• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

NokuaN70

Well-Known Member
cho em hỏi 1 chút là P1 dùng phần mềm nào để có thể download được các file đính kèm trong hòm thư gmail và yahoo.Em dùng chương trình của trang gmail.com/app thì nó đọc luôn file đính kèm trên máy nhưng không làm cách nào down xuống được.

Xài Profimail đi em, nên xài bản full của dongxanh nhé, các bản sau này kg mua lisence code thì kg full dc đâu nhé.

Posted via Mobile Device

bmw_m3_mine

Có bác nào biết chổ up FW ở TPHCM an toàm mà không bị chém không?
Em phải up lại FW cho con P1i thôi, em đang sài FW mới nhất bị lổi khó chịu quá. Vào Call log chọn Entry details thế là restart lại máy. Người ta gọi đến không bắt máy,khi người ta vừa cúp máy thì máy mình restart lại.Vào File manager mở một folder, sau đó bấm phím back là văng ra ngoài luôn (Giống như bấm 2 lần phím back vậy).còn trong tất cả các trường hợp khác thì bình thường.
Đành up lại FW củ hơn thôi.

shadow141206

Em phải up lại FW cho con P1i thôi, em đang sài FW mới nhất bị lổi khó chịu quá. Vào Call log chọn Entry details thế là restart lại máy. Người ta gọi đến không bắt máy,khi người ta vừa cúp máy thì máy mình restart lại.Vào File manager mở một folder, sau đó bấm phím back là văng ra ngoài luôn (Giống như bấm 2 lần phím back vậy).còn trong tất cả các trường hợp khác thì bình thường.

Bạn thử tự hard reset lại máy xem sao. Ng ta up firmware chắc cũng dùng SEUS thôi mà !!!

bmw_m3_mine

Bạn thử tự hard reset lại máy xem sao. Ng ta up firmware chắc cũng dùng SEUS thôi mà !!!
reset không khắc phục được bạn ơi. Ý mình là muốn chạy lại FW củ hơn đó. Còn dùng SEUS chỉ up được FW mới nhất thôi.

sonsbv

Không phải do FW đâu bạn ơi. Mình nghĩ các bản về sau sẽ khắc phục các nhược điểm của các bản trước chứ. Có thể do trong quá trình cài đặt bạn đã làm ảnh hưởng đến hệ điều hành của máy. Bạn thử up lai FW xem sao. Còn bạn nhất định muốn đổi sang FW cũ thì tham khảo bài này xem sao:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27789

duchuup1i

các bác ơi làm sao cài đặt gprs cho máy vậy các bác...em gửi tin nhắn rùi nhưng k bít làm sao để kích hoạt dc...các bác làm ơn giúp em...

mailee

cho em hỏi 1 chút là P1 dùng phần mềm nào để có thể download được các file đính kèm trong hòm thư gmail và yahoo.Em dùng chương trình của trang gmail.com/app thì nó đọc luôn file đính kèm trên máy nhưng không làm cách nào down xuống được.

mình dùng mail của máy rất tốt, down file đính kèm vô tư

mailee

các bác ơi làm sao cài đặt gprs cho máy vậy các bác...em gửi tin nhắn rùi nhưng k bít làm sao để kích hoạt dc...các bác làm ơn giúp em...

1. đăng ký với mạng bạn đang sử dụng bằng tin nhắn để kích hoạt GPRS, restar lai máy
2. vào web sonyericson, vào dòng máy bạn đang sử dụng, chọn hổ trợ, nhấp vào phần gprs, mail rồi làm theo hướng dẫn ->sẽ nhận được tin nhắn, nhấp vào tin nhắn để cài đặt tự động ->và sử dụng :D

sonsbv

Trước tiên bạn kiểm tra xem đã có tín hiuệ GPRS trên máy chưa đã (bằng cách xem cột sóng góc trên cùng, bên trái). Nếu có hiện thị nghĩa là bạn đã đăng ký GPRS thành công.
Sau đó, bạn vào Control Panel/Connections/Internet wizard và thao tác. máy sẽ tự cài các cấu hình Wap và MMS cho bạn.

duchuup1i

nhưng làm sao bít dc có tín hiệu gprs chưa???nếu như có tín hiệu thì nó hiện lên cái gì???em gửi tn, v tổng đài nt lại là đã đăng kí thành công rùi...

sonsbv

nhưng làm sao bít dc có tín hiệu gprs chưa???nếu như có tín hiệu thì nó hiện lên cái gì???em gửi tn, v tổng đài nt lại là đã đăng kí thành công rùi...

Trên cùng bên trái có cột sóng và cột GPRS. Cột sóng điện thoại ở dưới, cột GPRS ở trên.

duchuup1i

tức là khi mình nt lên tổng đải để cài gprs thì máy sẽ tự cài đặt wap và mms cho mình lun hả bạn

Son_Nguyen

tức là khi mình nt lên tổng đải để cài gprs thì máy sẽ tự cài đặt wap và mms cho mình lun hả bạn

Lúc bạn nhắn tin lên tổng đài là để lấy cấu hình GPRS cho máy của bạn, còn nó trả tin nhắn về cho bạn thì bạn đồng ý là xong thôi mà. Mà bạn dùng mạng gì vậy? Nếu ko thì mình chỉ cho bạn cách này, bạn đăng ký GPRS thành công rồi thì vào trang chủ SONY tới mục Hỗ trợ điện thoại để tải cấu hình cho máy của bạn nhé. Mình làm theo cách này OK lắm. Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

pphapp

nếu bạn dùng mạng mobi thì soan tin GPRS SEP1i gửi 994 nó gửi về 3 tin và tin thứ tư nó đòi nhập pin code thì óanh 1234 rùi ok,đó là cài gprs. còn cài MMS thì soạn MMS SEP1i cũng gửi 994 và làm y chang bên trên. cài email thì bạn vào email wizard và làm theo các bước nó hướng dãn là ok,mình chọn imap thì nó hỏi cài nhận email theo dạng gì. còn ko phải mobi thì bạn vào internet wizard làm theo các hướng dẫn là ok(nhưng với đk phải có sóng GPRS mới làm đc vì nó kết nối với sever mà,muốn biết có sóng gprs ko thì bạn nhìn lên trên cột sóng có cái tam giác ngược màu xanh là ok,ko có thì...).

duchuup1i

mình dùng mang mobifone...máy minh có mang gprs rùi nhưng sao vô web thì nó báo cáo là Could not locate remote sever....Để mình làm theo cách củ các bạn xem sao
Thank các bác giúp đỡ....

sonsbv

mình dùng mang mobifone...máy minh có mang gprs rùi nhưng sao vô web thì nó báo cáo là Could not locate remote sever....Để mình làm theo cách củ các bạn xem sao
Thank các bác giúp đỡ....

Khi bạn đã cài được GPRS thành công như đã nói ở trên thì bạn tự cài cấu hình ngay trên máy điện thoại được mà. Trước tiên vào Control panel, sau đó vào connections, rồi vào internet wizard và làm theo hướng dẫn của máy. Hoặc vào đấy tham khảo nhé: http://www.sonyericsson.com/cws/support/phones?lc=vi&cc=vn