• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

nguyendoanto

mình tưởng là cài fonts ở ổ D chứ?nếu cài ở ổ C lúc muốn xóa thì đâu có xóa được?
Posted via Mobile Device
C hoặc d đều được cả. Nếu muốn xóa chỉ cần đổi tên khác như fonts1 rồi restart máy, bây giờ xóa thoải mái

anhtuan206

Posted via Mobile Device
C hoặc d đều được cả. Nếu muốn xóa chỉ cần đổi tên khác như fonts1 rồi restart máy, bây giờ xóa thoải mái

mình đã cài vào ổ D rồi nhưng vẫn bị lỗi fonts.thế mới ác chứ.mình cài 4 fonts chuẩn của p1i ấy.hic!

nguyendoanto

mình đã cài vào ổ D rồi nhưng vẫn bị lỗi fonts.thế mới ác chứ.mình cài 4 fonts chuẩn của p1i ấy.hic!
Posted via Mobile Device
bạn có khởi động lại máy không vậy. Font này là ở ổ Z của mình luôn đó. Nếu đã ko dược thì đổi cda và up lên r6e28 đi. Ko cần chép font gì cả. Mod vô tư

anhtuan206

Posted via Mobile Device
bạn có khởi động lại máy không vậy. Font này là ở ổ Z của mình luôn đó. Nếu đã ko dược thì đổi cda và up lên r6e28 đi. Ko cần chép font gì cả. Mod vô tư

mình đã khởi động lại máy rồi.nhưng vẫn không được.máy mình mua ở Đài Loan vì năm ngoái mình học ở đó về mà.nên nhiều cái mình trả biết làm thế nào?cho mình hỏi máy mình mua bên đó đổi cda có ảnh hưởng gì không nhỉ?

NokuaN70

Well-Known Member
mình đã khởi động lại máy rồi.nhưng vẫn không được.máy mình mua ở Đài Loan vì năm ngoái mình học ở đó về mà.nên nhiều cái mình trả biết làm thế nào?cho mình hỏi máy mình mua bên đó đổi cda có ảnh hưởng gì không nhỉ?

Không ảnh hưởng gì đâu bạn, cứ đổi thoải mái, nhưng nhớ đọc kỹ hướng dẫn và các bài của những người đi trước nhé, sẽ có kg ít kinh nghiệm quý giá đấy :D

Posted via Mobile Device

duchuup1i

các bác ơi làm ơn cho em hỏi có pm nào chặn cuộc gọi đi từ máy ko??e dùng MCleaner nhưng chỉ chặn dc cuộc gọi và tin nhắn đến thôi.có cách nào chặn dc cuộc gọi đi và tin nhắn từ máy mình gửi đi k hé???
Mong các bác giúp đỡ

Chung_tuhinh

các bác ơi làm ơn cho em hỏi có pm nào chặn cuộc gọi đi từ máy ko??e dùng MCleaner nhưng chỉ chặn dc cuộc gọi và tin nhắn đến thôi.có cách nào chặn dc cuộc gọi đi và tin nhắn từ máy mình gửi đi k hé???
Mong các bác giúp đỡ
Cái này bạn vào phần call setting rồi vào cái restricted call.
Nó chính là phần cài đặt hạn chế các cuộc gọi đi.
Nhưng bản phải đăng kí với nhà mạng để được cung cấp mật khẩu.

nguyendoanto

Mong các bác giúp đỡ
Posted via Mobile Device[/i
Dùng ADL 1.0 đó bạn. Chọn ứng dụng rồi cài pass cho nó. Nhập đúng mới dùng được. Kiếm bản việt hóa cho dễ xài]

anhtuan206

Không ảnh hưởng gì đâu bạn, cứ đổi thoải mái, nhưng nhớ đọc kỹ hướng dẫn và các bài của những người đi trước nhé, sẽ có kg ít kinh nghiệm quý giá đấy :D

Posted via Mobile Device

thanks bác nhé.bác cho em hỏi nếu đổi cda sẽ được gì không?nếu đổi mà xong muốn trở về nguyên gốc cda có được không?

NokuaN70

Well-Known Member
thanks bác nhé.bác cho em hỏi nếu đổi cda sẽ được gì không?nếu đổi mà xong muốn trở về nguyên gốc cda có được không?

Đổi CDA bạn sẽ có lợi về nhiều mặt: máy ít kén sim, sóng tốt(cái này do mấy anh em trên 4rum sau khi đổi CDA nhận xét), nếu là CDA của Sing,Hongkong thì hay bị lỗi font khi đọc tiếng Việt, sau khi đổi CDA sẽ khắc phục triệt để. Bạn vẫn có thể chuyển lại CDA cũ nếu bạn không thích CDA mới.

Posted via Mobile Device

anhtuan206

Đổi CDA bạn sẽ có lợi về nhiều mặt: máy ít kén sim, sóng tốt(cái này do mấy anh em trên 4rum sau khi đổi CDA nhận xét), nếu là CDA của Sing,Hongkong thì hay bị lỗi font khi đọc tiếng Việt, sau khi đổi CDA sẽ khắc phục triệt để. Bạn vẫn có thể chuyển lại CDA cũ nếu bạn không thích CDA mới.

Posted via Mobile Device

vậy là đổi CDA chỉ có tác dụng vậy thì chắc mình không cần đổi.vì các vấn đề bác nói ở trên máy mình đều dùng ok.mà đổi CDA có cài được tiếng việt không bác nhỉ?vì máy mình bây giờ chưa cài được tiếng việt.thanks bác nha!

NokuaN70

Well-Known Member
vậy là đổi CDA chỉ có tác dụng vậy thì chắc mình không cần đổi.vì các vấn đề bác nói ở trên máy mình đều dùng ok.mà đổi CDA có cài được tiếng việt không bác nhỉ?vì máy mình bây giờ chưa cài được tiếng việt.thanks bác nha!

Nếu CDA của bạn là R6G04 thì cài dc.

Posted via Mobile Device

anhtuan206

Nếu CDA của bạn là R6G04 thì cài dc.

Posted via Mobile Device

máy của mình có thông số là:
phone CXC162037 R9K009
Bluetooth CXC162143 R1D
Organizer CXC162156 R6G04
CDA CDA162024/56 R11A
bây giờ muốn cài tiếng việt là chỉ cần đổi CDA là cài được đúng không bác?

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
phone CXC162037 R9K009
Bluetooth CXC162143 R1D
CDA CDA162024/56 R11A

Thông số CDA vậy là cài dc rồi, nhưng tiếng Việt cài v ào thì nó hiển thị chỉ dc khoảng 90% số còn lại nó vẫn là Eng. Không hiểu lý do tại sao?

Posted via Mobile Device

XiaoGui

phone CXC162037 R9K009
Bluetooth CXC162143 R1D
CDA CDA162024/56 R11A

CDA của bác là của Sing,có tiếng Hoa và tiếng Anh phải ko? Thấy anh Nokua nói cài được tiếng việt nhưng chỉ hiển thị 90%,em nghĩ đó là do nó xung đột giữa font tiếng trung và tiếng việt nên mới vậy. Nhưng em cũng chưa thử cài font tiếng việt bao giờ. Có ai cài thành công trên CDA này chưa cho em tham khảo với

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
CDA của bác là của Sing,có tiếng Hoa và tiếng Anh phải ko? Thấy anh Nokua nói cài được tiếng việt nhưng chỉ hiển thị 90%,em nghĩ đó là do nó xung đột giữa font tiếng trung và tiếng việt nên mới vậy. Nhưng em cũng chưa thử cài font tiếng việt bao giờ. Có ai cài thành công trên CDA này chưa cho em tham khảo với

Cái này kg phải cài Font em, mà cài gói ngôn ngữ tiếng Việt, anh đã cài thử thì tại Menu nó chỉ hiển thị 6 Icon có tiếng Việt còn lại thì tiếng Anh. Nhìn nó ba rọi lắm :)

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Cái này kg phải cài Font em, mà cài gói ngôn ngữ tiếng Việt, anh đã cài thử thì tại Menu nó chỉ hiển thị 6 Icon có tiếng Việt còn lại thì tiếng Anh. Nhìn nó ba rọi lắm :)

Posted via Mobile Device

Ui,nhưng của em đang có tiếng Hoa cài gói ngôn ngữ tiếng việt ko biết có vấn đề j ko? Lại đánh nhau loạn xạ lên thì sợ lắm.hihi. Thế CDA của anh cũng là của Sing ạ?

quocdatuce

Bác nào biết cách kết nói wrielless p990i và laptop để truy cập mạng chi cho em với . Em loay hoay mãi không được. thanks

XiaoGui

Bác nào biết cách kết nói wrielless p990i và laptop để truy cập mạng chi cho em với . Em loay hoay mãi không được. thanks

Cụ thể là bác muốn dùng wifi của laptop để vào mạng trên điện thoại hay ngược lại,bác phải nói rõ thì mới dễ giải quyết