• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Patch] Tắt đèn khi chụp ảnh cho N85

Kojiro

Super V.I.P
Đây là file rmp dùng trong RomPatcher để tắt đèn led khi chụp ảnh cho N85.

; POSSIBLE remove LED on foto
; Made by wadowice. Tested at N85. No know other.
; When yellow triangle you again must do.
; When red cross you must show sys\bin\campdd.pdd
; When no sys\bin\campdd.pdd thus phone not good.
SnR:sys\bin\campdd.pdd:1500010001000000:1500010000000000

Test trên N95 không ăn thua, anh em nào có N85 thì test thử nhé!

kp_enter

mặc dù trong file campdd.pdd của N73 cũng có đoạn code 15 00 01 00 01 00 00 00 nhưng copy file .rmp vô rồi chọn apply toàn báo lỗi full memory ko apply đc. Có lẽ file này chỉ dành cho N85 :))

hung66000

Vừa thử test thử trên N85 cũng k thấy j :D vào RomPatcher k app đc nó khi app thấy nó ra hình tam giác màu vàng :-?:D

Kojiro

Super V.I.P
Hic! N95 dùng file này thì memory full, làm file patch thì tìm ko ra hex đó :(

Thấy tụi nó đang test a Hùng à, chưa biết sao, a khởi động máy lại chưa :p

kp_enter

e ko biết vụ đèn LED gì đó có ko nhưng ở trong file campdd.pdd của N73 có đoạn đó mà nhưng apply toàn báo memory full... e cũng chẳng biết sao nữa. Mà sao a lại ko tìm thấy đoạn đó nhỉ :-? có mà a :)

Kojiro

Super V.I.P
e ko biết vụ đèn LED gì đó có ko nhưng ở trong file campdd.pdd của N73 có đoạn đó mà nhưng apply toàn báo memory full... e cũng chẳng biết sao nữa. Mà sao a lại ko tìm thấy đoạn đó nhỉ :-? có mà a :)

Người ta cũng nói N95 ko có :) A paste cả đoạn vào ko có, chỉ có 15 thì nhiều :p

hung66000

Hic! N95 dùng file này thì memory full, làm file patch thì tìm ko ra hex đó :(

Thấy tụi nó đang test a Hùng à, chưa biết sao, a khởi động máy lại chưa :p

A khởi động lại máy rồi vẫn k đc app nó lên thì k thấy nó báo j hết chỉ thấy như thế này .:D

vuongtrungduong

hóa ra là pm cho mấy bác tác nghiệp trong bóng tối,ặc ặc.thôi em thì cứ bật hẳn đèn lên mà chụp cho nó rõ,quay cho nó nét,để còn pót ảnh trung thực,pót vi-đê-ô sống động,hehe...