• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

pphapp

các bạn ơi mình muốn thay cda mà mình tìm mãi máy p1i kô có nút "c" thì làm sao mà ấn đây, con phần nũa là máy mình nó đề như sau mình hông hỉu, vậy mong anh em chỉ bảo dùm nhé:
PDA SOFTWARE VESION:
CXC 162108 R6F41
CXC 162108 R6G04
PHONE SOFTWARE VESION:
CXC 162037 R9J005
R9K009
prg CXC 162037_CCPU_HE_LL_NI..
BLUETOOTH SOFTWARE VESION:
CXC 162143R1D
CDA VESION:
CDA 162022/9 R6F38
CDA 162022/14 R6G02
IMEL:
35703301-706560
SAU KHI MÌNH MANG MÁY RA HNAMMOBILE UP FIMWARE THÌ NÓ HIỆN VẬY ĐÓ, AI HẢO TÂM GIÚP MÌNH VỚI, MÌNH MUỐN BIẾT MÁY MÌNH FIMWARE LÀ MỚI NHẤT HAY CHƯA, VÀ CHỈ MÌNH CÁCH XEM Ý NGHĨA CỦA NÓ. CHÂN THÀNH CẢM ƠN

phamhoangha1983

A e cho m hoi ve loi treo may cua P1i. Minh moi dc cho 1 may dung thi may tieng may lai bi treo cung khoi dong lai ko dc fai thao pin ra moi dc. tinh trag nay bi lien tuc mog a e giup do. Thanks

NokuaN70

Well-Known Member
A e cho m hoi ve loi treo may cua P1i. Minh moi dc cho 1 may dung thi may tieng may lai bi treo cung khoi dong lai ko dc fai thao pin ra moi dc. tinh trag nay bi lien tuc mog a e giup do. Thanks

Máy của bạn có lẽ bị lỗi phần mềm rồi, bây giờ bạn thử up lại firmware xem còn bị nữa hay kg? Nếu kg hết thì phải chạy lại firmware mới thôi. Lúc trước mình cũng bị như bạn, nhờ một lần mod sai phải đi chạy lại firmware thì tới nay kg còn bị nữa.

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Chỉ có upfw là cách giải quyết triệt để nhất,hehe.

blackcatdn

ko vào được quản lí wlan há,mỗi lần vào để test kết nối thì nó báo lỗi...
application:WLAN
reason code:BAFL
reason number:4

XiaoGui

Máy bạn bị lâu chưa hay là mới bị? Bạn thử format lại máy xem có giải quyết được vấn đề không? có thể wlan của bạn bị lỗi

XiaoGui

vậy cuối cùng máy mình đang xài cda gì, giúp mình nhé GW?

Máy của bạn đang xài cả 2 CDA,hihi. Đùa thôi chứ có tiếng việt thì chắc là xài CDA GW rồi. Còn cái kia là của Trung Đông thì chắc có tiếng ả rập đó.

shadow141206

các bạn ơi mình muốn thay cda mà mình tìm mãi máy p1i kô có nút "c" thì làm sao mà ấn đây, con phần nũa là máy mình nó đề như sau mình hông hỉu, vậy mong anh em chỉ bảo dùm nhé:
PDA SOFTWARE VESION:
CXC 162108 R6F41
CXC 162108 R6G04
PHONE SOFTWARE VESION:
CXC 162037 R9J005
R9K009
prg CXC 162037_CCPU_HE_LL_NI..
BLUETOOTH SOFTWARE VESION:
CXC 162143R1D
CDA VESION:
CDA 162022/9 R6F38
CDA 162022/14 R6G02
IMEL:
35703301-706560
SAU KHI MÌNH MANG MÁY RA HNAMMOBILE UP FIMWARE THÌ NÓ HIỆN VẬY ĐÓ, AI HẢO TÂM GIÚP MÌNH VỚI, MÌNH MUỐN BIẾT MÁY MÌNH FIMWARE LÀ MỚI NHẤT HAY CHƯA, VÀ CHỈ MÌNH CÁCH XEM Ý NGHĨA CỦA NÓ. CHÂN THÀNH CẢM ƠN

Nút C là ... chữ c trên đt đó bạn !!! Máy bạn có 2 CDA là do ng ta change CDA, nhưng change chưa tới !!! Tức là, bạn chỉ cần up firmware mới một lần nữa là máy tự động nhận 1 CDA (CDA mới ;;))

P/S: bên này là topic thảo luận P9 mà bạn !!!!

shadow141206

Máy bạn bị lâu chưa hay là mới bị? Bạn thử format lại máy xem có giải quyết được vấn đề không? có thể wlan của bạn bị lỗi

Không cần format máy đâu, chỉ cần tìm trong ổ Z:/ resource/apps các files : WifiLanApp_loc.rsc, WifiLanApp.rsc, wlanapplication.rsc chép vào C:/resource/apps rồi khởi động lại là xong !!! Thử đi, mình từng bị rồi, chỉ cần làm vậy là xong ;;)

XiaoGui

Không cần format máy đâu, chỉ cần tìm trong ổ Z:/ resource/apps các files : WifiLanApp_loc.rsc, WifiLanApp.rsc, wlanapplication.rsc chép vào C:/resource/apps rồi khởi động lại là xong !!! Thử đi, mình từng bị rồi, chỉ cần làm vậy là xong ;;)

Thì bình thường format nó cũng phục hồi các file từ trong ổ Z mà. Cách kia thì sẽ hay hơn nhưng không phải ai cũng biết.

tieucuong2008

p1i xách tay hàng trung đông cda r6f38 muốn hỏi

mong các bác pro giúp cho em. cda của em là 1620229 r6f38 máy p1i.vậy muốn nâng cấp fimware nào là tốt nhất chạy ổn nhất vậy các bác

XiaoGui

Dùng fw Generic World 1 hoặc 2 là ổn định nhất. Bản đổi CDA rồi up lên.

lenghi78

p990 không thể sạc pin được 100%

anh cho mình hỏi. máy mình khi cắm sạc đôi lúc chỉ sạc được 10-20%pin thì ngưng k sạc được nữa. có lúc thì được khoảng 30-60% thì k sạc được nữa. khi tắc nguồn để cắm sạc thì máy khởi động lại liên tục. để sạc o chế độ flight mode cũng như vậy. a em nào biết cách khắc phục sự cố trên vui lòng chỉ giúp mình với. mình đã master reset vẫn k hề hứng gi. Xin cảm ơn mọi người.:(

langthang0910

Anh em giúp mình với, muốn Master RS cái P990i của mình mà mất tiêu đâu cái code (dùng 0000 không được):((

minhtattoo

dễ lắm bạn ơi.hồi trước mình cũng bị vậy. cách duy nhất là mua cục sạc mới. mà phải sạc jin nha. đừng có ham đồ rẻ nha bạn.

Son_Nguyen

Anh em giúp mình với, muốn Master RS cái P990i của mình mà mất tiêu đâu cái code (dùng 0000 không được):((
Bạn tìm & tải cái XS++ có trong diễn đàn tại đây rồi làm theo cách sau thì sẽ lấy lại được code của máy:
- Dùng XS++, sau đó kết nối điện thoại với PC qua USB, check vào ô "Smartphone connect", bấm "Connect" rồi giữ chặt phím C của máy, nếu ở chế độ FLIP CLOSED thì là phím @..Nếu thành công thì ở bảng phía bên trái nó sẽ hiện ra đầy đủ các thông tin của máy, trong đó có mục "Phone lock code". Đó là cách để lấy code. Chúc bạn thành công!! Nhớ trước khi làm phải tắt máy nhé bạn!!:p

nangsamac02

các bạn ơi, sao khi mình chơi tiến lên, máy báo : exception java.lang...illegal ...(còn nhiều lắm mà mình ghi không kịp), rồi cái gì MIDlet....nữa,
bị như vậy là bị sao vậy các bạn, chỉ mình cách khắc phụ với, hầu như pm java nào mình cài vào cũng bị như vậy hết.

với lại lúc khởi động "tiến lên" phải chờ lâu lắm cỡ 45 giây nó mới vào được
chơi 1,2 ván là nó đứng luôn à. :(
help me!