• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

trecononline

Xin ý kiến và nhận xét về pin dung lượng cao của P990i

e thấy có rao bán pin dung lượng cao dùng cho P990i!nge quảng cáo thì dc tầm hơn 3 ngày!hấp dẫn quá!đã có anh em nào dùng thử chưa nhỉ!cho e xin chút ý kién và chỉ giáo với nhé:p

chauhiep123

Pin P990 có vấn đề,xin giúp đỡ!!

Tình hình là mình xài em nó hơn 1 năm 2 tháng rồi,dạo này pin em nó bỗng nhiên dở chứng,cắm xạc vào đèn led sáng mà pin thì vẫn cứ tụt,tụt đến 0% thì tắt máy sao đó cắm lại và mở máy nó mới lên,sau khi xạc đầy thì vẫn xài được khoảng 2 ngày bình thường,vậy là pin nó bị sao vậy các bác??có bác nào bị trường hợp giống mình chưa?

demo_demo

các bác cho ý kiến về tai phone của P1i với, tai nghe theo hộp là good rùi hay cần mua thêm tai nghe khác hay hơn? có hỗ trợ tai nghe nào có các phím chuyển bài trên tai nghe ko? hay là cứ mỗi lần chuyển bài là phải chọt dzô máy??? Nếu vậy hơi hok vui hả các bác ^^!! ;;)

HuynhThanh

các bác cho ý kiến về tai phone của P1i với, tai nghe theo hộp là good rùi hay cần mua thêm tai nghe khác hay hơn? có hỗ trợ tai nghe nào có các phím chuyển bài trên tai nghe ko? hay là cứ mỗi lần chuyển bài là phải chọt dzô máy??? Nếu vậy hơi hok vui hả các bác ^^!! ;;)

Tai nghe theo máy chắc chắn không thể nào bằng tai nghe Walkman được bạn a! Mình vừa mua tai nghe W. Nghe thật sự rất chất lượng!:D

NokuaN70

Well-Known Member

Nếu bạn có yêu cầu cao về chất lượng âm thanh thì nên mua, cài Power MP3 vô thì lúc nghe nhạc bấm phím nhận cuộc gọi trên tai nghe thì nó chuyển sang bài kế tiếp

(đó là trên tai nghe theo máy) còn trên tai nghe Walkman thì kg biết sao.
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Mình nói mà mấy bạn k tin, cứ nói mình nói wá, thật sự là pin P1i mình xài tới 1 tuần (nghe gọi khoảng 10 cuộc/ngày, nhan tin khoảng 10tin/ngày,nghe nhạc cug ít,chơi games cug k lâu lắm...)
P/s : ah wên, mình rất ít vào wifi nên chắc đây là lợi thế :D

Thế Shadow có vào web thường xuyên kg? chứ tui thì 1 ngày phải online vài tiếng chưa kể nghe nhạc chơi game, pin xài dc gần 2 ngày thôi, GPRS hao pin kg kém Wifi.
Posted via Mobile Device

levuphong

Nếu bạn có yêu cầu cao về chất lượng âm thanh thì nên mua, cài Power MP3 vô thì lúc nghe nhạc bấm phím nhận cuộc gọi trên tai nghe thì nó chuyển sang bài kế tiếp

(đó là trên tai nghe theo máy) còn trên tai nghe Walkman thì kg biết sao.
Posted via Mobile Device

nếu bạn có yêu cầu âm thanh tốt hơn nữa thì mua tai nghe hpm82(cua w950) giá khoảng 220k.mình đang xài cho p1i của mình nè.đánh nghe bass chắc gê.có luôn nút chuyển bài với volume đó:D

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn mua ở đâu vậy? Nếu ở SG thì bạn cho mình địa chỉ đi hôm nào rảnh đi lùng 1 cái :D
Posted via Mobile Device

shadow141206

Thế Shadow có vào web thường xuyên kg? chứ tui thì 1 ngày phải online vài tiếng chưa kể nghe nhạc chơi game, pin xài dc gần 2 ngày thôi, GPRS hao pin kg kém Wifi.
Posted via Mobile Device

Nhà mình có mạng mà... ở nhà thì lên web bằng Máy tính lun !!! Chừng nào đi uống cafe hoặc vô trường mà bỏ quên Lap ở nhà thì mới xài đt !!!

shadow141206

nếu bạn có yêu cầu âm thanh tốt hơn nữa thì mua tai nghe hpm82(cua w950) giá khoảng 220k.mình đang xài cho p1i của mình nè.đánh nghe bass chắc gê.có luôn nút chuyển bài với volume đó:D

Mình cũng mún mua nữa !!! Hồi trước mình có mua cái tai nghe trắng trắng dòng W giá 150k, nghe cũng ko êm lắm !!!

leonhart1607

Các bác cho e hỏi làm cách nào để sử dụng GPRS để lướt web trên P1i được vậy?
Em mò hoài mà không biết cách nào để P1i log in vào GPRS được (đã cài đặt GPRS trên máy rồi)

bad_guy

Add cái GPRS account vào 1 group nào đó trong Internet Group, khi bạn lướt vWeb nó sẽ hỏi dùng Group nào, chọn cái Group có GPRS là đc., lưu ý đến thứ tự ưu tiên trogn Group khi có cả sóng Wifi lẫn GPRS nhé...
Thân chào.

tuanlong0207

Nếu thế thì hiện tại chỉ có phần mềm IphoneLock là đáp ứng được yêu cầu của bạn thôi. Bạn tìm hiểu về phần mềm này nhé, trên diễn đàn có nhiều lắm.
thanks bác đã xúi em sd phần mềm đó ok rùi bác

vnpt1706

Tình hình là mình xài em nó hơn 1 năm 2 tháng rồi,dạo này pin em nó bỗng nhiên dở chứng,cắm xạc vào đèn led sáng mà pin thì vẫn cứ tụt,tụt đến 0% thì tắt máy sao đó cắm lại và mở máy nó mới lên,sau khi xạc đầy thì vẫn xài được khoảng 2 ngày bình thường,vậy là pin nó bị sao vậy các bác??có bác nào bị trường hợp giống mình chưa?
trường hợp của bạn cũng thường hay bị ,cái đó hình như là máy bị ngu phần sạc gì đấy ,lúc bị lúc không bị chứ không phải thương xuyên ,xạc vào mà nó cứ xả ,bó tay!cứ xài đại luôn đi,mắc công 1 chút.

Posted via Mobile Device

leonhart1607

Posted via Mobile Device
Minh xai mang mobifone.minh da add cai gprs vao group rieng luon nhung van khong ket noi vo duoc

lamquangtu

Posted via Mobile Device
Minh xai mang mobifone.minh da add cai gprs vao group rieng luon nhung van khong ket noi vo duoc

Bạn xóa toàn bộ những cài đặt GPRS đang có trong máy đi rồi vào trang mobifone gửi lại cấu hình cài đặt cho P1i, cài lại rồi thử xem nhé. Mình cũng đã từng bị như bạn và làm như trên thấy Ok đó.

eternal_vnn

Bạn xóa toàn bộ những cài đặt GPRS đang có trong máy đi rồi vào trang mobifone gửi lại cấu hình cài đặt cho P1i, cài lại rồi thử xem nhé. Mình cũng đã từng bị như bạn và làm như trên thấy Ok đó.

ủa?em tưởng cấu hình GPRS thì mình tải từ trang chủ của Sony về thì ổn định hơn chứ anh Tú?àh nhưng cũng có chút rắc rối,Sim mình đăng kí GPRS xong mà có hủy nó vẫn lưu cấu hình trong máy,kể cả tổng đài đã thông báo hủy GPRS rồi nhưng máy vẫn kết nối như thường,mệt ơi mệt ^^

lamquangtu

ủa?em tưởng cấu hình GPRS thì mình tải từ trang chủ của Sony về thì ổn định hơn chứ anh Tú?àh nhưng cũng có chút rắc rối,Sim mình đăng kí GPRS xong mà có hủy nó vẫn lưu cấu hình trong máy,kể cả tổng đài đã thông báo hủy GPRS rồi nhưng máy vẫn kết nối như thường,mệt ơi mệt ^^

Cấu hình GPRS của mỗi nhà cung cấp dịch vụ Vina, mobifone... là khác nhau. Cấu hình do nhà cung cấp dịch vụ cung cấp bao giờ cũng chuẩn nhất. Do vậy cách tốt nhất là vào trực tiếp trang web của mobifone, vina, viettel rồi gửi cấu hình tự động đến số máy của mình (free mà)

Nếu em muốn bỏ kết nối GPRS trên phone thì em vào Connection Manager xóa mấy cái cấu hình GPRS đi là được mà

NokuaN70

Well-Known Member
Posted via Mobile Device

Bạn thử cách nà trước xem sao nhé: vào Control panel/Security/MIDLet accounts chọn Opera mini chọn dòng System Preffere save lại, back ra xuống dòng MIDLet permissions chọn Opera mini tại User Permissions chọn Automatic start, tại Interaction choon Always Ask save lại và vào web bằng Opera mini thử xem kết quả thế nào, nếu vẫn kg dc thì làm theo bước kế tiếp.

Bạn phải set quyền ưu tiên cho nó mới dc. Vào Control panel/Connection/Internet Accounts chọn tab Groups, trong trường hợp bạn chưa Add thêm group thì bấm vào Edit sau đó cuộn xuống kết nối GPRS và chọn Priority chọn số 1 và lưu lại. Trong btrường hợp bạn đã add thêm group mới thì mặc định nó đã có group Internet bạn cũng cuộn xuống group bạn đã add thêm vào và cũng bấm Priority chọn số 1 cho nó và save lại để có hiệu lực. Tuy nhiên nếu bạn add nhiều group quá thì lúc duyệt web Opera mini nó sẽ hỏi xác nhận rất nhiều lần nên phiền lắm. Còn chỉ để 1 group mặc định thì mỗi lần kết nối wifi phải edit lại từ đầu. Chúc vui nhé.

Posted via Mobile Device