• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

shadow141206

Dường như mọi lỗi chỉ có một cáck khắc phục cuối cùng là reset máy lại (master reset or hard reset)... ... ... :|:|:|:|:|:|

minhtattoo

mod congvoi cho e hoi ve pcsuite cua p1i. e lên trang sonyericsson tải pcsuite về nhưng lúc nạp vào máy thì lại kô được? nó báo là failed to load resource gì đó (máy e cài win vista 32 bit). chẳng hiều luôn. kô có pc suite mỗi lần muốn cài cái gì vô máy lại phải tháo thẻ ra mệt gê hixhix. bác làm ơn giúp em vụ này với.

blackrat

Hic... hôm qua thì làm mất menu WLAN còn hôm nay mình phát hiện ra con P1i của mình không thể chơi file video MP4 (hoặc ít ra là 2 file mặc định của nó: Travel.mp4 và Surfing.mp4): Nghe được nhạc nhưng không có hình (file Surfing) hoặc hình đứng yên từ đầu chí cuối (file Travel). Không lẽ P1i yếu đến thế sao hay máy mình bị lỗi???

Mình vừa up lên FW mới nhất, luc trước khi chưa up FW cũng bị tương tự :-((

shadow141206

mod congvoi cho e hoi ve pcsuite cua p1i. e lên trang sonyericsson tải pcsuite về nhưng lúc nạp vào máy thì lại kô được? nó báo là failed to load resource gì đó (máy e cài win vista 32 bit). chẳng hiều luôn. kô có pc suite mỗi lần muốn cài cái gì vô máy lại phải tháo thẻ ra mệt gê hixhix. bác làm ơn giúp em vụ này với.

Ko có PC suite vẫn có thể Dùng chức năng USB mà bạn !!! Lúc ấy, đt => đầu đọc thẻ nhớ !!! Cứ chép ứng dụng vô thôi :D

shadow141206

Hic... hôm qua thì làm mất menu WLAN còn hôm nay mình phát hiện ra con P1i của mình không thể chơi file video MP4 (hoặc ít ra là 2 file mặc định của nó: Travel.mp4 và Surfing.mp4): Nghe được nhạc nhưng không có hình (file Surfing) hoặc hình đứng yên từ đầu chí cuối (file Travel). Không lẽ P1i yếu đến thế sao hay máy mình bị lỗi???

Mình vừa up lên FW mới nhất, luc trước khi chưa up FW cũng bị tương tự :-((
Bạn thử hard reset lại xem !!! Triệu chứng gì lạ wá :-?:-?:-?

blackrat

Từ lúc up FW thì mình chưa Hard Reset, nhưng lúc chưa up thì đã làm rồi nhưng tình trạng vẫn thế (vì thế mới phải up FW). Máy mình hầu như không cài phần mềm nào (vẫn còn hơn 70Mbộ nhớ trên máy trống) nên không thể nói là tại máy cài nhiều nên chạy nặng được.

À bổ sung tý thông tin là file Demo.mp4 (kích thước 1,2M - nhỏ hơn) trên máy thì chạy rất ngon lành, còn 2 file kia thì cái Surfing là 9,6M, cái Travel là 29M nên em P1i đứng nhìn :(

shadow141206

Từ lúc up FW thì mình chưa Hard Reset, nhưng lúc chưa up thì đã làm rồi nhưng tình trạng vẫn thế (vì thế mới phải up FW). Máy mình hầu như không cài phần mềm nào (vẫn còn hơn 70Mbộ nhớ trên máy trống) nên không thể nói là tại máy cài nhiều nên chạy nặng được.

À bổ sung tý thông tin là file Demo.mp4 (kích thước 1,2M - nhỏ hơn) trên máy thì chạy rất ngon lành, còn 2 file kia thì cái Surfing là 9,6M, cái Travel là 29M nên em P1i đứng nhìn :(

Hình như P1i chỉ có một file mp4 mặc đinh duy nhất là Demo thôi mà bạn !!! 2 files kia nằm ở đâu vậy bạn ? Thường thì mấy cái mặc định chỉ nằm trên C thôi nhé bạn ;;). Nếu bạn muốn xem 2 files kia, bạn thử chép cả 3 files ra máy tính, sau đó convert hai files còn lại theo đúng chuẩn của Demo thử xem nhé !!!

P/S1: để xem thông số của file demo, bạn dùng MCP để mở nó (sau khi cài CT xong, double click là mở đc rầu), trong lúc đang play thì bạn bấm chuột phải, chọn properties rồi chọn thẻ Details, lúc đó, bạn có thể xem các thông số Audio, Video cũng như độ phân giải của demo...!

P/S2: muốn convert file, bạn có thể dùng TVC !!! CT này rất dễ sử dụng, bạn tự tham khảo nhé :D

P/S3: Bạn nên cài TVC trước MCP nhé !!!

blackrat

Cám ơn Shadow, mình sẽ thử chạy 3 file trên PC xem có khác gì nhau không. Ngoài ra chắc mình cũng sẽ tao ra vài file mp4 để so sánh thử.

Buồn 1 phút vì máy đã cài sẵn MCP mà lại chưa cài TVC

BlueSky288

Hix, sao mình đã Hard Reset trong máy và cả Format Internal Disk rồi mà máy vẫn còn lưu thông tin 1 số file đã cài nhỉ ? Điển hình là sau khi Reset -> Format -> Up firmware, sau đó tiến hành cài cái VietDict E_V thì nó báo lỗi là Already Exits (!?), sau đó mình thử continue luôn, sau khi cài Pack2, cài Font Unicode P1, cài Vietdic xong hết thì chạy nó báo: No Database Found sau đó là Not Enough Memory ??? Cài đi cài lại vẫn thế, Reset rồi Format rồi Update lại vẫn bị như thế, không có cách nào để xài VietDic lại như cũ cả, lúc trước cài chạy rất ngon.
Sao mình đã cài Installserver.exe vào C:/Sys/Bin rồi mà có 1 vài chương trình vẫn đòi key là thế nào nhỉ, ai giúp mình sign mấy phần mềm sau với:
X-Plore 1.22: Serial: 357033013765649
Core Player 1.25(4506).
Power Movie 1.01: IMEI: 357033013765649
Tweakpeaks 1.30
Thanks vì đã quan tâm ! :)

shadow141206

Sao mình đã cài Installserver.exe vào C:/Sys/Bin rồi mà có 1 vài chương trình vẫn đòi key là thế nào nhỉ, ai giúp mình sign mấy phần mềm sau với:
Core Player 1.25(4506).
Tweakpeaks 1.30

sign khác với lấy key nha bạn !!! Sign là để cài các Ct unsigned vào máy, còn Key dùng để unlocked các CT để có thể xài free. Trường hợp của bạn là lấy key chứ ko phải signed :D

minhtattoo

Ko có PC suite vẫn có thể Dùng chức năng USB mà bạn !!! Lúc ấy, đt => đầu đọc thẻ nhớ !!! Cứ chép ứng dụng vô thôi :D

là sao mình kô hiểu. do mình mua máy second hand nên kô có cd driver nên mới cần pc suite. kô có driver thì máy tính kô nhận máy bạn ơi hihix. bạn có driver p1i cho mình xin với.

shadow141206

là sao mình kô hiểu. do mình mua máy second hand nên kô có cd driver nên mới cần pc suite. kô có driver thì máy tính kô nhận máy bạn ơi hihix. bạn có driver p1i cho mình xin với.

đâu có đâu bạn ??? Mình đâu có driver đâu !!! Nếu bạn xài bản Windows từ XP trở len thì ko còn lo driver nữa !!! Nó sử dụng như USB mà !!!

lamquangtu

máy mình p1i nhưng xài cáp của p990 . zậy thì có đọc kô?

1) Được
2) Để PC nhận máy tốt nhất bạn nên vào tran của Sonyericsson tải PC Suite
Sau đó kết nối điện thoại với PC thông qua cáp USB, PC sẽ tự detect driver.
Để PC nhận điện thoại như USB bạn chọt vào biểu tượng USB trên điện thoại (sau khi đã cắm cáp kết nối nhé) và chọn File Transfer mode.

manhnk80p9

Có phải tin nhắn trong Draft ko hả bạn.
Mình dùng P990i cúng bị vậy luôn.
Chỉ 1 cách là master reset lại nha bạn.
Vì không tài nào xoá được luôn.

Vitcon321

Mình bật chức năng Call Waiting ko dc nó cứ báo lỗi comman error .Có ai bik cách sữa lỗi này ko?

lamquangtu

Hix, sao mình đã Hard Reset trong máy và cả Format Internal Disk rồi mà máy vẫn còn lưu thông tin 1 số file đã cài nhỉ ? Điển hình là sau khi Reset -> Format -> Up firmware, sau đó tiến hành cài cái VietDict E_V thì nó báo lỗi là Already Exits (!?), sau đó mình thử continue luôn, sau khi cài Pack2, cài Font Unicode P1, cài Vietdic xong hết thì chạy nó báo: No Database Found sau đó là Not Enough Memory ??? Cài đi cài lại vẫn thế, Reset rồi Format rồi Update lại vẫn bị như thế, không có cách nào để xài VietDic lại như cũ cả, lúc trước cài chạy rất ngon.
Core Player 1.25(4506).
Tweakpeaks 1.30

1) Dict E-V nó tự động cài cái data base vào thẻ (trong thư mục documents trên thẻ ấy) và một số file khác nữa cũng ở trên thẻ.
- Tốt nhất là bạn format luôn cả thẻ đi (nhớ copy dữ liệu ra máy tính nhé)
2) Installserver chỉ giúp bạn cài phần mềm thoải mái mà không file sign thôi, còn chương trình đòi kkk thì bạn phải đi tìm kkk cho nó hoặc mua chứ. Nếu Installserver mà hack luôn cả vụ kkk nữa thì mấy hãng làm phần mềm cho UIQ3 nó bỏ nghề luôn rồi làm gì còn phần mềm mà dùng.
P/S: Bạn nên tìm hiểu Sign và Cr**k nó khác nhau như thế nào đi :D

duchuup1i

Các bác cho em hỏi. P1i sau khi gửi tin nhắn xong thì nó sẽ tự lưu lai số đt vừa gửi.Khi muốn gửi tin khác bạn vào phần chọn số đt để gửi thì gặp số mình vừa gửi. Các bác giúp dùm em cách xóa mấy số đt đó đi. Chẳng qua là vì em k muốn ngta biết em gừi tin nhắn cho ai vậy mà.=))