• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

alabao1983

Xem lại coi Contact có đang chạy ngầm kg? Bất cứ chương trình nào đang chạy ngầm khi chép các file liên quan đến nó đều kg dc. nếu Contact đang chạy thì tắt đi rồi chép file mod vào thử coi dc kg.

Posted via Mobile Device

Làm sao biết nó đang chạy ngầm bạn?

labatchien

Vậy bạn xài X-K@y bản 0.99 free thử đi nó hỗ trợ bàn phím tiếng Việt lôn, cách chyên qua X-K@y giống như trên nhé bạn.

Posted via Mobile Device

oài,bàn phím ảo của mình vẫn hiển thị tiếng anh mà,mình đang hỏi bàn phím cứng ấy .type qua đoạn chữ Nga mới đến chữ tiếng Anh .Muốn nó hiện chữ tiếng Anh luôn thì phải làm thế nào .Mình thử PM trên rồi vẫn chưa được .Thank nhé .

demo_demo

tình hình là tin nhắn khi nhận được hiển thị sai zờ!! mặc dù đã chỉnh múi zờ Hà nội đúng, chỉnh zờ chính xác. Hiển thị thì trớt wớt(ko zống zờ LONDON lun) vậy thì nó ở đâu ra hả các bác?

NokuaN70

Well-Known Member
oài,bàn phím ảo của mình vẫn hiển thị tiếng anh mà,mình đang hỏi bàn phím cứng ấy .type qua đoạn chữ Nga mới đến chữ tiếng Anh .Muốn nó hiện chữ tiếng Anh luôn thì phải làm thế nào .Mình thử PM trên rồi vẫn chưa được .Thank nhé .

Vậy bi giờ vô lại text input chọt vô hàng Predective, dòng Primary Languege chọn UK English xem sao? kg dc nữa là hết cách rùi: D

Posted via Mobile Device

duchuup1i

mấy anh cho hỏi sao khi nt cho 1 người xog. Rồi khi vào phần Sent thì nó không hiện tên ng` gửi mà xuất hiện kí tự khác. Nhưng khi vào coi thì nó vẫn bình thường. Lúc nhận tin cũng vậy hà.

Ban thử tắt máy rùi mở máy lên sẽ hết hà...Chúc bạn thành công

shadow141206

tình hình là tin nhắn khi nhận được hiển thị sai zờ!! mặc dù đã chỉnh múi zờ Hà nội đúng, chỉnh zờ chính xác. Hiển thị thì trớt wớt(ko zống zờ LONDON lun) vậy thì nó ở đâu ra hả các bác?

tin nhắn nào của ông cũng bị vậy hay chỉ có một vài tin từ một vài số đt nhất định !!! Nếu do một vài số đt nhất định thì do máy của người ta bị sai giờ, không phải do máy ông đâu !!! Yên tâm :))

alabao1983

Mình mới CDA lại con dế mình, nhưng có 1 cái ko vừa ý là trong File Manager sort theo date thì nó hiện ngày hiện hành tuốt ở dưới cùng, lúc trước chưa CDA thì nó hiện trên đầu, làm sao để các file tải về trong File Manager hiển thị lên trên cùng để dể xem? Ai biết chỉ dùm mình nha...Thanks

blackcatdn

theo em thì tình hình chưa chắc là vậy đâu. Cái này là do máy thì phải. Chứ em chơi cái này xong rồi chơi cái kia có bị gì đâu(ý kiến cá nhân)

XiaoGui

Mình mới CDA lại con dế mình, nhưng có 1 cái ko vừa ý là trong File Manager sort theo date thì nó hiện ngày hiện hành tuốt ở dưới cùng, lúc trước chưa CDA thì nó hiện trên đầu, làm sao để các file tải về trong File Manager hiển thị lên trên cùng để dể xem? Ai biết chỉ dùm mình nha...Thanks

CDA của máy anh là j? Có thể CDA của vùng nào đó nó như vậy.

alabao1983

CDA của máy anh là j? Có thể CDA của vùng nào đó nó như vậy.

CDA là P1 Generic World2 CDA 162022/2 mình tải bản FW1..giờ có thêm 1 vấn đề nữa là Bluetooth tự động search mới chết chứ...dể dt yên 1 thời gian là tự động máy hỏi có bật Bluetooth ko? làm sao để tắt chế độ này vậy bạn?

Chung_tuhinh

P1i của mình bị bệnh rồi.

Tình hình là sáng nay có nhắn tin group (khoảng 20 người), mình để chế độ Delivery Report. Tự nhiên đang gửi tin thì máy tắt ngúm, bật lại không được.
Tháo pin ra lắp lại rồi bật máy cũng không được, chỉ có mỗi cái màn hình với đèn bàn phím nhấp nháy mờ mờ thôi.
Giờ mình cũng không biết phải làm thế nào nữa, mang đi bảo hành thì mất thời gian mà lại không có máy dùng. Bác nào có cao kiến gì giúp mình vụ này với:|
Thanks alot !

anhtien

Tình hình là sáng nay có nhắn tin group (khoảng 20 người), mình để chế độ Delivery Report. Tự nhiên đang gửi tin thì máy tắt ngúm, bật lại không được.
Tháo pin ra lắp lại rồi bật máy cũng không được, chỉ có mỗi cái màn hình với đèn bàn phím nhấp nháy mờ mờ thôi.
Giờ mình cũng không biết phải làm thế nào nữa, mang đi bảo hành thì mất thời gian mà lại không có máy dùng. Bác nào có cao kiến gì giúp mình vụ này với:|
Thanks alot !

Chạy lại phần mềm thôi bạn!

blackcatdn

mấy bro ơi,có phải mún làm nhỏ icon là xoá file Alaunch.rsc phải không. Nhưng sao mình vào xplore để del thì nó không cho del file...

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

ma^y' bro o*j,co' phai~ mun' lam` nho~ icon la` xoa' file Alaunch.rsc phai~ kho^ng. Nhung sao minh` va`o xplore de^~ del thi` no' kho^ng cho del file(sori,o~ da^y kho^g co' tie^g' vie^t. Ve^` nha` minh` su*a? lai bai`)

Bạn phải để CapsSwitch ở Off thì mới delete file được.

XiaoGui

không phai bro oi. mih tät ùi day chu.

Bạn thử restart lại máy rồi delete xem sao. Thỉnh thoảng mình cũng bị như vậy nhưng cứ restart máy xong là lại delete được. Nhưng mình dùng Swiss Mgr Pro chứ ko dùng Xplore.