• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Padissimo UIQ3 Demo- Sự Điều Chỉnh Độc Đáo

CongVoi

Super V.I.P
Padissimo UIQ3 - Sự Điều Chỉnh Độc Đáo

Vừa rồi Dongxanh có giới thiệu bản Full của PM Magic.Bây giờ lại có PM mới cho các bạn nghiên cứu đây >:).
Đây là một phần mềm khá hay và đọc đáo (mới ra nên chỉ là bản Demo thôi nhé).

Dịch sơ qua thế này:
Padissimo nâng cao khả năng điều hướng bằng cách cung cấp thêm hai điều khiển Lót: một trên màn hình, và một trên bàn phím. Bạn có thể di chuyển quanh màn hình và có thể sử dụng được trên bất kỳ ứng dụng, trong danh sách, thực đơn, và các cuộn hiển thị. Ứng dụng còn cung cấp thêm chức năng, như mô phỏng nhấn nút Back.
Và cái chính là bạn có thể dùng ảnh động làm nền cho màn hình chính.Nó sẽ hoạt động mọi nơi trên máy của bạn,tuỳ theo màu nền bạn chỉnh độ trong suốt nó sẽ theo màu đấy...

Dưới đây là tiếng anh cho các bạn tự dịch nghen:

Synopsis:
An essential operation of using a phone is navigation. Padissimo enhances navigation by providing two extra directional pads: one on the screen, and one on the keyboard. The new ways of moving around the screen can be used over any application, in lists, menus, and other scrollable displays. The application also offers extra functions, like simulate pressing the Back button.

The appearance of the screen-pad is fully customizable,including colors and transparency. Various pad types can be selected,including animated GIF images as background. Both pads are accessed byconfigurable hot-keys. With its versatile features Padissimo can add alot to the usability of your smartphone!

Major features:
kEnhanced navigation of the phone using virtual directional pads. Provides alternative ways of moving around any application. Includes a screen-pad and a separate key-pad. Independent activation of the two pads by hot-keys. Gesture control for convenient scrolling in lists using finger. Fully customizable appearance, including transparency. Support for displaying animated GIF images as background.

anhcu

Xiaxia Anh Congvoi

Cám ơn anh rất nhiều , em đã cài vào nhưng chưa thử được, chắc là hay lắm đay. Anh Cong đang ở Trung hoa hả, em cũng đang học ở Taiwan đay nhưng chỉ ngắn hạn thôi , tết này em về rồi , em học ở wenhwa taxuế zai Taipei

CongVoi

Super V.I.P
Cám ơn anh rất nhiều , em đã cài vào nhưng chưa thử được, chắc là hay lắm đay. Anh Cong đang ở Trung hoa hả, em cũng đang học ở Taiwan đay nhưng chỉ ngắn hạn thôi , tết này em về rồi , em học ở wenhwa taxuế zai Taipei

Chữ Đài Loan viết khó phết.Nhìn chả hỉu rì hehe:p

anhcu

Anh Công ơi

Em xin lỗi nhé em học ở Đài loan nhưng không học tiếng Hoa đâu , học bầng tiếng anh đó , chỉ biết dùng tiếng Hoa khi đi chợ và đi mua điện thoại thôi. Luôn tiện anh cho em hỏi 1 câu hơi lạc đề đó, anh đừng xóa nhé ,Em cài document to go bản 4.0 được rồi nhưng khi nhập văn bản nó không cho dùng bàn phím ảo , chỉ nhập bằng bà phím thôi là sao anh ơi . Em xin cám ơn anh nhiều

CongVoi

Super V.I.P
Em xin lỗi nhé em học ở Đài loan nhưng không học tiếng Hoa đâu , học bầng tiếng anh đó , chỉ biết dùng tiếng Hoa khi đi chợ và đi mua điện thoại thôi. Luôn tiện anh cho em hỏi 1 câu hơi lạc đề đó, anh đừng xóa nhé ,Em cài document to go bản 4.0 được rồi nhưng khi nhập văn bản nó không cho dùng bàn phím ảo , chỉ nhập bằng bà phím thôi là sao anh ơi . Em xin cám ơn anh nhiều

Mình ít sài cái đấy lắm.Chắc là nó không hỗ trợ bàn phím ảo nên ko dùng đc là đúng òy :|

O9xx19xx29

Luôn tiện anh cho em hỏi 1 câu hơi lạc đề đó, anh đừng xóa nhé ,Em cài document to go bản 4.0 được rồi nhưng khi nhập văn bản nó không cho dùng bàn phím ảo , chỉ nhập bằng bà phím thôi là sao anh ơi . Em xin cám ơn anh nhiều
Dùng Quick Office - nhập bàn phím ảo có dấu tiếng Việt bình thường
( W950i )