• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PC không hiện đầu đọc thẻ nhớ!?

anhabcoi

tôi mua một đầu đọc thẻ nhớ cắm trong maint. lúc đầu mua về cắm vào thì máy nhận và sử dụng được. nhưng bây giờ tự nhiên máy không hiện đầu đọc thẻ ở menu nữa. mình không biết cách nào lấy nó ra cả. vậy ai biết xin chỉ giùm.
xin cảm ơn:-/:(:)(:)((

thanhtungqng

Cháy đầu đọc thẻ rồi, bác mua loại nào, chứ loại TQ rẻ tiền mau hỏng lắm, mình cháy mấy cái đầu đọc thẻ rùi, ghét quá mua nguyên con Laptop có đầu đọc thẻ gắn trong máy, khỏi phải lo nghĩ gì,

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đầu đọc thẻ bay giờ rẽ tiền mau hư thật mình cũng dính một em , mới mua dùng được đôi làn thì ngũm luôn , ngở ngoài thị trường giờ thì toàn là TQ 100% không àh

Hungnokia3300

Well-Known Member
tôi mua một đầu đọc thẻ nhớ cắm trong maint. lúc đầu mua về cắm vào thì máy nhận và sử dụng được. nhưng bây giờ tự nhiên máy không hiện đầu đọc thẻ ở menu nữa. mình không biết cách nào lấy nó ra cả. vậy ai biết xin chỉ giùm.
xin cảm ơn:-/:(:)(:)((

Bác đã cắm thử vào các cổng USB khác chưa? Thử mang sang PC khác xem nào?

carrick1984

Trường hợp này mình cũng gặp nhiều rồi.Theo mình nghĩ đã đi hẳn rồi đem qua máy khác cũng vậy thôi.Đồ TQ thì ko dùng lâu đc đâu.Có cái lâu ngày ko sử dụng lôi ra cũng ngỏm luôn vì cũ quá.

xiaohuang

Mình cũng có cái đầu đọc thẻ như bạn. Bạn có thể mở thùng máy ra cắm lại dây xem sao.

Posted via Mobile Device

TraiNgheoHn

Bạn thử cắm vào cổng USB khác xem sao?hoặc cắm cái USB vào đúng cổng bạn cắm đầu đọc thẻ, nếu như usb nhận thì chứng tỏ đầu đọc thẻ của bạn die rồi

Hiện nay đa số đầu đọc TQ toàn đồ dõm, mấy loại trong suốt có 4 cổng out khoảng 60-90k 1 cái, xài 1 tuần là tiêu luôn, có khi mất hết cả dữ liệu trong thẻ nhớ do bị sốc điện. Anh em cẩn thận, thà mua 1 cái cho ngon dùng lâu dài.

welcome1990

Bác Lân nói thế nào chứ em cũng mua 1 cái all in one > 200K mà dùng cũng chập chờn lắm (lúc nhận lúc ko, lúc thì báo là ko nhận đc dạng usb gì) , nói chung là ăn may mua đc đồ tốt thôi, chứ đắt rẻ mà rơi vào cái ko may thì cũng tiêu