• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Son_Nguyen

nhug nó cứ bắt chon chế độ USB mod,mà màn hinh ko lên sao chon a
ko connect dc với PC
Lúc up bạn chạy SE Update Service làm theo các bước như nó hướng dẫn là OK. Đến bước cắm cáp USB thì 1 tay bạn cắm cáp, 1 tay bấm chặt phím @ bên hông máy để nó nhận dạng máy, nếu nó nhận dạng xong thì bạn cứ làm tiếp là sẽ up được.

shadow141206

cho em hỏi đã có bác nào sử dụng dịch vụ moblie data của Viettel chưa.nó có nhanh hơn GPRS nhiều không.làm cách nào để tải cấu hình của nó vì em lên trang web của Viettel tải tự động và cả nhắn tin đến 191 thì nó gửi lại 3 tin nhắn nhưng không thể save lại được.
Nó hiện ra mấy cái ô vuông và *application/x-wap-prov-browser-setting....." dài lắm.
Có phải là do mình đang dùng GPRS nên bị lỗi k.có phải xóa cấu hình GPRS hiện có trong máy không

không cần xoa cấu hình gprs đâu. Mình cũng từng dùng gprs rồi chuyển sang mobile data nè, vẫn giữ cấu hình cũ và lên đều đều :D

fantomat2005

vấn đề là em không thể cài đặt được cấu hình của mobile data.em đăng ký trên trang viettel nó gửi 3 tin nhưng k cài đặt được.

shadow141206

vấn đề là em không thể cài đặt được cấu hình của mobile data.em đăng ký trên trang viettel nó gửi 3 tin nhưng k cài đặt được.

Wen nào bạn ?! Thử nhắn tin qua tổng đài Vịt teo xem :-?. nhớ là mã lưu cấu hình là 1111 nhé (chắc vậy ;;))

fantomat2005

em nhắn tin D P1 đến 191 thì nó gửi lại 3 tin nhắn như thế này
,*application/x-wap-prov-browser-settingsejEl192.168.233.10av-wa"p#mms$mmshttp://docbao.viettelmobile.com/EVIETTELWAP/EVIETTEL HOMEPAGEhttp://docbao.viettelmobile.com
Đấy nguyên văn cả mầu chữ cũng giống thế.làm gì có chỗ nào hỏi gõ pass 1111 như là cài GPRS đâu

conquydo07

Tại vì mình dùng CDA của Indonesia gần 1 năm rồi vẫn ổn đinh với mạng Vina nên chưa muốn chuyển. Giờ có mua giùm cho một người bạn một con P1i với CDA là Singapore Latin, ghét cái bàn phím tiếng Tầu nên muốn chuyển đổi, thành ra là đem máy của mình ra làm chuột bạch luôn :D
Tới giờ này là cả hai con đều ngon :x, một con GW1, một con GW2

Phải mỗi cái bực mình, con máy kia là cái thẻ đểu, cài và mở ứng dụng trên cái thẻ đểu đó lâu dã man x-(

Hình như bác Chung đang nói tới mình.
Một lần nữa cám ơn bác đã giúp em con P1i này. nói chung là em đã chinh phục nàng gần thành công. Chỉ có xíu là em chưa thể cài đặt một account Gmail cho con này được.

Khi soạn thảo word, em gõ tiếng Việt thì bị biến chữ. Nhưng ở excel thì bình thường.

Bác chỉ em cách thiết lập email Gmail nhá.;;);;);;)

sonsbv

Hình như bác Chung đang nói tới mình.
Một lần nữa cám ơn bác đã giúp em con P1i này. nói chung là em đã chinh phục nàng gần thành công. Chỉ có xíu là em chưa thể cài đặt một account Gmail cho con này được.

Khi soạn thảo word, em gõ tiếng Việt thì bị biến chữ. Nhưng ở excel thì bình thường.

Bác chỉ em cách thiết lập email Gmail nhá.;;);;);;)

Về cách cài gmail:
Bạn vào chủ của sony: http://www.sonyericsson.com/cws/support/phones/detailed/phonesetupemail/p1i?lc=vi&cc=vn
Và làm theo hướng dẫn nhé.
Sau khi cài đặt thành công, bạn vào control panel/messaging/email accounts/gmail.
Trong phàn outbox, vào mục sending using group đổi thành internet và tại inbox vào mục receive using group đổi thành internet.
Ngoài ra mình cung cấp một số thông tin:
Trong hòm thư gmail:
Tại phần Basic bạn kiểm tra các thông tin sau:
Account name: gmail.
Email address: .....@gmail.com (địa chỉ thư của bạn).
Connection type: POP3.
Phần Inbox
Incoming sever address: pop.gmail.com.
Username: tên hộp thư của bạn (nguyenvanb)
Pass: của hộp thư bạn.
Phần outbox:
Outgoing sever address:smtp.gmail.com
Click vào mục Use SMTP authentication
Username: tên hộp thư của bạn (nguyenvanb)
Pass: của hộp thư bạn.
Chúc bạn thành công.
PS: nếu không thể cài đặt tự động qua mạng, bạn có thể cài đặt bằng tay theo cách sau:
Bạn vào control panel/messaging/email accounts/more và chon new account và cài đặt theo các thông số tôi đã cung cấp ở trên.

Chỉnh sửa cuối:

conquydo07

Mình đã cài đặt qua mạng và điều chỉnh giống như bro nói. Nhưng khi gửi email thì bị lỗi không gởi được

Chung_tuhinh

Mình đã cài đặt qua mạng và điều chỉnh giống như bro nói. Nhưng khi gửi email thì bị lỗi không gởi được
Để CN này mang nó ra hấp bia :))
Tiện anh cũng up con CQ40 của anh lên Win7 RC luôn, bản Beta tự nhiên bị lỗi kết nối, vào trang Admin của Modem còn không được ...
A kay !

fantomat2005

lần trước mình cài đặt email cũng bị lỗi không vào được nhưng sau đó thay acount name: gmail thành tên giống như trong mail mình đăng ký là được

fantomat2005

có ai biết cách cài đặt cho điện thoại P1 làm modem không.Mình đang định lấy P1 làm modem nhưng không biết làm cách nào.tìm trên mạng chỉ thấy hưỡng dẫn cho điện thoại Nokia thôi

thuyhoang

P1i cần giúp đỡ!!!!!!!!!!!!!

Híc. Em vừa được ông anh cho cái P1i mà ông ấy quên mất cái code rùi. Có bác nào cao thủ giúp em tìm lại code hok? Bác nào giúp đc em thì em sẽ thank khi em vào lại diễn đàn cho bác. híc. Mà còn nữa các bác nè. Máy em filmware mới nhất rồi mà sao chạy chậm lắm. vào tin nhắn cứ như rùa ấy. có cách gì khác phục hok các bác. em mún đổi sang máy khác dùng. Bác nào có ý kiến gì thì reply lại cho em nhé. E đang ở đà nẵng. cám ơn các bác nhiều!!!!!!:((

Son_Nguyen

Ý bạn hỏi tìm lại LOCK CODE của máy chứ gì? Nếu vậy thì bạn tắt phone trước, sau đó dùng XS++ chạy trên PC, kết nối đt với PC = cáp USB, tick vào ô "Smartphone connect", bấm "Connect" rồi giữ chặt phím C của máy, nó chỉ cho bạn 30s thôi. Nếu kết nối thành công thì bạn nhìn sang bảng phía bên trái nó sẽ hiện ra đầy đủ các thông tin của máy, trong đó có mục "Phone lock code", bạn ghi lại rồi nhập vào con P1i của bạn xem sao. Cái XS++ thì bạn có thể pm cho MOD Caohieu88 để lấy nhé. Mình ko nhớ để đâu mất rùi.:(. Chúc bạn thành công. Bạn nên giữ lại P1i mà xài, có nhiều cái hay nếu bạn khám phá ra đó.:D.

thuyhoang

Hic. cám ơn bác nhé. để em thử xem có đươc hok? nhưng mà con phần tin nhắn thì sao hả bác? nó vào đọc tin nhắn với soan tin nhắn chậm lắm bác à? lai hay bị đơ đơ nữa. Khó chịu lắm.

vandunga3

P1i ko ấn C để up Firmware được

e có con p1i mới mua nhưng ko tài nào ấn phím C hoặc @ để connect được với XS và Update Sevice được mặc dù đã thử đi thử lại rất nhiều lần rồi. Bác nào có cách khắc phục lỗi này với ạ? E đã làm mấy con P990i và p1i đều được nhưngn con này nó chuối quá

Chung_tuhinh

lần trước mình cài đặt email cũng bị lỗi không vào được nhưng sau đó thay acount name: gmail thành tên giống như trong mail mình đăng ký là được
Đúng đó bro, cả với outlook cũng vậy.
Ví dụ như địa chỉ mail là abc@xyz.com thì account name cũng vậy

fantomat2005

không ai biết cách dùng P1i làm modem ah.em đang cần gấp lắm.em thử mấy lần nhưng không thể nào làm được

vuden08

Mấy anh cho em hỏi tí: Em xài p1i, sau khi em master reset, thi GPRS hoat động không ổn định nữa, toàn báo Detached. mỗi lần em dùng wirless, đã conect rồi, những mỗi lần vào trang nào thì máy lại hiện ra : Conect internect : Group account, dòng bên dưới nó là internet, em conect thì vào được. Nhưng thấy rất phiền! huhu! giúp em với nhé!

vuden08

hehe! Mấy anh cho em hỏi tí: Em xài p1i, sau khi em master reset, thi GPRS hoat động không ổn định nữa, toàn báo Detached. mỗi lần em dùng wirless, đã conect rồi, những mỗi lần vào trang nào thì máy lại hiện ra : Conect internect : Group account, dòng bên dưới nó là internet, em conect thì vào được. Nhưng thấy rất phiền! huhu! giúp em với nhé!