• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

dengrumingzi

Đã có ở đây rồi bạn nhé !!!!! Bạn nên post ở mục [P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Thân !!!

Lạ nhỉ, em ko thấy mục P990I Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE p990i ở đâu cả là sao nhỉ????

keolacvn

Các bác cho em hỏi là lúc trước em cài PowerMP3 nhưng ko được!(no báo lỗi). sau đó em cài đc WM3.0! Tình hình là bây giờ thỉnh thoảng tự nhiên máy cứ hỏi là có cài đặt PowerMP3 ko? măc dù là em tìm trong Uninstal nhưng ko thấy Pmp3.em xóa cả file setup của nó đi mà vẫn không được! bác nào biết giúp em cái!

dengrumingzi

ẶC... thì ra bài ngay phía dưới bài mình. hì hì, ko soa, ko soa! Tiện thể anh Hiếu đóng hộ e luôn cái topic thừa này nhé. Tối về cài thử font router xem sao. Hi vọng là oki! Thanks bac!

Son_Nguyen

Các bác cho em hỏi là lúc trước em cài PowerMP3 nhưng ko được!(no báo lỗi). sau đó em cài đc WM3.0! Tình hình là bây giờ thỉnh thoảng tự nhiên máy cứ hỏi là có cài đặt PowerMP3 ko? măc dù là em tìm trong Uninstal nhưng ko thấy Pmp3.em xóa cả file setup của nó đi mà vẫn không được! bác nào biết giúp em cái!
Bạn hack máy rồi vào đường dẫn D:\Private\10202dce xóa hết các file trong đó đi là xong, từ giờ xem nó có còn bắt install ko nhé.:D. Cách hack phone thì ở ĐÂY, đơn giản lắm. Chúc bạn thành công.
Hoặc bạn làm như sau thì dễ hơn: nếu như nó bắt install mỗi khi restart máy thì chắc chắn là pm đó bạn cài vào thẻ nhớ nên mới vậy, bạn có thể dùng CARD READER cắm thẻ nhớ vào PC, bật chế độ hiện file ẩn trên PC lên là sẽ thấy folder PRIVATE, bạn vào đường dẫn như mình nói ở trên xóa hết các file trong đó đi là xong ngay.

langthang262

Chú ý điều này khi kết nối wifi nha bạn:
- Nếu mạng wifi là loại bảo mật với password là dạng 64bit (WEP) thì bạn chỉ cần nhập đúng WEP key khi connect P1i vào mạng. Nếu nhập sai thì không thể kết nối được.
- Nếu mạng wifi sử dụng bảo mật dạng 128bit (WPA) thì bạn cần biết các thông số như SSID name, WPA key để thiết lập một account mới thì mới kết nối vào mạng bảo mật loại này.

Nhà mình dùng Wifi bảo mật dạng WPA2 cũng chỉ cần scan --->connect ---> nhập mật khẩu vào là OK (mình dùng P1i)

dengrumingzi

P990i, Cda1 hay 2 có gì khác nhau???

Mình thắc mắc từ lâu về CDA của P990i, nên để W1 hay W2, cách đây 2 năm cũng nhiều người để ý, thảo luận, nhưng lâu rồi, không thấy ai thảo luận nữa. Giờ là lúc, chúng ta nhìn nhận vấn đề này kỹ lưỡng hơn.
P9 của mình là hàng công ty, vốn CDA wORLD 2, mình chuyển sang world 1 được khoảng 3 tháng thấy rất ổn đình, mọi thứ đều bình thường, có cảm giác là lướt web nhanh hơn, nghe nhạc to và hay hơn dù chảng mod miếc gì cả.

Dù vẫn là R6E28 nhưng CDA world 1 được SE để ý kiểm tra cập nhật hơn CDA world 2.

Lần cuối cùng bác SE sờ mó đến CDA world 2 là từ 21.09.2007 rồi bỏ rơi trong quên lãng.
Trong khi em world 1 vẫn được bác chăm bẵm đến tận 01.02.2009. Như chưa hề có dấu hiệu bị bỏ rơi.

Vậu là có sự phân biệt quá rõ ràng giữa thế giới 1 và thế giới 2 dù cùng một fiên bản fw, vậy thì chất lượng không thể như nhau được dù sự khác biệt là nhỏ.
À, mình sử dụng Viet teo nhé. Vào Web qua wifi, chủ yếu đọc vn express, dân tri, vnnet.

Chỉnh sửa cuối:

keolacvn

Bác nào biết tắt dò sóng GPRS của điện thoại không? Giúp em cái,chứ hao pin quá! em đã thử thay đổi cấu hình GPRS rồi mà không được!

XiaoGui

Bác nào biết tắt dò sóng GPRS của điện thoại không? Giúp em cái,chứ hao pin quá! em đã thử thay đổi cấu hình GPRS rồi mà không được!

GPRS có j mà hao pin. Nghe hơi lạ đấy. Bác muốn tắt hẳn thì hủy dịch vụ với tổng đài thì sẽ cắt hết thôi. CÒn tốn pin thì có thể là do bác đang để đt sử dụng cả mạng GSM và 3G. Bác vào Control panel>Connection>Mobile Network>More>Chọn GSM/3G networks rồi chọn GSM là được. Tiết kiệm được đáng kể pin đấy

NokuaN70

Well-Known Member
Để GPRS kg online liên tục thì vào Control Panel\Connections\Internet Accounts,, sau đó click More\Options dòng Prefered mode bạn chọn CS only, save lại là xong.
Posted via Mobile Device

keolacvn

Để GPRS kg online liên tục thì vào Control Panel\Connections\Internet Accounts,, sau đó click More\Options dòng Prefered mode bạn chọn CS only, save lại là xong.
Posted via Mobile Device

Rồi! e lam theo cách này của bác! thấy ngon rồi! thaks bác nhe!

ngoisaole

một con p1i mod hack tùm lum ko bị gì nhưng sau khi cài font chữ thì reset lại luôn .cứ khởi động lên thấy chữ sony ericsson là tắt rùi khởi động lại . mặc dù đã up FW nhưng vẫn không cứu chữa được
một cái hack nhỏ mà hậu quả lớn quá ai giúp mình với

Caohieu88

một con p1i mod hack tùm lum ko bị gì nhưng sau khi cài font chữ thì reset lại luôn .cứ khởi động lên thấy chữ sony ericsson là tắt rùi khởi động lại . mặc dù đã up FW nhưng vẫn không cứu chữa được
một cái hack nhỏ mà hậu quả lớn quá ai giúp mình với

Nếu bạn cài font vào thẻ thì tháo thẻ ra thử xem, nếu ko thì cũng cứ thử tháo thẻ rùi bật lại máy nhé! Mong là thành công!

ngoisaole

Nếu bạn cài font vào thẻ thì tháo thẻ ra thử xem, nếu ko thì cũng cứ thử tháo thẻ rùi bật lại máy nhé! Mong là thành công!

cảm ơn bác mình vừa mới thử xog .đúng là do thẻ nhớ thật rút nó ra là khởi động bình thường . tưởng chết vì kiến cắn rồi chứ hihi
thanks bác

vuongtrungduong

may cho bác ngoisaole đó,chắc bộ font xung đột với gì đó trong máy nên ko load đc màn hình đt.
àh mà qua cơn run rẩy thì tẩy xui cái chứ nhể ;;)

demo_demo

tình hình rất khó chịu thưa các bác! Chả hiểu do cái j mà cái thẻ nhớ ngu xi này, nó có chế độ tự phân chia nhạc vào các folder, thông minh đâu không thấy mà nó làm tăng dung lượng 1 cách vô ích.... chép nhạc chỉ 500Mb, nó tự tạo folder lên đến 1,3Gb. Làm sao tắt cái thứ ngu như bò này đây các bác. quá bực rồi