• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

lamquangtu

Tình hình là cái miếng dán màn hình của mình xước hết rồi, bác nào biết chỗ dán màn hình p1i ở HN chỉ mình với, mình có hỏi mấy chỗ mà họ bảo không dán được :(

bạn qua 46 Đại L
a ấy (công ty Phú Thái, 20ng 1tấm, họ cũng dán miễn phí đấy nhưng mình tự dán đẹp hơn.
Posted via Mobile Device

bad_guy

hì, màn P1i có 2,6 inch nên kiểu gì họ cũng phải cắt, nếu được thì mua về tự cắt bằng dao lam hoặc dao dọc giấy thì đẹp hơn, mình làm cẩn thận hơn mà...
Còn dán thì nhớ dùng băng dính dính hết bụi (băng dính giấy),cần thiết đặt cạnh 1 cái đèn bàn là rõ nhất...

vnpt1706

Bạn có backup danh bạ vào thẻ nhớ kg? Nếu có lấy file backup đó cũng dc đó bạn.
Posted via Mobile Device
vấn đè là máy của bạn ấy đã bị hư rồi (mình thì luôn lúc nào cũng add danh bạ vào sim và may)vì danh bạ rất quan trọng với mình
đẻ tốinay online bằng pc mình làm thử cho bạn được không.

Posted via Mobile Device

zalman

Tình hình là cái miếng dán màn hình của mình xước hết rồi, bác nào biết chỗ dán màn hình p1i ở HN chỉ mình với, mình có hỏi mấy chỗ mà họ bảo không dán được :(

P1i thì xài miếng dán cảm ứng.Trong này mấy thứ này thì bao nhiêu cũng có :D

kisianhtrangls

bạn qua 46 Đại L
a ấy (công ty Phú Thái, 20ng 1tấm, họ cũng dán miễn phí đấy nhưng mình tự dán đẹp hơn.
Posted via Mobile Device
Hì hì thanks 2 bạn nhé, để mình mua về tự dán xem sao :). Mình có hỏi vài chỗ thì họ bảo màn p1i lõm xuống dán khó, nếu dán thì còn xấu hơn miếng dán cũ >.<

baoquynh132

Trả lời từng câu nhé ;;)
- Bạn xài thử mOrange xem ... Mình đã dùng và thấy rất tốt !!! ;;)
- Bạn xài thử từ điển này xem !!! Rất nhiều người dùng và được đánh giá rất tốt đấy !!! =D>
- Còn về wifi ... Bạn thử nhập chính xác xem !!! Mình nghĩ, có lẽ pass wifi có số nên đánh bằng bàn phím của P1i không chính xác lắm !!! (Chỗ đánh số và chữ hay nhập nhằng, nếu mới xài thì không quen), thêm nữa, hình như cái pas bị che bằng ký tự * nên cũng khó biết mình đánh đúng hay sai ;;)
- Muốn Uninstall, bạn vào Main Menu -> Control Panel -> Other -> Uninstall

Chúc bạn thành công !!! :D

pass của trường em là: "67lequydon"

em biết cách nhập số mà... em nhập mấy lần rồi mà vân ko dc...
thế bây h ko nhập bằng bàn phím thì mình nhập bằng cái gì hả anh?

zalman

pass của trường em là: "67lequydon"

em biết cách nhập số mà... em nhập mấy lần rồi mà vân ko dc...
thế bây h ko nhập bằng bàn phím thì mình nhập bằng cái gì hả anh?

Xài bàn phím ảo :|
P/S:fox132 đây phải hem ta :-?

shadow141206

Cho bạn luôn cái link để tham khảo bàn phím ảo đẹp và tốt nhất hiện nay :D

Click here

P/S: không xài rất uổng nha bạn !!! Mình ít khi dùng bàn phím ảo nhưng vẫn phải cài cái này vì nó quá đẹp ;;)

buratino1703

Con P990i của mình bị chết, danh bạ mình lại để hết trong máy, nên khi máy hỏng mình ko lấy được danh bạ. May sao vẫn còn file backup bằng PC suite mà mình lưu trong máy khi mình mod icon. Vậy bạn nào chịu khó giúp mình copy hết danh bạ trong máy bạn vào SIM, sau đó dùng file backup mình đính kèm dưới đây restone nguyên phần contact của file backup.bm3 đính mình gửi kèm dưới đây vào máy của bạn(PC suite-Backup Manager-Properties-chọn riêng Contact), rồi dùng soft nào đó lấy bộ contact ra khỏi máy gửi lên topic này cho mình với. Mình thấy trong tính năng của MyPhoneExplorer 1.7.1 có phần đồng bộ ra Outlook để lấy file contact đó.

Không có danh bạ, mất hết số nên ko liên lạc được với ai, ai gọi đến cũng chịu, rất bất tiện.
Đây là link của file backup của mình:
http://www.4shared.com/file/79915797/a9ff7e9a/Backup_P990i.html

Cho mình gửi lời cảm ơn trước đến bạn nào giúp mình, nếu có dịp xin số của bạn mời 1 chầu cafe, mình ở HN.

lamquangtu

Con P990i của mình bị chết, danh bạ mình lại để hết trong máy, nên khi máy hỏng mình ko lấy được danh bạ. May sao vẫn còn file backup bằng PC suite mà mình lưu trong máy khi mình mod icon. Vậy bạn nào chịu khó giúp mình copy hết danh bạ trong máy bạn vào SIM, sau đó dùng file backup mình đính kèm dưới đây restone nguyên phần contact của file backup.bm3 đính mình gửi kèm dưới đây vào máy của bạn(PC suite-Backup Manager-Properties-chọn riêng Contact), rồi dùng soft nào đó lấy bộ contact ra khỏi máy gửi lên topic này cho mình với. Mình thấy trong tính năng của MyPhoneExplorer 1.7.1 có phần đồng bộ ra Outlook để lấy file contact đó.

Không có danh bạ, mất hết số nên ko liên lạc được với ai, ai gọi đến cũng chịu, rất bất tiện.

Cho mình gửi lời cảm ơn trước đến bạn nào giúp mình, nếu có dịp xin số của bạn mời 1 chầu cafe, mình ở HN.

Mình down cả tiếng mà không down được file mà bạn up, bạn chịu khó up lên host khác đi.

blackcatdn

có ai sống ở Đà Nẵng mà dùng p1i hôk. Giúp e cài fireware chút,vừa cài xong h lại bị lại:(:)(( . Đi bảo hành nhiều lần ngại quá.

quocdatuce

các bác giúp em với không hiểu sao máy p990i của em dùng LCG_X-plore_UIQ3_1.22 lại không tìm thấy ổ Z và và phai hệ thống trong ổ C

lamquangtu

bạn qua 46 Đại L
Posted via Mobile Device

hì, màn P1i có 2,6 inch nên kiểu gì họ cũng phải cắt, nếu được thì mua về tự cắt bằng dao lam hoặc dao dọc giấy thì đẹp hơn, mình làm cẩn thận hơn mà...
Còn dán thì nhớ dùng băng dính dính hết bụi (băng dính giấy),cần thiết đặt cạnh 1 cái đèn bàn là rõ nhất...

P1i thì xài miếng dán cảm ứng.Trong này mấy thứ này thì bao nhiêu cũng có :D

Hì hì thanks 2 bạn nhé, để mình mua về tự dán xem sao :). Mình có hỏi vài chỗ thì họ bảo màn p1i lõm xuống dán khó, nếu dán thì còn xấu hơn miếng dán cũ >.<

Chỗ mình nói ở trên họ có tấm dán màn hình cho đúng loại máy luôn, vừa khít, không cần phải cắt gọt tí nào cả. Mình vẫn mua về tự dán cho P9 của mình. P9 màn hình cũng lõm xuống đó chứ. Chỉ cần trước khi dán vệ sinh màn hình thật sạch, nhìn nghiêng không còn hạt bụi nào, căn miếng dán cẩn thận rồi đặt từ từ xuống thôi. Làm thật từ từ, không làm ẩu được. Nếu cẩn thận hơn thì đến AQUA laptop chỗ Ngã tư sở mua thêm lọ nước lau màn hình LCD về (loại của thái, 75ng 1 lọ, lau cực sạch mà không để lại vết) lau trước khi dán

lamquangtu

Mình đã lấy lại danh bạ cho bạn đây. File backup danh bạ Contacts.vcf, bạn có thể mở nó với Address Book của Windows: Start\Programs\Accessories\Address Book.

eternal_vnn

các bác giúp em với không hiểu sao máy p990i của em dùng LCG_X-plore_UIQ3_1.22 lại không tìm thấy ổ Z và và phai hệ thống trong ổ C

bạn đã giải quyết đc vấn đề rồi đúng ko?chúc mừng bạn đã khám phá ra cách dùng của Capsswitch 1.07 nhé ! các bước sắp tới còn rất nhiều điều thú vị đang chờ bạn đó!

kisianhtrangls

nghe bạn giới thiệu nên mình nhờ người qua Phú Thái mua giúp, mình có bảo miếng dán cho màn hình 2,6' thì bét ra không có đúng cỡ thì cũng phải lấy cho miếng to hơn để mình tự cắt. Thế mà cái anh nhân viên đưa cho cái miếng 2,5' >.< Mình lại lỡ bóc miếng cũ ra rồi nên giờ phải dán tạm vào, bị hở mất một đoạn. hix hix :(