• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Palm Treo 600 cần giúp

linhboy

sao mỗi lần em mở ứng dụng là restart lại máy, có phải tại phần mền ko vậy các bác ơi

các bác ơi có phải tai lỗi rom kô? em phải làm sao? có ai giúp em kô? em sẽ hậu tạ mà

Last edited by a moderator:

linhboy

em mới lần đầu tiên xài palm, kô biết cái jì hết,tự nhiên bây giờ hết restart rồi, nhưng mấy phần mềm thì kì wá, 1 số cái thì là bản trial dùng thử vài ngày, một số cái báo lỗi gì cũng kô biết. có thể chỉ em làm sao để xoá hết tất cả phần mềm kô, up rom cho con này bằng cách nào chỉ em luôn đc kô? nếu đc em có thể đem máy tới chỗ các bác nhờ làm giúp dc kô? em ở HCM

Hoakhongtan

Bạn Linhboy,

sau khi khởi động lại máy, ở ngay màn hình phone, bạn nhấn #*#377 thử xem, lệnh này để tìm xung đột giữa các phần mềm, nếu máy báo phần mềm nào bạn delete phần mềm đó, mình bị nhiều lần rồi và đã làm như vậy. Chúc bạn thành công.

hieukt78

em mới lần đầu tiên xài palm, kô biết cái jì hết,tự nhiên bây giờ hết restart rồi, nhưng mấy phần mềm thì kì wá, 1 số cái thì là bản trial dùng thử vài ngày, một số cái báo lỗi gì cũng kô biết. có thể chỉ em làm sao để xoá hết tất cả phần mềm kô, up rom cho con này bằng cách nào chỉ em luôn đc kô? nếu đc em có thể đem máy tới chỗ các bác nhờ làm giúp dc kô? em ở HCM

Muốn xóa triệt để thì bạn hard rest treo 600 thì đảm bảo ngon nhất. Bạn kiếm phần mềm Code4Palm (www.c4pda.com) và MultiUserHack để kiếm chìa khóa nhé. Nói chung là các dòng Palm không up rom được đâu. Chỉ có thể xóa bớt hoặc thêm vào các chương trình trong Rom thôi. Mà Treo 600 chưa thấy ai làm cả. Chỉ có các dòng như Treo 650, Treo680 hoặc T3,TX là có làm thôi

Qvip

anh hieukt78 nói đúng đấy bạn ,bệnh này nạp pm không phải đơn giản đâu .chúc bạn thành công .