• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

NokuaN70

Well-Known Member
Thêm 1 vấn đề về chương trình slick p1i đây:
Tình hình là mỗi lần vịt đăng nhập thì nó lại hiện ra bluetooth đang dò tìm sóng.ko có biểu tượng mạng gì luôn .Trong khi lên web ngon ơ.... lúc truóc thì dùng slick vô tư.bây giơ mới up fw lại 1 cái là gặp đủ chiện.

Có lẽ do bạn chỉnh nhầm kết nối của nó là Ad-hoc bluetooth pan, bi giờ vịt vào Configuration chỉnh kết nối lại là GPRS là dc. Chúc vui nhé.
Posted via Mobile Device

Chung_tuhinh

Thêm 1 vấn đề về chương trình slick p1i đây:
Tình hình là mỗi lần vịt đăng nhập thì nó lại hiện ra bluetooth đang dò tìm sóng.ko có biểu tượng mạng gì luôn .Trong khi lên web ngon ơ.... lúc truóc thì dùng slick vô tư.bây giơ mới up fw lại 1 cái là gặp đủ chiện.
Vịt chọn nhầm Piority Connection là Ad Hoc Bluetooth Pan rồi.
Vào Connection Manager đặt lại Piority cho GPRS là 1 đi

NokuaN70

Well-Known Member
Các phần mềm Java mà bạn nói kg sử dụng dc cảm ứng là do nó kg viết cho màn hình cảm ứng nhé, để sử dụng dc phải sử dụng bàn phím nhé, bấm double ALT rồi sử dụng các phím 2,4,6,8 để điều khiển.
Về vấn đề kg cài dc gói ngôn ngữ TV thì bạn vào control panel\Install click vào Security Unmark ở dòng Enable revocation check rồi cài lại bạn nhé.
Để xóa các số đã add vào list trong Accept calls thì bạn click trực tiếp lên số cần xóa bấm More chọn Delete nhé.
Bạn thử cài Lunar calendar lên bộ nhớ máy thử xem. Một số AE tên 4rum cài trên bộ nhớ máy thì xài dc đấy bạn.
Để xóa những App ngoài standby menu thì vào Private\10205ab5\shortcuts và xóa file Default_shortcut.scs sau đó khởi động lại máy là xong.

Chỉnh sửa cuối:

thexfiles

Sorry mod vì đã post bài không đúng chỗ.Thanks NokuaN70 nhiều,mình đã khắc phục được vấn đề gói ngôn ngữ tiếng Việt và accept call như bạn nói,chỉ hơi tiếc là không mark several được mà phải tick vào từng contact để xóa,hơi thủ công tí.
Cái Lunar calendar mình cài trên máy đấy chứ,cài 3-4 lần rồi mà vẫn không hiện ra tùy chọn ngày tốt xấu,ông anh mình xài P990 thì vô tư,chẳng hiểu thế nào.Nếu Nokua dùng P1i thì thử cài cái Lunar Calendar vào thử xem thế nào.
A e thấy có sis nào hơn được Quick Office trong máy thì chỉ mình nhé,Office của P1i chậm quá,hiện giờ chỉ có cách giải quyết là convert file Word qua prc rồi cài Mobipocket reader để đọc thôi,kiểu này hơi mất công tí nhưng đọc rất mượt.
Nhờ các bro chỉ giáo nhé !

thanhchi

sao đợt này con P990i của mình chạy chậm như rùa bò thế nhi? đã thế thẻ nhớ cứ chập chờn, lúc nhận lúc không nữa, không biết có phải bị virus không các bác nhỉ?

lamquangtu

Mình bị mất máy p1i, may vẫn còn lưu file backup trên máy tính, bác nào tốt bụng lấy giúp mình file backup danh bạ trong này ra với.
http://www.mediafire.com/download.php?joa0xtmjucz

Mình đã thử trên P9 nhưng rất tiếc file backup của P1 không tương thích. Bạn nào sài P1 thì giúp kisianhtrangls đi. Mất danh bạ cũng phiến phết đấy.

Trước khi giúp thì nhớ backup lại contact của mình, copy ra máy tính. Xóa danh ba trong máy của mình đi. Dùng PC Suite để restore lại file backup của kisianhtrangls (nhớ chỉ chọn contacts thôi). Mà tốt nhất ai thành thạo trong việc thao tác backup và restore này thì hãy làm không thì nhiệt tình +... = mất cả contact của mình.:D

lamquangtu

Sorry mod vì đã post bài không đúng chỗ.Thanks NokuaN70 nhiều,mình đã khắc phục được vấn đề gói ngôn ngữ tiếng Việt và accept call như bạn nói,chỉ hơi tiếc là không mark several được mà phải tick vào từng contact để xóa,hơi thủ công tí.
Cái Lunar calendar mình cài trên máy đấy chứ,cài 3-4 lần rồi mà vẫn không hiện ra tùy chọn ngày tốt xấu,ông anh mình xài P990 thì vô tư,chẳng hiểu thế nào.Nếu Nokua dùng P1i thì thử cài cái Lunar Calendar vào thử xem thế nào.
A e thấy có sis nào hơn được Quick Office trong máy thì chỉ mình nhé,Office của P1i chậm quá,hiện giờ chỉ có cách giải quyết là convert file Word qua prc rồi cài Mobipocket reader để đọc thôi,kiểu này hơi mất công tí nhưng đọc rất mượt.
Nhờ các bro chỉ giáo nhé !

Lunar calendar phải cài trên bộ nhớ máy, nhưng mà hình như P1i vẫn bị như bạn nói.
Bạn tìm DocumentToGo (bản full) sài thay Quick Office thử xem.

lamquangtu

sao đợt này con P990i của mình chạy chậm như rùa bò thế nhi? đã thế thẻ nhớ cứ chập chờn, lúc nhận lúc không nữa, không biết có phải bị virus không các bác nhỉ?

Làm gì có convirus nào thèm ăn con P9 hả bạn. Bạn backup lại contact và dữ liệu rồi format máy đi, format luôn cả thẻ nữa.

thexfiles

Thanks bro đã nhiệt tình giúp đỡ !
Hehe,được voi đòi Hai bà trưng luôn,Bro nào đã từng cài thành công từ điển AV-VA của Vũ Xuân Quỳnh (file Java 12MB) thì chỉ mình với.Mình chuyển bluetooth từ W800i qua P1i,nhận xong thì máy nó báo là cannot read jar file,can not install.Cái file này chạy trên W800i ngon ơ mà chẳng lẽ P1i lại thua à,đã up firmware mới mà vẫn bị như vậy.Tiếc quá vì thằng này đến 300 nghìn từ,giải nghĩa rất chi tiết,hơn đứt cái EVDict của Sony.

kisianhtrangls

Mình đã thử trên P9 nhưng rất tiếc file backup của P1 không tương thích. Bạn nào sài P1 thì giúp kisianhtrangls đi. Mất danh bạ cũng phiến phết đấy.

Trước khi giúp thì nhớ backup lại contact của mình, copy ra máy tính. Xóa danh ba trong máy của mình đi. Dùng PC Suite để restore lại file backup của kisianhtrangls (nhớ chỉ chọn contacts thôi). Mà tốt nhất ai thành thạo trong việc thao tác backup và restore này thì hãy làm không thì nhiệt tình +... = mất cả contact của mình.:D

Hihi thanks bạn nhé, bạn nhiệt tình quá ^^. Mình cũng thử với con w950i mới lấy nhưng mà nó cũng không tương thích, chắc chờ bác nào dùng p1i thôi.

@thexfiles: bạn thử dùng bản lịch âm này cho p1i xem, lúc trước mình cài cho con p1i của mình thì dùng khá tốt, hiển thị đủ cả ngày tốt-xấu
http://www.mediafire.com/download.php?ru2wwnhzymh

kgb502

Bạn thử format lại máy xem thế nào? Làm theo cách sau nhé: >*< <*<* trong đó >: quay bánh xe jogdial lên trên, <: quay bánh xe jogdial xuống dưới. Nếu sau khi format mà vẫn bị vậy thì mình khuyên bạn xem ai đó có cái thẻ nhớ nào mượn tạm cho vào máy của bạn xem máy có nhận ko? Đôi khi thẻ nhớ mình vẫn copy nhạc & hình được nhưng cho vào máy nó ko nhận là do thẻ lởm hoặc máy kén thẻ đấy!! Mấy thẻ Tàu hay bị vậy lắm.

theo mình không phải do máy đâu bạn ah! do thẻ nhớ của bạn thôi, ban copy hết dữ liệu trong thẻ xong gắn lại cho vao con P990 của bạn fomat nhé. nhớ là fomat bằng DT đó.

dragon2266

Cái đồng hồ ngoài màn hình Standby to quá có bạn nào biết làm sao để nó nhỏ lại qua góc bên trái luôn không chỉ mình với??? Thanks các bạn nhiều:|

shadow141206

Cái đồng hồ ngoài màn hình Standby to quá có bạn nào biết làm sao để nó nhỏ lại qua góc bên trái luôn không chỉ mình với??? Thanks các bạn nhiều:|

Ủa, mình thấy đồng hồ của P1i ở màn hình standby rất nhỏ mà bạn. bạn thử vào Control Panel --> Device --> Standby application, kiểm tra thử có chọn ở activity menu hay không ?! Nếu không (none) thì bạn chọn lại activity menu nhé :D

dung9999cuong

các bác ơi giúp mình với mình fomat lại máy nhưng giờ không cài được chương trình gì nữa các bác giúp mình với

sonyfc

không cài được là ntn? bạn phải nói rõ để ace biết mà chuẩn bệnh nhen!

dragon2266

Ủa, mình thấy đồng hồ của P1i ở màn hình standby rất nhỏ mà bạn. bạn thử vào Control Panel --> Device --> Standby application, kiểm tra thử có chọn ở activity menu hay không ?! Nếu không (none) thì bạn chọn lại activity menu nhé :D

Cám ơn bạn. Mình không thich sài cái activity menu cho lắm nên tắt nó luôn từ lúc mới sài đến giờ. Ý mình là không biết có mod được cái đồng hồ nhỏ lại và mang qua góc trái phía dưới được không á?? để không choáng chổ cái wallpaper của mình đó mà :D

shadow141206

Cám ơn bạn. Mình không thich sài cái activity menu cho lắm nên tắt nó luôn từ lúc mới sài đến giờ. Ý mình là không biết có mod được cái đồng hồ nhỏ lại và mang qua góc trái phía dưới được không á?? để không choáng chổ cái wallpaper của mình đó mà :D

Hihi, P1i nó vậy mà. Khi không còn activity menu, cái đồng hộ tự nhiên to lên hết hồn :p. Hiện chưa có cách mod :D. Hay bạn sử dụng gDesk luôn đi, cho nó pro :D:D:D