• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Palm OS trên điện thoại Symbian UIQ3

671988

cái này có bên tinhte có rùi anh em nào chưa bít thì vô đây xem cùng tham khảo hen!!!!
chi tiết trên trang web của nó nè
Styletap là một ứng dụng cho phép cài đặt CrossPlatform trên windows mobile, nhờ đó có thể chạy được các ứng dụng của Palm OS trên hệ điều hành của các loại máy pocket PC.
Nói vắn tắt, Styletap là một Emulator để chạy các ứng dụng của Palm OS trên nền hệ điều hành UIQ3
Để cài thêm, bạn cần có sẵn các ứng dụng của Palm OS dưới 2 định dạng .prc và .pdb, copy sang máy tính, và kéo thả vào cửa sổ của Styletap installer để cài đặt vào điện thoạ của bạn.

cách cài đặt

cái này cài vào máy tính:nhấn vô đây
còn cái file sis ở dưới các bạn cài vào máy.
theo mình thì cài xong nên retsart máy
đây chỉ là bản dùng thử thui!!!!chưa có bản full đâu mà dùng thử cũng trả sao!!1ko có việc gì đâu!!!!
CÁCH KÉO DÀI THỜI HẠN DÙNG THỬ STYLETAP:
bật chương trình quản lí file lên (ví dụ swiss mgr pro) nhớp bật cả capsswitch nhé...(phải hack ổ C )
Vào C hoặc D:\private\2000C5BB\certxxxxxxxxxx.dat(tùy bạn cài vao ổ nào) và xóa file này đi,reset lại, lúc đó Styletap sẽ trở lại một chu kỳ dùng thử 30 ngày mới

Có 1 số ứng dụng trên Palm sẽ ko chạy được đâu các bạn
đây là list các ứng dụng chạy được nè

ứng dụng các bác có thể sang box palm để tìm nhưng ko phải cái nào cung chạy được đâu nhé!!!!
chúc các bạn vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

justinhoang_am

cái này mình cũng đã nghe rồi. nhưng chưa thử thế nào. Nếu như dùng ngon lành thì sẽ có thêm 1 kho phần mềm đồ sộ của Palm. ae nào đã từng sử dụng Palm thì test thử phần mềm rồi cho ý kiến với.

cute_guy

a e nào làm ok ...cho em biết ý kiến
em o rõ hdh palm và hdh window mobile...cám ơn

tinh_la_gi

Administrator
Nói chung là giống kiểu giả lập ấy mà... được cái hay là cài thêm 1 số soft và game của palm

tinh_la_gi

Administrator
Hướng dẩn nhé
-1- Download all về
-2- Cài file sis vào máy rồi khởi động lại
-3- Cài file exe vào pc
-4- Khởi động styleTap trên pc và mobile
-5- Kết nối p990 với pc bằng chế độ "phone mode"
-6- Download file cài của Palm nhé
-7- Kéo file zip vào box "File redy to be installed"

Xong ấn Install....nó sẽ cài vào mobiel của bạn

hoanghai1992

pác nào có soft hay game j hay tiêu biểu của Palm mà UIQ ta xài được ko up lên cho anh em xài với, thấy bên tinhte nhưng tớ cũng chưa thử cái này bao h :p

Son_Do

Well-Known Member
Nói chung là cái này chỉ dùng cho biết thôi chứ nó ngốn ram khủng khiếp luôn, có lẽ chỉ thích hợp cho mấy máy UIQ3 có ram lớn. Mình dùng máy P990i mới chạy thử đã thấy muốn hết ram, chào thua.

671988

mình nghĩ cái này thích hợp cho p1 hơn chứ mình cũng xài p990 nè!!chịu ko nổi đâu!!!hì!!!với lại cái này chỉ dành cho cái bạn nào hâm mộ dòng máy palm mà chưa có thui!!!!!thui kệ cái àny cho thấy dòng máy UIQ của mình rất đáng giá đó!!!!!

tinh_la_gi

Administrator
Nói sao ấy chứ...TLG dùng phà phà nè..cài tùm lum vào chạy ầm ầm có thấy ì ạch gì đâu ...

sonnguyen_uiq3

Nói sao ấy chứ...TLG dùng phà phà nè..cài tùm lum vào chạy ầm ầm có thấy ì ạch gì đâu ...

bác nói sao đấy chứ.mỉnh thấy cái nảy chưa ỗn định lắm.bên tinhte cũng có nhiểu ae thữ rổi.cải được thỉ nhiểu nhưng sữ dụng được chĩ được vải cái như lả reso picture gỉ đó lả ỗn định nhất.cỏn dưới đây lả phiên bãn beta mới hơn,bạn tét thữ xem.nghe đâu ít tốn ram hơn.bạn test rổi cho ý kiến nha.mỉnh cũng thích nhưng mỉnh thấy chưa ỗn định lắm nên ko test,với lại máy mỉnh đem sữa rổi.bủn ghê.sao up file lên ko được nhi?

tinh_la_gi

Administrator
TLG cài 1 đóng game {trail} chạy cứ phà phà .. ngôn ngữ EN nhé ! đến giờ tẻt vẩn chưa thấy sự "không ổn định" nào ! hoặc có thể TLG chưa cài những cái soft wua chuyên cho thằng Plam ?!

671988

mình thấy anh em kêu ca dữ quá !!!!hay là TLG post vài chương trình hya game mà bác tét thấy hay lên cho anh em thưởn thức đi!!!!!thanks!!!!!!!