thoải mái). Có ai bị tình trạng này hoặc biết cách khắc phục không ? Chỉ mình với !

Hjz, ai giúp mình với, đang cần gấp lắm !!!

ryanprodo

Có ai có kinh nghiệm xài P1i và G900 chỉ cho mình với, ko biết mua cái nào bây giờ? ptích ưu điểm và nhược điểm 2 cái jùm mình nha! Thanks!!!

ductrung12

cho e hỏi tý.e dùng P1i,e cs sang fan styles để mod mấy cái icons bên trong máy.mà ko hiểu sao khi copy theo đúng đường dẫn rồi mà no chỉ đổi đúng có 5icons thui.hic.e đã thử mấy bộ rồi mà chả hiểu sao cứ bị như thế.có ai có cách j ko chỉ e với.

shadow141206

Giúp mình với:

Hello ??? Chưa có cách giải quyết sao ??? Hjz, help với :(:)(:)((. Hay là, ai chỉ dùm mình cách vào service menu mà không dùng <*>>*> không vậy ???

Son_Nguyen

Hello ??? Chưa có cách giải quyết sao ??? Hjz, help với :(:)(:)((. Hay là, ai chỉ dùm mình cách vào service menu mà không dùng <*>>*> không vậy ???
Cách vào Service Menu thì chỉ có mỗi cách đấy thôi bạn à, ko có cách khác đâu.. Nếu bạn muốn chép file Alaunch.RSC vào thì bạn phải để Swiss MP ở Reclaim Memory Level 3 rồi tắt Main Menu & Stand By đi thì mới chép đè file đó vào được.. Nếu ko thì bạn thử format lại ổ C xem sao!!

tanngh1611

minh thay p1i duoc nhung G900 co ban phim co dien thi tien cho viec nhan tin, minh da mua p1i roi nhung bjo lai thich G900.hii

NokuaN70

Well-Known Member
minh thay p1i duoc nhung G900 co ban phim co dien thi tien cho viec nhan tin, minh da mua p1i roi nhung bjo lai thich G900.hii

Bác đùa chăng? G900 nhắn tin sao nhanh bằng P1 dc? Bàn phím cổ điển nhắn kg cách nào hơn bàn phím qwerty dc.
Posted via Mobile Device

shadow141206

Hjz, sao mình xài SwissManagerPro 1.7, mình không thể chép đè file đc !!! Chỉ có thể xóa cái cũ đi, rồi đè cái mới vô !!! Nhưng mà, làm vậy bất tiện và dễ nhầm lẫn lắm !!!!

phamhwng

Mình xài P1i, cũng gặp lỗi dump file created và báo lỗi Application closed - WatcherMainThread, Reason Code - USER, Reason number - 11. Không nhận được SMS; chỉ nhận SMS lúc vừa khởi động lại mobile. Mình tháo pin và SIM ra khỏi điện thoại rồi lắp lại. Thế là hết bị lỗi! Mình cũng chẳng hiểu tại sao!