• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Caohieu88

Anh em xài P1i cho mình hỏi chút: CDA của P1i thì nên change sang GW1 hay GW2 để chạy ổn định hơn, mình xài VIETTEL. Mới lụm thêm con P1i hôm qua, từ bây giờ quyết gắn bó với UIQ3 luôn.:D.
@Hương: O9xx19xx29 là nick của anh Tú, boy thứ thiệt đó em, đừng gọi là chị nữa kẻo anh ấy giận đấy.=)).

Anh Sơn ăn chơi quá, nếu anh quyết dùng UIQ thì để lại cho em con N95 giá "ưu đãi" nhá =)), chứ cầm 3 cái điện thoại to nặng lắm ;;) ;;)
PS: Hương gọi kiểu đó mà đi offline gặp anh Tú dễ chết lắm :D

Son_Nguyen

Anh Sơn ăn chơi quá, nếu anh quyết dùng UIQ thì để lại cho em con N95 giá "ưu đãi" nhá =)), chứ cầm 3 cái điện thoại to nặng lắm ;;) ;;)
PS: Hương gọi kiểu đó mà đi offline gặp anh Tú dễ chết lắm :D

Con N95 anh gần như đổi ngang tiền để lấy P1i rùi, chứ cầm 3 máy để nặng hết túi mất thôi.:)). Mà N95 thì sau 1 tgian dùng thật sự anh vẫn ko quen = UIQ3 nên quyết định lấy P1i về, bây giờ cặp song sát của anh là W950i & P1i.:D.
@Hiếu: anh hỏi tí: bản XS++ mới nhất nó đã tích hợp sẵn cái GDFS pack rồi hả em? Anh vẫn còn giữ cái pack cũ hồi down ở bên topic change CDA cho UIQ3, ko biết có cần thiết ko nhỉ? Tối qua MU đá chán quá, thua 0-2 mới đau chứ.

shadow141206

Anh em xài P1i cho mình hỏi chút: CDA của P1i thì nên change sang GW1 hay GW2 để chạy ổn định hơn, mình xài VIETTEL. Mới lụm thêm con P1i hôm qua, từ bây giờ quyết gắn bó với UIQ3 luôn.:D.
@Hương: O9xx19xx29 là nick của anh Tú, boy thứ thiệt đó em, đừng gọi là chị nữa kẻo anh ấy giận đấy.=)).

Anh dùng P1i nên chuyển CDA sang GW2 đi, dùng thoải mái, cực kỳ ổn định ;)

Son_Nguyen

Anh dùng P1i nên chuyển CDA sang GW2 đi, dùng thoải mái, cực kỳ ổn định ;)

Thanks em nhiều, còn 1 vấn đề nữa anh viết hỏi ở bài trên ấy: bản XS++ mới nhất có sẵn cái GDFS pack ko em? Nếu được thì gửi lại cho anh file CDA GW2 nhé.

emlaDuc

về wifi P990i

mod ơi cho e hỏi chút,hồi trước e vào control panel->connections->internet account->defaultwifiaccount,vào trong đó chỉnh sửa được thông số,sao bây giờ e không vào được,nó thông báo là THIS ACCOUNT IS READ ONLY AND CANNOT BE CHANGE!,có bro nào giúp e vào được như hồi trước được không,thx bro.

SE990i

lcg jukebox 2.52 Đòi Update và cách khắc phục ?

Hiện nay mình xài con p990i và cài LCG Jukebox 2.52
Máy mình đã hack ổ C,nhưng sao nó đòi Update,cứ mỗi lần vào là nó bảo check Internet.Các Bro chỉ giúp giùm với.Vừa tậu được chú P990i nên muốn vọc và học hỏi kinh nghiệm,Mong các bro chỉ giáo.Xin chân thành cám ơn

NokuaN70

Well-Known Member
Hiện nay mình xài con p990i và cài LCG Jukebox 2.52
Máy mình đã hack ổ C,nhưng sao nó đòi Update,cứ mỗi lần vào là nó bảo check Internet.Các Bro chỉ giúp giùm với.Vừa tậu được chú P990i nên muốn vọc và học hỏi kinh nghiệm,Mong các bro chỉ giáo.Xin chân thành cám ơn

Bạn có nhầm không? Jukebox bản mới nhất là 2.41 chứ làm gì có bản 2.52?

Posted via Mobile Device

conong

xóa contact history trong Message

Hi ACE, em đang xài SE P990

Khi mình tạo 1 tin nhắn mới bấm ngay chỗ "To:" thì nó show ra 5 số mới nhất mình mới gửi, có cách nào clear history ngay chỗ này này không ?

Thanksss

zerolenovo

nắp đậy thẻ nhớ p990i

mấy pro cho em hỏi nắp đậy thẻ nhớ p990i có thay được ko vậy. mấy em bị đức cái nắp thẻ hớ rồi huhu:(( :(( :(( :(( :((

vuongtrungduong

chúc mừng,caí nắp đấy nó theo cả bộ vỏ,nếu nặng quá là đc thay vỏ roài đấy,nếu bạn khéo tay tí thì có thể dùng keo gắn lại cái đoạn cao su mềm của nó xem sao?mà mình đã từng thấy người dùng P1i KO CÓ NẮP ĐẬY THẺ NHỚ! sợ gì bạn!

phanminhtri

e mod camera ver2 khi bấm chụp ko chụp đc đèn plash thì sáng lên thôi,mất chức năng cảm ứng trong phần camera lun,bác nào giúp e với thankss

CHUON

P990I lash xong báo lắp thẻ sim

mấy anh xem cái log giúp em rồi cho em hướng giải quyết với thanks all
v0.914020/UNI
CARD SERIAL: 00023100
Loaded 51 flash descriptors
writing D:\flie lash cac\P990i_Generic_World1_R9G007_R6D23_R6D23.zip
Processing package
D:\flie lash cac\P990i_Generic_World1_R9G007_R6D23_R6D23.zip

please select any COM port as interface
smartphone setup failed
Break.
Elapsed:0 secs.
writing D:\flie lash cac\P990i_Generic_World1_R9G007_R6D23_R6D23.zip
Processing package
D:\flie lash cac\P990i_Generic_World1_R9G007_R6D23_R6D23.zip

detected MASTER on COM12, SLAVE on COM13
PDA EROM VERSION: CXC162060 R1A10
package not contains ISP files
Processing ACPU files
PROCESSING: Core OS
FILE FLASHED OK
PROCESSING: ROFS1
FILE FLASHED OK
PROCESSING: ROFS1 Extension
FILE FLASHED OK
PROCESSING: ROFS2
FILE FLASHED OK
PROCESSING: USERDATA
FILE FLASHED OK
PLEASE IGNORE "PRESS POWER ON" MESSAGES !!!!
fetched MASTER on COM12, SLAVE on COM13
Open COM port OK
ChipID:7100,EMP protocol:0301
PHONE IS BROWN
FLASH CID detected:49
Speed:921600
OTP LOCKED:1 CID:49 PAF:0 IMEI:00460101860548 CERT:BROWN
LDR:060524 0930 LIECXC1325414_DB2000_FLASHLOADER_R1A003
Processing CCPU files
Flashing:
R6A04_CXC162087_CCPU_fs_HE_Red_CID49_Respin.software
CURRENT FLASH FILE CID:49
SSW uses complete hash, hash len is:160
HDR block not accepted,error:2
Break.
Elapsed:630 secs.
:(

myp990i

Làm sao mở Task (ko phải task manager) khi tháo Flip P990i....?

Em thấy P990i khi mà flip đóng, ta ấn phím sang bên phải sẽ hiệ danh sách tin nhắn, cuộc gọi,... và tab bên cạnh (là task thì phải) hiện danh sách các phần mềm mình cần gọi nhanh như là speed contact, RSS, ghi âm.... rất tiện lợi, và mình có thể thêm bớt cái danh sách đó.
Em đã thử rồi, khi flip đóng mình làm như trên đến bảng danh sách pm và ứng dụng cần gọi nhanh đó, mình mở flip ra thì danh sánh đó vẫn còn và icon to hơn.
Em muốn hỏi các bác là khi tháo flip ra rồi (hoặc flip mở) thì làm sao để gọi cái đó ra được. Mong các bác giúp đỡ.
Thank........

myp990i

Làm sao mở Task khi tháo Flip P990i....?

Em thấy P990i khi mà flip đóng, ta ấn phím sang bên phải sẽ hiệ danh sách tin nhắn, cuộc gọi,... và tab bên cạnh (là task thì phải) hiện danh sách các phần mềm mình cần gọi nhanh như là speed contact, RSS, ghi âm.... rất tiện lợi, và mình có thể thêm bớt cái danh sách đó.
Em đã thử rồi, khi flip đóng mình làm như trên đến bảng danh sách pm và ứng dụng cần gọi nhanh đó, mình mở flip ra thì danh sánh đó vẫn còn và icon to hơn.
Em muốn hỏi các bác là khi tháo flip ra rồi (hoặc flip mở) thì làm sao để gọi cái đó ra được. Mong các bác giúp đỡ.
Thank........

Caohieu88

Thank........

Có icon ngoài cùng bên trái (trong 4 icon mặc định ngoài của P9) đó bạn. nó tương ứng với Icon khi ấn phím phải của Flip close!

myp990i

Có icon ngoài cùng bên trái (trong 4 icon mặc định ngoài của P9) đó bạn. nó tương ứng với Icon khi ấn phím phải của Flip close!

Có phải là Activity menu ko nhỉ? Em đã làm thao tác đổi 4 cái icon đầu tiên để đẩy Activity menu vào trong, ko hiện ra nữa rồi. Nếu thế thì em lại lấy lại là được chứ gì?

Caohieu88

Có phải là Activity menu ko nhỉ? Em đã làm thao tác đổi 4 cái icon đầu tiên để đẩy Activity menu vào trong, ko hiện ra nữa rồi. Nếu thế thì em lại lấy lại là được chứ gì?

Đúng rồi bạn, bạn chỉ cần thay đổi thông số hex trong Semc_default.rsc để lấy lại Activity Menu là được!!

Son_Nguyen

Anh em xài P1i cho mình hỏi chút: đã có ai bị lỗi này chưa nhỉ: mình mod xong icon & pin sóng thì lúc tick vào cột báo sóng để chuyển sang chế độ FILGHT MODE thì nó báo: Dump file created, sau đó kèm theo dòng chữ:
App closed
App: EikAppUiServerThread
Reason code: EIKON-DIALOG
Reason number: 5

Mình có nhớ đã gặp lỗi này ở đâu rồi nhưng ko tìm thấy. Anh em nào biết cách khắc phục giúp mình với. Mình đau đầu với cái lỗi này từ tối qua rồi.:(.