• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Patches] File installserver cho N78 v20, N78 v13, 6220c v3.46, N85, 5320 v4.13

phantnang

6220c thì hack thế nào vậy các bác? mấy mạnh thế mà chẳng làm gì được hết, chán ghê.:(

ng_luong

Em đang sài N85 Em đã cài được HelloOX1.03 nhưng em không tài nào Apply và Add to Auto cái Installserver.rmp đc.
Em củng đã Reset Máy sau khi Apply và Add to Auto
Anh có thể giúp em k ? Thank

Nynk_102

6220c thì hack thế nào vậy các bác? mấy mạnh thế mà chẳng làm gì được hết, chán ghê.:(
Posted via Mobile DeviceHack bằng Hello Ox 1.3 nhé , e cũng đang dùng 6220c nè ,hack ngon, cài pm thoải mái. Ver 4.13 cũng hack dc luôn rùi, cũng Hello ox luôn.

Chỉnh sửa cuối:

nhoemnhieu1101

Cho e hỏi 1 câu hơi gà. Cài xong cái này vào là có thể coi như hackphone và chơi dc game N-Gage phải ko?
E xài N78

nhoemnhieu1101

Tình hình là làm y chang, nhưng máy vẫn ko dc hack.
E thắc mắc là cái intallserver -> optione -> patch -> rùi apply hay add to auto?
Và làm thế nào khi cài xong mà mình biết máy mình đã dc hack
Em xài N78

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình là làm y chang, nhưng máy vẫn ko dc hack.
E thắc mắc là cái intallserver -> optione -> patch -> rùi apply hay add to auto?
Và làm thế nào khi cài xong mà mình biết máy mình đã dc hack
Em xài N78

Chọn cả 2 cái đó luôn, nó riêng mà bạn.
Làm xong các bước trên, down PM unsigned nào đó cài vào là biết hack được hay chưa à (cài được hay ko)

nhoemnhieu1101

Chọn cả 2 cái đó luôn, nó riêng mà bạn.
Làm xong các bước trên, down PM unsigned nào đó cài vào là biết hack được hay chưa à (cài được hay ko)

E đã hack dc rùi, cái file install ko cần phải add-on, chỉ cần patch -> aply la dc.:)
Cho e hỏi cái nữa, bây giờ e muốn chơi Game N-gane thì e cần phải cài cái gì vào ạh?:(
Có 2 từ mà e ko biết, anh có thể giải thích giùm em ko? Đó là secman và python. Cái đó là gì và dùng để làm gì.
Thanks anh nhiều lắm.

Kojiro

Super V.I.P
E đã hack dc rùi, cái file install ko cần phải add-on, chỉ cần patch -> aply la dc.:)
Cho e hỏi cái nữa, bây giờ e muốn chơi Game N-gane thì e cần phải cài cái gì vào ạh?:(
Có 2 từ mà e ko biết, anh có thể giải thích giùm em ko? Đó là secman và python. Cái đó là gì và dùng để làm gì.
Thanks anh nhiều lắm.

Để chơi được Ngage thì bạn phải cài Pm Ngage vào, chơi game thông qua Pm này, qua Khu vực Game để tìm hiểu nhé!

SecMan cũng dùng để hack phone, nhưng đây là cách cũ rồi, một số máy hiện giờ ko còn dùng được cách đó để hack. Python là trình làm nền để chạy 1 số ứng dụng, python dạng như nền java khi bạn muốn chạy trình java vậy đó, trình nào nói cần pyhton để chạy thì chắc chắn để chạy được trình đó thì máy phải phải được cài python.

BabyKillerPro

cho em hỏi lúc chép cái này vào sys/bin rồi,lúc res lại máy nó báo là untrusted software found in memory card,please go to appication maganer to install thì làm thế nào @_@
mỗi lần res nó đều báo như vậy cả

Nynk_102

cho em hỏi lúc chép cái này vào sys/bin rồi,lúc res lại máy nó báo là untrusted software found in memory card,please go to appication maganer to install thì làm thế nào @_@
mỗi lần res nó đều báo như vậy cả
Bạn dùng Xplorer truy cập vào private/10202dce/và xóa tất cả các file.sis trong đó đi nhé.
Posted via Mobile Device

minhnguyenhoang

Ca nhà cho mình xin cai installserver cho con innov8 với.co Rompatcher rồi nhưng ko co installserver....
Mọi người giúp mình nhé.

Khoaaa

cách này có nghĩa là hack đc 5320 fw 4.13. Là phải cài helloOX Rompathcher, installserver. Mà helloOX bắt buộc phải sign, mà xin dc file cer đối với mình thì khó wá có Mod nào tốt bụng giúp xin hộ cho mình file cer ko vậy

Khoaaa

cái rompath với helloOX dùng để làm gì vậy. Theo mình biết thì cái hello khi cài vào thì sẽ hack đc phone phải ko, nếu ko lầm thì dùng để vào file hệ thống ah. Nếu vào đc rôi thì mình chép file install bằng tay
vào sys/bin luôn sao lai phải add bằng rom

Kojiro

Super V.I.P
cái rompath với helloOX dùng để làm gì vậy. Theo mình biết thì cái hello khi cài vào thì sẽ hack đc phone phải ko, nếu ko lầm thì dùng để vào file hệ thống ah. Nếu vào đc rôi thì mình chép file install bằng tay
vào sys/bin luôn sao lai phải add bằng rom

Đơn giản là ko có file để chép mà dùng qua Rom :) Mà cách dùng qua Rom thì đơn giản hơn nhiều cách chép file chứ bạn.