• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

nguyendoanto

Anh em xài P1i cho mình hỏi chút: đã có ai bị lỗi này chưa nhỉ: mình mod xong icon & pin sóng thì lúc tick vào cột báo sóng để chuyển sang chế độ FILGHT MODE thì nó báo: Dump file created, sau đó kèm theo dòng chữ:
App closed
App: EikAppUiServerThread
Reason code: EIKON-DIALOG
Reason number: 5

Mình có nhớ đã gặp lỗi này ở đâu rồi nhưng ko tìm thấy. Anh em nào biết cách khắc phục giúp mình với. Mình đau đầu với cái lỗi này từ tối qua rồi.:(.
đổi bộ # là được thui mà. kiếm bản của p1 ý, ko phải là nó cư có cái hình usb ở góc phải màn hình

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

đổi bộ # là được thui mà. kiếm bản của p1 ý, ko phải là nó cư có cái hình usb ở góc phải màn hình

Posted via Mobile Device

Thanks bạn. Lúc nãy loay hoay 1 hồi mình cũng tìm ra nguyên nhân rồi. Do mình lúc trước chép nhầm file RSC trong thư mục gốc pin sóng của w950i để trong thẻ nhớ nên bị vậy. Mấy cái file đó sau mình đã để CapsSwitch ở OFF mà vẫn ko xóa được nên mình đã format máy & cài lại, giờ thì OK rồi.

Son_Nguyen

Đây anh ạ :D:D:D (gồm XS++ v3.2 và file CDA GW2)
Thanks em nhé, hôm rồi anh tìm lại được file CDA GW2 của P1i, đã change CDA & up lên firm mới nhất rồi. Mà có 1 điều lạ là ko hiểu tại sao anh xài cái XS++ 3.2 thì ko tài nào connect được, bấm giữ phím @ mãi hơn 2 phút mà ko thấy gì. Tức mình quay lại bản 2.2 thì lại ngon lành luôn. Pó hand.:|.

steven86

hix, các bác ơi, em P1i của em không vào web bằng wifi được trong khi vào bằng GPRS vẫn ngon. Mà kết nối wifi vẫn bình thường. Chẳng hiểu sao nữa. Hôm nay đem đi bảo hành thi wifi ở trung tâm vẫn vào được. Về nhà vào wifi nhà hàng xóm thì lại không được. Các bác chỉ hộ em được không? Thanks các bác trước.

myp990i

Đúng rồi bạn, bạn chỉ cần thay đổi thông số hex trong Semc_default.rsc để lấy lại Activity Menu là được!!

Cái đó thì em biết. Nhưng mà sao em chọt vào task, sau đó chọt vào Activity menu nhưng sao nó không chạy ra cái gì cả là sao. Thế có nghĩa là thay đổi rong Semc_default.rsc là bỏ Activity menu chứ ko phải thay đổi vị trí của nó à.
Thank bác đã chỉ gjáo!

ngoisaole

hix, các bác ơi, em P1i của em không vào web bằng wifi được trong khi vào bằng GPRS vẫn ngon. Mà kết nối wifi vẫn bình thường. Chẳng hiểu sao nữa. Hôm nay đem đi bảo hành thi wifi ở trung tâm vẫn vào được. Về nhà vào wifi nhà hàng xóm thì lại không được. Các bác chỉ hộ em được không? Thanks các bác trước.

bạn xem kĩ wifi nhà hàng xóm có khóa không ,nếu không khóa mà vào ko được thì wifi nhà hàng xóm đòi số IP đó.mà số IP thì chỉ có máy tính xách tay mới có chỗ nhập số IP thì sử dụng được còn điện thoại thì hình như ko có nên ko vào được cho dù đã báo là kết nối.
PS/ tại một lần mình đem máy xách tay xuông vienthonga bảo hành. muốn vào web được thì phải nhập số IP của nó . mình cũng đem con p1i ra xài thử thì kết nối vẫn được nhưng vào không được web . đi tới chỗ wifi khác vẫn bình thường
chứ ko có gì đâu bạn đừng lo lắng. chúc vui vẻ

Chung_tuhinh

Chú ý điều này khi kết nối wifi nha bạn:
- Nếu mạng wifi là loại bảo mật với password là dạng 64bit (WEP) thì bạn chỉ cần nhập đúng WEP key khi connect P1i vào mạng. Nếu nhập sai thì không thể kết nối được.
- Nếu mạng wifi sử dụng bảo mật dạng 128bit (WPA) thì bạn cần biết các thông số như SSID name, WPA key để thiết lập một account mới thì mới kết nối vào mạng bảo mật loại này.

caotunglam

Các bác ơi sao con P990i của em sạc pin chỉ lên 99% , rút ra nó lại là 100% :(
Mà cứ lúc bị lúc không , hôm nay tự dưng lại không bị thế nữa ?
Cả lúc gọi điện nữa , lúc ấn nố , số hiện ra trên màn hình bị lẹm đầu , nhưng tự dưng có lúc lại không bị :(

vankieu

xin hỏi về quá trình vào mạng của P990i

hiện nay tôi đang dùng p990i nhưng khi vào mạng thì toàn bộ dữ liệu của mạng bị doawn về máy và được lưu vao c\system\data\opera\opera\cache4 khiến dung lượng bộ nhớ tăng nhanh său mỗi lần lên mạng lại phải vào và xoá tất cả các file lưu ở trên đi rất mất thời gian.Giễn đàn cho tôi hỏi có cách nào để giải quyết vấn đề trên để mỗi khi lên mạng xong không phải vào để xoá hay không

Thanh diễn Đàn

shadow141206

Cả lúc gọi điện nữa , lúc ấn nố , số hiện ra trên màn hình bị lẹm đầu , nhưng tự dưng có lúc lại không bị :(

Chỉ ẩn một vài số nhất định hay ẩn hết tất cả các số vậy bạn ?! Nếu ẩn một vài số cố định thì do chủ của số đó dùng dv giấu số rồi !!!! Ko xem đc đâu

hiện nay tôi đang dùng p990i nhưng khi vào mạng thì toàn bộ dữ liệu của mạng bị doawn về máy và được lưu vao c\system\data\opera\opera\cache4 khiến dung lượng bộ nhớ tăng nhanh său mỗi lần lên mạng lại phải vào và xoá tất cả các file lưu ở trên đi rất mất thời gian.Giễn đàn cho tôi hỏi có cách nào để giải quyết vấn đề trên để mỗi khi lên mạng xong không phải vào để xoá hay không

Thanh diễn Đàn

Đó là chức năng lưu cache của opera mini, ko còn cách nào khác đâu bạn !!!! Nếu ko lưu lại thì làm sao opera nó load trang web đc ;););)

myp990i

Đúng rồi bạn, bạn chỉ cần thay đổi thông số hex trong Semc_default.rsc để lấy lại Activity Menu là được!!

Bác CaoHieu oi!
Em mò mẫm cả tối qua rồi, Em vân muốn dùng cái Acivity menu cũ (tức là em thay Activity menu bằng các phím trái -phải-trên-dưới khi flip close). Tuy nhiên là em đã chọn như thế này khi flip close rồi: trái = tin nhắn, trên = WM2.0, xuống = danh bạ, giữa = menu (tất nhiên là flip close thì ko đổi phím phải đc đúng ko?). Bây giờ em tháo flip ra rồi, nếu sữa file Semc_default.rsc về mặc định thì ko thể đưa ctrình theo ý thích của mình.
Giờ em biết có cách là lắp flip vào để chọn lại (ví dụ: trái = Activity menu,...) thì chắc là được. Nhưng em muốn hỏi bác là liệu ko lắp flip vào thì có cách nào khác để chọn lại vị trí thứ tự 4 Icon đầu khi flip open ko?
Ví dụ: em muốn chọn flip open là: icon đầu = Activity menu, .... trong khi cái cũ là: icon đầu = tin nhắn, 2 = danh bạ, 3=WM2.0, 4= menu.
Thank bác!

caotunglam

Chỉ ẩn một vài số nhất định hay ẩn hết tất cả các số vậy bạn ?! Nếu ẩn một vài số cố định thì do chủ của số đó dùng dv giấu số rồi !!!! Ko xem đc đâu

Đó là chức năng lưu cache của opera mini, ko còn cách nào khác đâu bạn !!!! Nếu ko lưu lại thì làm sao opera nó load trang web đc ;););)

Không phải là ẩn số , mà là lúc mình ấn số để gọi đi ấy , số nó hiện ra bị lẹm 1 đoạn trên đầu

shadow141206

Không phải là ẩn số , mà là lúc mình ấn số để gọi đi ấy , số nó hiện ra bị lẹm 1 đoạn trên đầu

Bạn sử dụng font chính của máy hay đã dùng font router ? Nếu dùng font router, có vài font bự quá gây lỗi hiển thị ở một vài chức năng. Nếu có dùng thì bạn thử đổi sang font khác xem, còn nếu không dùng thì thử HR máy lại xem sao :-?

tonlu

mình đã cài và cũng đã Uninstall Powermovie, nhưng mỗi lần khỏi động lại hoặc kết nối với máy tính xong nó lại hiện cái bảng Install Powermovie, chỉ giùm mình cách giải quyết ah5, cảm ơn nhiều

Son_Nguyen

mình đã cài và cũng đã Uninstall Powermovie, nhưng mỗi lần khỏi động lại hoặc kết nối với máy tính xong nó lại hiện cái bảng Install Powermovie, chỉ giùm mình cách giải quyết ah5, cảm ơn nhiều

Bạn qua đây đọc bài này để biết cách hack phone sau đó vào D:\Private\10202dce xóa hết các file trong đó đi thì sẽ hết tình trạng trên. Đơn giản lắm. Chúc bạn thành công.

dengrumingzi

P990i- Ai cần font hiển thị cả Trung Việt không?

Xin mạn fép lập Topic này. Xin hỏi:
Có nhiều người quan tâm đến bộ font giúp hiển thị đồng thời đầy đủ Trung lẫn Việt trên P990i không? Nếu nhiều người quan tâm, mình mong các bạn nào biết chia xẻ. Bản thân mình trước cũng từng làm được, lâu không dùng bỏ hết, bây giờ cũng không nhớ rõ trước sử dụng những font nào fối kết hợp nữa. P9 của mình CDA world 1.

nguyendoanto

máy của mình khi chuyển bài hát trong music player thì cứ hiện dòng chữ"để sử dụng hôp thoại, thêm khẩu lệnh vào liên lạc" chán quá đi. bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với. khi mà chuyển bài hát khác nó cũng bị rè nữa. mình dùng hpm70.

Posted via Mobile Device

gintamarchen

Nhờ xem giúp CDA 162022/Z R6D22

:-/ Tình hình là em mới tậu bé P1i các bác ạ
thông số thế này:

Phone: CXC162037 R9G007
Bluetooth: CXC162143 R1C
Organiser CXC162108 R6D23
CDA: 162022/Z R6D22

:(:)(:)(( cái CDA đó tìm trong các list đều ko thấy có CDA nào như vậy, nên em cũng ko rõ xuất xứ máy thế nào :-/ có phải đổi CDA, up fw ko :-/
Mong các bro giúp đỡ

anhtuan206

:-/ Tình hình là em mới tậu bé P1i các bác ạ
thông số thế này:

Phone: CXC162037 R9G007
Bluetooth: CXC162143 R1C
Organiser CXC162108 R6D23
CDA: 162022/Z R6D22

:(:)(:)(( cái CDA đó tìm trong các list đều ko thấy có CDA nào như vậy, nên em cũng ko rõ xuất xứ máy thế nào :-/ có phải đổi CDA, up fw ko :-/
Mong các bro giúp đỡ

đúng là CDA của bạn lạ thật.chẳng thấy có gì cả.theo mình nghĩ nếu nó vẫn dùng bt,và vẫn cài đặt được các phần mềm bt thì cũng chẳng cần đổi CDA làm gì.hôm trước máy mình cũng đổi CDA và up fw.sau đó có người bảo máy dùng bt thì không nên up fw làm gì vì phần mềm nguyên bản của máy là chạy ổn định nhất.mình cũng chẳng hiểu sao???nhưng mình đổi CDA rồi đến nay vẫn dùng bt.chỉ hơn là khắc phục được lỗi font và cài được tiếng việt.chúc bạn thành công nha.