• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

anhtuan206

CDA của bác là của Sing,có tiếng Hoa và tiếng Anh phải ko? Thấy anh Nokua nói cài được tiếng việt nhưng chỉ hiển thị 90%,em nghĩ đó là do nó xung đột giữa font tiếng trung và tiếng việt nên mới vậy. Nhưng em cũng chưa thử cài font tiếng việt bao giờ. Có ai cài thành công trên CDA này chưa cho em tham khảo với

ủa máy mình mua ở Đài Loan mà.sao lại là CDA của Sing nhỉ?à có lẽ do mình mới up lại phần mềm nên nó mới ra vậy nhỉ?nếu mà cài không hiện thị hoàn toàn tiếng việt thì nhìn sao được nhỉ?thế thì cứ để nguyên tiếng anh và trung dùng cho nó ok.mình đang dùng font tiếng việt đây.dùng ok lắm.hôm trước có bác nào up lên có loại font đọc được cả tiếng trung và tiếng việt.mình dow về dùng.nhưng có 1 nhược điểm là font chứ hơi bé.nhưng ko sao.miễn là đọc được cả tiếng trung và tiếng việt là ok rồi.

XiaoGui

ủa máy mình mua ở Đài Loan mà.sao lại là CDA của Sing nhỉ?à có lẽ do mình mới up lại phần mềm nên nó mới ra vậy nhỉ?nếu mà cài không hiện thị hoàn toàn tiếng việt thì nhìn sao được nhỉ?thế thì cứ để nguyên tiếng anh và trung dùng cho nó ok.mình đang dùng font tiếng việt đây.dùng ok lắm.hôm trước có bác nào up lên có loại font đọc được cả tiếng trung và tiếng việt.mình dow về dùng.nhưng có 1 nhược điểm là font chứ hơi bé.nhưng ko sao.miễn là đọc được cả tiếng trung và tiếng việt là ok rồi.

Máy em mua ở Quảng Châu nè,nhưng vẫn dùng CDA của Sing,vì CDA của Sing sẽ là tiếng Trung giản thể,còn nếu của Hongkong hoặc Đài Loan thì nó sẽ là tiếng Trung phồn thể,đọc hiểu chết luôn,hihi. Mà anh cũng học tiếng Trung ah?

vuongtrungduong

cả 2 cái đều có wireless mà?sao lại phải kết nối với nhau để vào mạng nhỉ?vì như thế thì 1 cái cũng có làm tăng tốc truy cập cho cái còn lại đâu?còn nếu hỏi kết nối P9 với oai-lét dư lào thì...TỊU!

vuongtrungduong

@XiaoGui :rắc rối nhỉ,may quá máy mình hàng Pháp,về đã là GW2 rùi,cài tiếng Việt vô tư,nhưng chắc cậu học bên đó thì cần CDA của Sing hơn nhỉ?học tiếng Tàu cho tiện mà.

xenosensi

cho em hỏi chút. p990 giá 2tr4 thì mua được ko vậy, mà làm sao để xem thử máy đó tôt hay ko vậy. thx

XiaoGui

cả 2 cái đều có wireless mà?sao lại phải kết nối với nhau để vào mạng nhỉ?vì như thế thì 1 cái cũng có làm tăng tốc truy cập cho cái còn lại đâu?còn nếu hỏi kết nối P9 với oai-lét dư lào thì...TỊU!

Có thể ý của bác ấy là nhà bác ấy ko có wifi,nên có thể dùng laptop để chia sẻ mạng sang cho P990i dùng. Nếu đúng như vậy thì có thể giải quyết được. Rất đơn giản với windows vista và windows 7. Em toàn lên mạng bằng P1i qua wifi của laptop đấy chứ,khỏi cần đầu tư cổng phát wifi làm chi.hehe

vuongtrungduong

cho em hỏi chút. p990 giá 2tr4 thì mua được ko vậy, mà làm sao để xem thử máy đó tôt hay ko vậy. thx

P990i ngon thì mới đòi đc giá đó,còn ko thì 2tr1/ 2tr2 thôi bạn ạh,đồ đạc đủ cả thì mới có giá 2tr4 đc.thử máy tốt hay ko thì phải có nhièu kinh nghiệm tích cóp qua thời gian tiếp xúc,ko thể nói qua trên topic đc đâu,bạn tìm đọc bài "Cần tư vấn gấp mua P990i" có trong diễn đàn đó,sẽ có thêm vài hiểu biết tổng quát có thể giúp bạn trong việc này,nhưng ko có gì là chắc chắn cả,nên đi với ai đó sành sỏi thì mới an tâm đc phần nào.
chúc vui!

anhtuan206

Máy em mua ở Quảng Châu nè,nhưng vẫn dùng CDA của Sing,vì CDA của Sing sẽ là tiếng Trung giản thể,còn nếu của Hongkong hoặc Đài Loan thì nó sẽ là tiếng Trung phồn thể,đọc hiểu chết luôn,hihi. Mà anh cũng học tiếng Trung ah?

uh mình sang Đài học tiếng.nhưng học có 1 năm thôi.mình học chữ phồn thể mà.bây giờ về muốn học chữ trung giản thể khó quá nhiều chữ nhìn ko nhận ra được.nhưng mình học tiếng để phục vụ cho công việc thôi.bạn còn học ko?về nước chưa?

XiaoGui

@XiaoGui :rắc rối nhỉ,may quá máy mình hàng Pháp,về đã là GW2 rùi,cài tiếng Việt vô tư,nhưng chắc cậu học bên đó thì cần CDA của Sing hơn nhỉ?học tiếng Tàu cho tiện mà.

Đúng rồi ạ,em ở bên này mà ko có tiếng Trung dùng bức xúc lắm,gửi tin nhắn một loạt ô vuông,thôi đành hi sinh ko có tiếng việt. Nhưng tiếc ở chỗ ko có tiếng việt nên ko thể cài mấy cái từ điển trung việt được.hix

dqt

Giá 2.4 triệu thì cũng không thể gọi là rẻ đâu. Mình mua cách đây gần năm mà có 2.75 thôi, máy mới lại thừa phụ kiện.
Một vài lưu ý khi bạn mua máy cũ là test tất cả các phím xem có phím nào liệt không? Bạn có thể tham khảo trên diễn đàn để biết phải kiểm tra như thế nào và kiểm tra những gì.
Chúc bạn mua được máy tốt, giá rẻ. Thân!!!

hoanganht

Tớ vừa mua 2.1 cho thằng bạn cách đây 2 tuần.p990i Máy sách tay còn mới chưa xây sát nhiều.Phụ kiện đầy đủ.Đang dùng rât ổn.

anhtuan206

Đúng rồi ạ,em ở bên này mà ko có tiếng Trung dùng bức xúc lắm,gửi tin nhắn một loạt ô vuông,thôi đành hi sinh ko có tiếng việt. Nhưng tiếc ở chỗ ko có tiếng việt nên ko thể cài mấy cái từ điển trung việt được.hix

trong diễn đàn có bác đã up font đọc được cả tiếng việt và tiếng trung mà.mình đang cài này.dùng ok.có 1 nhược điểm chữ hơi nhỏ.

quocdatuce

Hiên em có con laptop kết nối internet giờ em muốn biến máy laptop thành modam phát wrieless sau đó dùng điện thoại để truy cập internet qua laptop bằn wrieless.
Bác nào đã thử rùi giúp em với:|. thanks

XiaoGui

trong diễn đàn có bác đã up font đọc được cả tiếng việt và tiếng trung mà.mình đang cài này.dùng ok.có 1 nhược điểm chữ hơi nhỏ.

Ah,em có biết và dùng thử cái font đấy rồi,nhưng mà chữ nhỏ quá nhìn ko đẹp mắt tí nào. Em đang dùng tạm cái font để đọc được tiếng việt trong mobireader thôi,còn những cái kia thì đành chấp nhận nó vậy.

XiaoGui

Hiên em có con laptop kết nối internet giờ em muốn biến máy laptop thành modam phát wrieless sau đó dùng điện thoại để truy cập internet qua laptop bằn wrieless.
Bác nào đã thử rùi giúp em với:|. thanks

Ah ha,thế này thì đơn giản,mình vẫn thường lên mạng bằng điện thoại kiểu này. Nếu máy tính bác dùng win vista hoặc win 7 thì rất đơn giản.
-Đầu tiên bác vào Control Panel>Network and Sharing Center>Set up connection or network.
-Ở trong phần Choose a connection option bác chọn Set up a wireless ad hoc network rồi Next.
-Network name là j tùy bác
Security type chọn là WEP
Security key là mật khẩu
Sau đó next để kết thúc

Ở trên điện thoại thì bác vào wlan rồi scan để tìm cái account mình vừa tạo trên máy tính,sau khi scan được thì bác connect nó rồi vào internet accounts sửa 1 số thứ trong cái acc đó.
Trong security để là WEP
Network mode: Ad hoc
Ad hoc channel: 11
click vào More>Next>điền pass vào chỗ WEP key 1 rồi cứ thế save lại

Từ sau bác muốn vào thì bác cứ mở wifi máy tính lên,chọn cái account đó rồi bấm cho nó connect,sau đó vào điện thoại kết nối là sẽ được.

P/S: Em nói hơi dài dòng nếu bác có chỗ nào chưa rõ thì em sẽ nói lại cho,mong bác thông cảm :|

vuongtrungduong

@xiagui : khổ nhể :D tớ học mỗi tiếng Ăng-lê với Pháp thoai,toàn ngữ hệ Latin ko ngại cái vụ chữ tượng hình hehe.hè này cố gắng về sớm nhé!

anhtuan206

Ah,em có biết và dùng thử cái font đấy rồi,nhưng mà chữ nhỏ quá nhìn ko đẹp mắt tí nào. Em đang dùng tạm cái font để đọc được tiếng việt trong mobireader thôi,còn những cái kia thì đành chấp nhận nó vậy.

font của bạn đọc tiếng việt các chương trình cài như walkman hay vào web không?nếu đọc được có thể cho mình xin không?

vuongtrungduong

bài viết hướng dẫn chi tiết,thanks A Quỷ(có phải bên đó có cách gọi này ko :)) mà gọi cậu là AQuỷ hay ATiểu đây ta?)
nhưng ko biết có như vậy đối với XP ko?chắc ko 90% thì cũng 89% na ná nhỉ?

duchuup1i

các bác ơi mún máy coi đc fim online thì fai cài core player fai k???nhưng sao khi cài rùi em vô mấy trang voi fim online thì vẫn coi k dc...nó hiện lên thông báo là cần faiu cài flash player j đó...
UIQ3 có pm nào hổ trợ down load nhanh k hé các bác???
MOng các bác giúp dùm e...

NokuaN70

Well-Known Member
Core Player chỉ xem You tube dc thôi, chứ những web khác do nó phát với định dạng phim khác ngoài định dạng FLV nên kgông coi dc, vả lại Flash Player đó kg có cho UIQ nên sẽ kg xem dc những web như bạn nói.
Posted via Mobile Device