• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Paragon HandyWeather V7.01 - PM xem thời tiết Pro cho dế

kienvp

Paragon HandyWeather V7.01(0) Việt Hóa
bởi Kienvp@SymPViet

Paragon HandyWeather là phần mềm tiện dụng có thể xem thời tiết bất cứ lúc nào ,ở bất kỳ thành phố nào trên thế giới .
Ứng dụng có thể hiển thị nhiệt độ, hướng gió, gió, cường độ tia cực tím.
Nó cho phép bạn dự báo thời tiết hàng ngày, các dữ liệu mới nhất. phần mềm này do công ty Paragon phát triển, hỗ trợ gần như hầu hết các tỉnh , thành phố tại Việt Nam .

Các tính năng ứng dụng:

Các dữ liệu thời tiết được cung cấp bởi công ty khí tượng hàng đầu thế giới Intellicast.

4 kiểu xem thời tiết: dự báo thời tiết 5 ngày , đồ thị nhiệt độ 5 ngày, điều kiện hiện tại và dự báo chi tiết.

3 loại bản đồ thời tiết: Nhiệt độ, áp suất, và vệ tinh.

các điều kiện thời tiết hoàn chỉnh một ngày: nhiệt độ cao và thấp, loại biểu tượng và văn bản, hướng gió, cơn và tốc độ, UV index, áp suất, độ ẩm và nhiều hơn nữa ...
Tự động cập nhật tại một khoảng nhất định (4, 8, 12 hoặc 24 giờ) hoặc cài trước

P/s :Bản này mình đã bỏ tất các nước khác trên thế giới chỉ để lại Việt Nam .

http://files.myopera.com/Kienvp/files/Handy Weather v7.01 FULL VI by Kienvp@SymPViet.sisx

Chỉnh sửa cuối:

stun

Sao sau khi cài bản vh này vào thì HandyShell ko hiện thời tiết nữa, trong khi bản tiếng Anh vẫn có ngon lành, gỡ HandyShell ra cài lại cũng vậy.

Kurwa_Masz

bản này mình dùng thấy hay tuyệt,vừa dễ dùng vùa đẹp.nói chung mình rất kết.
thế nhưng mình đang ở nước ngoài,vậy nếu mà được bác kienvp chia sẻ cho mình và anh em nào ở nước ngoài có bản tương tự như thế này thì....thật là mỹ mãn.có thể được không bác kienvp ?
thân !

kienvp

bản này mình dùng thấy hay tuyệt,vừa dễ dùng vùa đẹp.nói chung mình rất kết.
thế nhưng mình đang ở nước ngoài,vậy nếu mà được bác kienvp chia sẻ cho mình và anh em nào ở nước ngoài có bản tương tự như thế này thì....thật là mỹ mãn.có thể được không bác kienvp ?
thân !

Nước ngoài cũng dùng được mà .tại mình xóa hết các Data các thành phố của nước ngoài rùi .
bác tải file mình up rồi chép đè theo đường dẫn !:\resource\apps\ sẽ có các thành phố khác trên tg :
(ko giải nén ,tải về cứ thế chép đè nhé )

Sao sau khi cài bản vh này vào thì HandyShell ko hiện thời tiết nữa, trong khi bản tiếng Anh vẫn có ngon lành, gỡ HandyShell ra cài lại cũng vậy.

bác chờ lúc nào dỗi mình xem lại .
mình toàn tranh thủ VH vào buổi tối thôi .ban ngày ko có time .

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

Mình fix lại rồi bạn tải theo link dưới nhé .
bác nào dùng HandyWeather để kết hợp với Handy Sell thì tải bản này .
bác nào chỉ dùng HandyWeather thì tải bản trên .
bản này mình thêm 2 tùy chọn là thời tiết tất cả các thành phố trên thế giới và thời tiết chỉ tại việt nam .
các bác chọn cài đặt theo mục đích sử dụng của mình nhé .

http://files.myopera.com/Kienvp/files/Handy Weather v7.01 FULL VI by Kienvp@SymPViet.sisx

Chỉnh sửa cuối:

stun

bản này mình thêm 2 tùy chọn là thời tiết tất cả các thành phố trên thế giới và thời tiết chỉ tại việt nam .
Vẫn ko được kienvp ơi ! mặc dù đã chọn th tiết chỉ VN hoặc trên thế giới, handyshell(vh) vẫn trống trơn, Cài đặt/ bổ sung -> vẫn ko có thời tiết. Gỡ ra cài lại vẫn vậy.
Có cần cài đặt gì ko nhỉ? thank.

kienvp

Vẫn ko được kienvp ơi ! mặc dù đã chọn th tiết chỉ VN hoặc trên thế giới, handyshell(vh) vẫn trống trơn, Cài đặt/ bổ sung -> vẫn ko có thời tiết. Gỡ ra cài lại vẫn vậy.
Có cần cài đặt gì ko nhỉ? thank.

mình test rùi đấy chứ .cài vào chọn thời tiết mở handy sell là tự có thôi chảng cần phải add vô .bạn kiểm tra theo đường dẫn !:\resource\plugins xem có file HandyShellWeatherPlugin.rsc ko ?

galabuon

phần mềm này thì ok, thậm chí nó còn bảo thời tiết icon động, nhưng mà thích cái kiểu icon HTC, IP thôi. ngay cả spb cũng ko đẹp

stun

mình test rùi đấy chứ .cài vào chọn thời tiết mở handy sell là tự có thôi chảng cần phải add vô .bạn kiểm tra theo đường dẫn !:\resource\plugins xem có file HandyShellWeatherPlugin.rsc ko ?

Trong E\resource\plugins thì ko có, nhưng E\resource\blugins thì có. Copy file đó từ blugin vô plugins thì ok, handyshell đã hiện thời tiết. Cám ơn nhiều.