• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Son_Nguyen

các bác ơi làmơn cho em hỏi làm thế nào để mình bit dc thẻ nhơ xin và thẻ nhơ dỏm vậy...nhìn bề ngoài hay cò thao tác nào nhận bít dc ko hé...
Thẻ nhớ xịn & thẻ nhớ dỏm bây giờ giống nhau lắm nhé bạn. Nếu đi mua ở ngoài thì nói chung là ko biết sao mà lần đâu. Tốt nhất bạn nên đến các địa chỉ uy tín để mua cho yên tâm, mua ở ngoài thì rẻ nhưng chất lượng thì đúng là tiền nào của nấy. Bạn có thể vào đây để xem nhé, đây là 1 chỗ bán thẻ nhớ & USB khá uy tín. Cũng có 1 cách để phân biệt thẻ xịn & dỏm mà mình mới biết được, đó là lúc bạn rút thẻ nhớ ra để dùng card reader nhiều lần thì mặt tiếp xúc bằng kim loại của thẻ sẽ có những vết xước để lại rất rõ, còn thẻ dỏm thì ko.. Nhưng nói chung là cách này cũng ko thể đảm bảo được, nếu bạn muốn mua thẻ xịn thì nên đến các cửa hàng làm ăn có uy tín thì sẽ đảm bảo hơn!! Chúc vui vẻ..:p

demo_demo

tình hình hiện đang có vấn đề, khi đưa cáp Usb vào thì chép nhạc vãn ok, nhưng update musíc thì bó chiếu ko có bài nhạc nào cả, chêt ko chứ, vậy là sao các bro?

XiaoGui

Theo riêng mình các bạn nên xài AVG cho ĐT, vì mình đã sử dụng BullGuard thấy cũng kg có gì hay hơn AVG mà mỗi lần đăng ký(free) nó chỉ cho mình sử dụng trong một khoảng thời gian nhất định, hết hạn SD phải đăng ký lại rất phiền. Đó chỉ là ý kiến riêng của mình thôi nhé. Thêm nữa để đảm bảo an toàn cho ĐT thì cách tốt nhất là tự phòng tránh(kg nhận bluetooth của máy lạ, kg mở bluetooth ở những nơi như quán cafe v.v...và kg cắm ĐT vào máy vi tính ở những nơi có khả năng lây nhiễm cao là các bạn có thể tránh dc gần 90%.

Posted via Mobile Device

EM thấy trên PC lẫn điện thoại dùng AVG đều rất hay. Còn chương trình kia em chưa dùng bao giờ nên cũng chẳng biết thế nào.
@: CHúc mừng anh NokuaN70 lên V.I.P nhé. CHúc anh mạnh khỏe

demonntl

Active Member
tình hình hiện đang có vấn đề, khi đưa cáp Usb vào thì chép nhạc vãn ok, nhưng update musíc thì bó chiếu ko có bài nhạc nào cả, chêt ko chứ, vậy là sao các bro?
bro kiểm tra trong thư mục có nhạc mới là dc rối,lâu lâu mình cũg bị vy,cũg chẳng quan trọng

XiaoGui

Thẻ nhớ xịn & thẻ nhớ dỏm bây giờ giống nhau lắm nhé bạn. Nếu đi mua ở ngoài thì nói chung là ko biết sao mà lần đâu. Tốt nhất bạn nên đến các địa chỉ uy tín để mua cho yên tâm, mua ở ngoài thì rẻ nhưng chất lượng thì đúng là tiền nào của nấy. Bạn có thể vào đây để xem nhé, đây là 1 chỗ bán thẻ nhớ & USB khá uy tín. Cũng có 1 cách để phân biệt thẻ xịn & dỏm mà mình mới biết được, đó là lúc bạn rút thẻ nhớ ra để dùng card reader nhiều lần thì mặt tiếp xúc bằng kim loại của thẻ sẽ có những vết xước để lại rất rõ, còn thẻ dỏm thì ko.. Nhưng nói chung là cách này cũng ko thể đảm bảo được, nếu bạn muốn mua thẻ xịn thì nên đến các cửa hàng làm ăn có uy tín thì sẽ đảm bảo hơn!! Chúc vui vẻ..:p

Phú thái bảo hành thẻ 5 năm. Mà em nghĩ thẻ nó phải tốt thì mới dám bảo hành lâu như vậy chứ. EM thấy thẻ dỏm bây giờ cũng cắm ra cắm vào cũng có xước tùm lum. Khó phân biệt lắm.hix. Cứ cắm vào máy tính xem tốc độ đọc ghi của thẻ thế nào mà phân biệt thui

NokuaN70

Well-Known Member
Thẻ nhớ của Kingston Lifetime Warranty, 4Gbs nó bán 450k, anh em nào có nhu cầu truy cập vô KINGSTONVN.com nhé, mình cũng đang định rước 1 em cho "cô" P1.

Posted via Mobile Device

Chung_tuhinh

Chuẩn bị kỉ niệm 1 năm ngày gặp em Lily, 8 tháng gặp em Elena.
Giờ em Lily tiêu rồi, còn có em Elena thôi.
Hôm nọ có ghé bên Hnam hỏi cái M2 4G, bên đó hết hàng. Ghé qua An Ba thì giá chát như bọ xít.
Hix ...
Posted via Mobile Device

zalman

Chuẩn bị kỉ niệm 1 năm ngày gặp em Lily, 8 tháng gặp em Elena.
Giờ em Lily tiêu rồi, còn có em Elena thôi.
Hôm nọ có ghé bên Hnam hỏi cái M2 4G, bên đó hết hàng. Ghé qua An Ba thì giá chát như bọ xít.
Hix ...
Posted via Mobile Device

Ghé phong khang mua đi,bữa mua thẻ 2G có 115k,mà thằng hnam tới 150k.:|
//mua thẻ xịn lên SEcare mà mua

zalman

Giờ tới máy m,có cách nào là cho cái loa mic to lên ko,chứ người khác nghe m noi nhỏ xíu à,với lại máy m ai gọi tới mà chỗ đó ồn là hok nghe dc gì luôn,nhất là khi ra dg chẳng nghe dc j .Chắc xài N1200 Xpressmusic quá

conkhikho123456

Các bác cho em hỏi này tý! Em maters reset con P1i của em. Máy báo nhập Phone Lock Code, em nhập vào 0000 mãi mà chẳng được. Chẳng hiểu sao nữa!

Son_Nguyen

Phú thái bảo hành thẻ 5 năm. Mà em nghĩ thẻ nó phải tốt thì mới dám bảo hành lâu như vậy chứ. EM thấy thẻ dỏm bây giờ cũng cắm ra cắm vào cũng có xước tùm lum. Khó phân biệt lắm.hix. Cứ cắm vào máy tính xem tốc độ đọc ghi của thẻ thế nào mà phân biệt thui
Thẻ ở Phú Thái ko chỉ BH 5 năm đâu em, trong thời gian đó nếu có vấn đề gì thì nó đổi cho mình thẻ mới luôn. Cách xem vết xước như anh nói ở trên chỉ mang tính tham khảo thôi, nhưng anh từng xem qua mấy thẻ M2 xịn & dỏm của SONY thì thấy những thẻ xịn vết xước của nó rất rõ còn thẻ dỏm thì mờ mờ.. Mà tốt nhất ko nên mua ở ngoài vì giá rẻ nhưng chất lượng thì..:p
P/S: chúc mừng em được lên V.I.P, mong em sẽ có nhiều đóng góp hơn nữa cho 4rum..:D

demo_demo

bro kiểm tra trong thư mục có nhạc mới là dc rối,lâu lâu mình cũg bị vy,cũg chẳng quan trọng
ko fải roi bro oi, may minh hinh như dinh virus hay j j đó roài, mới fomat thẻ nhớ xong. xài hàng rắc rối nên cũng mún điên theo em nó, hum wa cứ mỗi phút là mất 1 bài hát axc bực điên người, sau wá trình đem ra đem vào thì thẻ nhớ cũng ổn. thiệt là nhẹ người hahaha

duchuup1i

Các bác ơi làm ơn giúp em với...kon P1i of em nó lại bệnh nũa rùi...ko hiểu sao tư nhiên em khởi động lại máy xong...thao tác bang những phím tắt ko dc j hết...chẳng hạn như nút chụp hình...rùi nut @ nữa...ngay cả nút tắt máy cung vậy lun...ấn vô mà máy vẫn trơ ra đó như ko ấn vậy...huhuhuhu...chuyển sang TA cũng ko dc lun...nó bi bệnh j vậy các bác...giúp em với

Son_Nguyen

Các bác cho em hỏi này tý! Em maters reset con P1i của em. Máy báo nhập Phone Lock Code, em nhập vào 0000 mãi mà chẳng được. Chẳng hiểu sao nữa!
Có thể máy của bạn đã đổi code mà bạn quên code đấy.
Bạn tìm & tải cái XS++ có trong diễn đàn tại đây rồi làm theo cách sau thì sẽ lấy lại được code của máy:
- Dùng XS++, sau đó kết nối điện thoại với PC qua USB, check vào ô "Smartphone connect", bấm "Connect" rồi giữ chặt phím C của máy. Nếu thành công thì ở bảng phía bên trái nó sẽ hiện ra đầy đủ các thông tin của máy, trong đó có mục "Phone lock code". Đó là cách để lấy code. Chúc bạn thành công!! Nhớ trước khi làm phải tắt máy nhé bạn!!

satsu12345

các bác cho em hỏi con p1i của em xài gprs sim củ chạy tốt ok sau khi wa sim mới cài lại gprs sau khi cài được rùi thì nó có trên hệ thống mà em thì lướt wed chat nói chung là sử dụng không được cài mms củng 0 được nốt ai chỉ giúp em với T_T

NokuaN70

Well-Known Member
Các bác ơi làm ơn giúp em với...kon P1i of em nó lại bệnh nũa rùi...ko hiểu sao tư nhiên em khởi động lại máy xong...thao tác bang những phím tắt ko dc j hết...chẳng hạn như nút chụp hình...rùi nut @ nữa...ngay cả nút tắt máy cung vậy lun...ấn vô mà máy vẫn trơ ra đó như ko ấn vậy...huhuhuhu...chuyển sang TA cũng ko dc lun...nó bi bệnh j vậy các bác...giúp em với

Gặp trường hợp như vậy bấm và giữ phím nguồn khoảng 10s nếu máy khởi động lại dc thì tốt. Nếu kg dc thì phải tháo pin. Bạn nên chạy lại firmware mới đi, con P1 của mình lúc mới mua về cũng hay bị như bạn, mình đi up lại firmware thì hết kg bị nữa.

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Thẻ ở Phú Thái ko chỉ BH 5 năm đâu em, trong thời gian đó nếu có vấn đề gì thì nó đổi cho mình thẻ mới luôn. Cách xem vết xước như anh nói ở trên chỉ mang tính tham khảo thôi, nhưng anh từng xem qua mấy thẻ M2 xịn & dỏm của SONY thì thấy những thẻ xịn vết xước của nó rất rõ còn thẻ dỏm thì mờ mờ.. Mà tốt nhất ko nên mua ở ngoài vì giá rẻ nhưng chất lượng thì..:p
P/S: chúc mừng em được lên V.I.P, mong em sẽ có nhiều đóng góp hơn nữa cho 4rum..:D

Xem vết xước đúng là chỉ để tham khảo thui,em có 1 cái thẻ xịn và 1 cái dởm,thấy cái dởm chỗ tiếp xúc bằng đồng của nó sáng hơn thẻ xịn,có xước nhưng không bằng thẻ xịn. Nói chung là không nên ham rẻ mà mua thẻ,tiền nào của nấy.
@: Cám ơn anh nhé. Chúc anh cũng mau chóng được lên V.I.P

hieudaoco

máy P990i của em là máy hàng sách tay nên ko thể nào cài được các phần mềm ứng dụng việt hóa đc, mà e lại thích dùng tiếng việt hơn, vậy em phải làm thế nào?vứt nó đi thì tiếc mà nó còn nhiều ứng dụng mà em chưa biết hết,bác nào biết cách bảo em với.

XiaoGui

máy P990i của em là máy hàng sách tay nên ko thể nào cài được các phần mềm ứng dụng việt hóa đc, mà e lại thích dùng tiếng việt hơn, vậy em phải làm thế nào?vứt nó đi thì tiếc mà nó còn nhiều ứng dụng mà em chưa biết hết,bác nào biết cách bảo em với.

Ui trời ơi.cái điện thoại mà bác nói như đồ chơi ý,vứt là vứt ngay được. Bây giờ bác vào đây đọc kĩ hướng dẫn rồi làm theo nhé

nguyendoanto

Ghé phong khang mua đi,bữa mua thẻ 2G có 115k,mà thằng hnam tới 150k.:|
//mua thẻ xịn lên SEcare mà mua
cho mình xin địa chỉ đi. dùng thẻ 2G mà chép mấy cái mod, hack đã hết 1G rồi. còn có 1G dùng chẳng được bao nhiêu. (450k hơi chat) mà hình như Hnam nó ko có thẻ 4G hay sao đó

Posted via Mobile Device