• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Palm TX cần giúp đỡ

tantrannhat

em ko bít cách connet con palm của em với cái máy tính để cài chương trình ? các cao thủ làm ơn chỉ hộ? thanks nhiều nhiều=D>

dphuyen

Kết nối TX với PC

Bạn phải có cable sync của Tx với PC qua cổng USB, download bản PalmDesktopWin414e về vào máy (hoặc cài từ đĩa CD kèm máy), chọn cổng kết nối là USB, cắmTX vào máy PC sẽ nhận ra và chọn chế độ Sync, khi đó bạn có thể sao lưu, cài đặt thêm các soft tùy ý.
1 cách khác mọi người hay dùng là cài soft qua thẻ, cũng tiện hơn phải cắm sync hoặc không có cable sync.
Chúc vui.:D

hieukt78

Đúng là cài phần mềm qua thẻ nhớ rất tiện. Bạn mua một cái đầu đọc thẻ. Copy các file chương trình từ máy tính vào thẻ. Dùng 1 chương trình quản lý file trên máy palm như Explorer,fileman copy từ thẻ vào máy. Nhanh nhất. Đỡ lằng nhằng dây rợ...