• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

theinnocent

Hehê, cám ơn bạn, tớ cũng mò ra rồi. Tớ cũng nghĩ là sau khi up firmware thì ổ C đâu còn gì nữa nên mò ở ổ D.

theinnocent

1 vấn đề nữa là các phần mềm mình đã cài bầy giờ muốn cài lại nó cứ báo là " already exist" nhưng mà chả biết khởi động ở đâu??? Các bạn có biết tìm ở đâu kô?

XiaoGui

1 vấn đề nữa là các phần mềm mình đã cài bầy giờ muốn cài lại nó cứ báo là " already exist" nhưng mà chả biết khởi động ở đâu??? Các bạn có biết tìm ở đâu kô?

Thường thì phần mềm cài xong nó ở trong Tools mà. Không thấy là chưa cài được rồi,bác remove nó đi rồi cài lại xem sao

wonbow

không biết các anh có dùng phần mềm chát ola không em khi up hình lên trên ola thi mấy báo camera không hổ trợ jar có ai biết tại sao như vậy không em mún up hình lên đó để chia sẽ nhưng không được. nhìn người ta up hình được ma mình không được ấm ức :(( . em đang dùng p990i mong các anh chỉ bảo .

theinnocent

Thường thì phần mềm cài xong nó ở trong Tools mà. Không thấy là chưa cài được rồi,bác remove nó đi rồi cài lại xem sao

Có 1 số chương trình ở Tools mình remove xong thì cài lại được, còn 1 số cái chả biết ở đâu, unistall cũng kô được, install thì báo " already exist" rồi cài hay kô cũng chả biết chạy ở đâu??? Chả lẽ lại phải fomat ổ D???

duchuup1i

có cách nào mod làm cho 1 phím bi liệt k hé các bác..Hoặc là có cách nào làm cho cả bàn phím k sử dụng dc k hé????????

alextran195

Những file bạn nói khi giải nén nó ra "một đống" file class là những file game Java, với những file đó bạn chỉ cần chép vào thẻ nhớ rồi sử dụng File manager mở nó ra là máy sẽ tự động cài đặt thôi. Chúc vui nhé.

Posted via Mobile Device

sorry minh hơi kém về vấn đề java này , file maneger la file đuôi Jad giống của Opera mini phải ko nhưng trong game minh down về đó hổng có.. mình làm sao giơ`? help.

shadow141206

sorry minh hơi kém về vấn đề java này , file maneger la file đuôi Jad giống của Opera mini phải ko nhưng trong game minh down về đó hổng có.. mình làm sao giơ`? help.

Thường thì, khi down về, bạn giải nén một lần sẽ ra đc file *.jar, chỉ cần chép file này vào máy rồi dùng file Manager mở ra rồi install là okie thôi :D

Son_Nguyen

Hôm qua đi mua cái cáp tivi out cho con N95 ở chỗ quen nhân tiện xem luôn con P1i, cầm & dùng thử thấy thích thật, đang phân vân quá, xài quen w950i rồi nên nửa muốn đổi nửa ko, giá em nó là 3t6, gần như mới cứng.

NokuaN70

Well-Known Member
Hôm qua đi mua cái cáp tivi out cho con N95 ở chỗ quen nhân tiện xem luôn con P1i, cầm & dùng thử thấy thích thật, đang phân vân quá, xài quen w950i rồi nên nửa muốn đổi nửa ko, giá em nó là 3t6, gần như mới cứng.

Múc nó luôn :D.

Posted via Mobile Device

emlaDuc

về wifi P990i

sau khi up fw mới và mod tùm lum,ì xèo cho P9 của e,trong đó có mod luôn wifi+wed của bác Dongxanh,sau khi mod,reset máy,bật lên,test wifi thì báo lỗi unnable to connect,bro nào cao thủ xin giúp đỡ e ,thx mọi người đã xem topic.

mailee

bàn phím cực đã, nhắn tin cực nhanh, tốc độ cực đại, vào web cực sướng,.....còn chần chờ gì nữa =D>=D>=D>=D>=D>

Eleien

cho mình hỏi, mình tạo đườg dẫn New Note cho pm Notes (mod từ G900) trong Popup Menu cho con p1i của mình, mà sao nó k mở New Note bằg Notes G900 mà lại mở New Note bằg Notes mặc định của máy zị? mình đã nhập UID là A0008D6C (mặc định máy là 10003A70). ai bít xin chỉ giáo

theinnocent

Thx bạn sonbsv nhiều, cuối cùng thì tớ cũng cài được PM gõ TV của bác Tài để post bài lên 4r!
Sau khi up lại firmware tớ bị 1 lỗi nữa rất khó chịu, đó là cảm ứng hơi bị lệch sang bên trái và lên phía trên 1 ít. Cực kỳ khó chịu khi phải đánh dấu vào những điểm nhỏ, đặc biệt sát màn hình phía bên trái thì chịu luôn. Tích chỗ này nó ra chỗ khác. Có bạn nào đã từng bị lỗi này chưa?
Posted via Mêbile Device

Caohieu88

Thx bạn sonbsv nhiều, cuối cùng thì tớ cũng cài được PM gõ TV của bác Tài để post bài lên 4r!
Sau khi up lại firmware tớ bị 1 lỗi nữa rất khó chịu, đó là cảm ứng hơi bị lệch sang bên trái và lên phía trên 1 ít. Cực kỳ khó chịu khi phải đánh dấu vào những điểm nhỏ, đặc biệt sát màn hình phía bên trái thì chịu luôn. Tích chỗ này nó ra chỗ khác. Có bạn nào đã từng bị lỗi này chưa?
Posted via Mêbile Device

Câu trả lời cho bạn ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=41202

duchuup1i

các bác ơi làm ơn cho em hỏi mún chat trên yahoo bằng dt thì fai làm sao hé???có cách nào làm dc k hé các bác???

eternal_vnn

các bác ơi làm ơn cho em hỏi mún chat trên yahoo bằng dt thì fai làm sao hé???có cách nào làm dc k hé các bác???

bạn có thể cài đặt rất nhiều pm chat miễn phí hiện nay như Slick,Yamee,Vitalk,Morange(có rất nhiều bên mục Ứng dụng-bạn tự khám phá nhé)... với điều kiện máy bạn đã kết nối GPRS,sau đó bạn chạy pm chat đó,đăng kí tk(với 1 số pm có thể ko cần đăng kí-Yamee chẳng hạn) và login là đã chat đc rùi đấy!
chúc bạn vui!

Son_Nguyen

Anh em xài P1i cho mình hỏi chút: CDA của P1i thì nên change sang GW1 hay GW2 để chạy ổn định hơn, mình xài VIETTEL. Mới lụm thêm con P1i hôm qua, từ bây giờ quyết gắn bó với UIQ3 luôn.:D.
@Hương: O9xx19xx29 là nick của anh Tú, boy thứ thiệt đó em, đừng gọi là chị nữa kẻo anh ấy giận đấy.=)).