• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PC không nhận ra thẻ nhớ

Status
Không mở trả lời sau này.

minhdung78

Mình xài con NGageQD, lúc trước có set password cho thẻ nhớ nhưng đã remove password rồi, hiện tại khi cắm thẻ nhớ vào máy tính thì máy không nhận được, còn trên điện thọai thì vẫn xài bình thương. Các bác có cách nào làm cho máy tính nhận ra thẻ nhớ không giúp mình với. Cám ơn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Mình xài con NGageQD, lúc trước có set password cho thẻ nhớ nhưng đã remove password rồi, hiện tại khi cắm thẻ nhớ vào máy tính thì máy không nhận được, còn trên điện thọai thì vẫn xài bình thương. Các bác có cách nào làm cho máy tính nhận ra thẻ nhớ không giúp mình với. Cám ơn nhiều.

Cái này theo mình bạn nên xem lại đầu đọc thẻ, đổi sang đầu đọc khác xem có nhận không. Mình cũng đã từng bị, đổi đầu đọc thì ok thôi. Đầu đọc cũ thì...hichic bỏ xó :)

Hungnokia3300

Well-Known Member
Nếu là thuộc dòng n-gage thì mình khuyên bạn nên đổi đầu đọc thẻ nhớ trước (theo ý kiến của kojiro trước :D) sau đó nên dùng loại đầu đọc dành riêng cho loại MMC này thôi chứ đừng dung loại đa năng.

Máy tính không nhận thẻ thì có nhiều nguyên nhân lắm. VD:

Lỏng thẻ, đầu đọc: ---> cắm lại
Thẻ hỏng: ---> thay thẻ
Đầu đọc hỏng:---> thay đầu đọc
Lỗi win, mất diver: ---> cho đĩa win vào và update driver của đầu đọc.
Trong trường hợp này win sẽ có thông báo là phát hiện thiết bị lạ đưa vào máy nhưng chưa có driver

sam_licepo

theo mình chỉ còn một cách là bạn fomat thẻ nhớ lại thử có được không.hơi mác công cài lại chương trình đó.

nguyenvansang

Well-Known Member

Theo Mình thì thẻ của bạn vẫn chưa remove hết pass. bạn nên chuyển sang điện thoại khác rồi format hoặc cho vào 1 cái digital camera để format. hoặc có thể dùng đầu chuyên dụng đẻ phá khóa. Nếu chỉ format trên N-Gage thì ko được. mình đã test rồi :D

Status
Không mở trả lời sau này.