• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PDA Viet Hải Phòng] Công việc của anh em là gì nhỉ????

Status
Không mở trả lời sau này.

duythanhhp

Mình thấy anh em chuẩn bị cho PDAViet Hải Phòng rất rất rất nhiệt tình ! Mình nảy ra 1 ý tưởng sao thành lập lên 1 câu lạc bộ kinh doanh ,trên nền tảng a e đã thành lập ra 1 câu lạc bộ PDAViet Hải Phòng!!
Ý tưởng cho công việc ban đầu : 1 club của những cửa hàng điện thoại và pda ở Hải Phòng
Nhưng thiết nghĩ là mồi người 1 công việc khác nhau nên mình mới lập ra topic nì , bên lề 1 tí , hỏi a e về công việc hiện tại của a e là gì ( khả năng , sở trường , sở đoản ^^ )
còn mình : sinh viên kinh tế năm thứ 3 , đang ở trên hà nội , thích hợp cho công việc giao nhận hàng trên Hà nội và các tỉnh lân cận ^^

HeroHP

Tớ là dân kỹ thuật, mỗi khi nghĩ tới công việc kinh doanh thường nghĩ ngay tới những phương thức làm ăn, chiến thuật kinh doanh, kế hoạch hay thậm chí cả... mánh khóe, thủ đoạn. Nếu nâng cấp CLB PV Hải Phòng lên thành CLB kinh doanh, các thành viên có giao dịch, làm ăn với nhau liệu có giữ được tinh thần Vui Là Chính như tiêu chí hoạt động đặt ra ban đầu của CLB ko? Cái gì cũng vậy, đã liên quan tới lợi nhuận, miếng cơm manh áo thường khó trọn vẹn được tình cảm anh em. Theo cá nhân tớ nghĩ ý tưởng này khó thực hiện được.

Thân!

Born2loveU

Member
Theo quan điểm cá nhân: Kinh doanh - là liên quan đến lợi nhuận . . . sẽ khó nói là sẽ kiểm soát được hoặc không có vấn đề phát sinh. Vậy nên thiết nghĩ nó chưa thích hợp vào thời điểm hiện tại. Tuy nhiên mình vẫn đánh giá cao ý kiến này.

Tuan1412

Theo em thì kinh doanh cũng tốt có thêm doanh thu cho club phát triển nhưng khi đã liên quan đến lợi nhuận đoàn kết trong nội bộ sẽ o vững vàng.Thiết nghĩ đây cũng là 1 ý tưởng hay nhưng theo em chưa đến lúc thực thi vì club hoạt động cũng chưa được bao lâu,có fải là hơi sớm o khi nghĩ tới việc kinh doanh.Tuy nhiên o ngăn cấm các thành viên của câu lạc bộ làm kinh tế đâu nhé,cứ kinh doanh thoải mái nhưng với tư cách câu lạc bộ thì chưa nên

Anhtoitb

Trong thông báo thành lập ra CLB PDAVIET Hải Phòng của MOD Badamgiak23 đã nói rõ mục đích của CLB là phi lợi nhuận. Anh em tập trung lại sinh hoạt cùng 1 CLB để cùng nhau chia sẻ những kinh nghiệm, giúp đỡ nhau trong việc khám phá những điều mới lạ và kỳ thú của niềm đam mê với thế giới mobile. Anh em đến với nhau, ngồi cùng 1 bàn và uống chung một tuần trà nhưng lại xuất phát từ những nghề nghiệp khác nhau: kinh doanh, kỹ thuật, hành chính, y tế, sinh viên... và hơn nữa chúng ta mới thành lập nên việc kinh doanh có lẽ sẽ bàn sau vậy.
Đúng như tuan1412 nói: "anh em cứ làm kinh tế" và em cũng rất ấn tượng khi anh Dương có bảo : "điều quan trọng là phải làm gì để nuôi sống niềm đam mê".
Sẽ còn nhiều khó khăn nhưng không sao, anh em mình cùng chung sức xây dựng CLB.

duythanhhp

các bác hỉu nhầm hết ý của em ròi ^^ , ý của em ở đây : có 1 phần nhỏ là kinh doanh nhưng phần chính đóa là sự liên kết chặt chẽ giữa các thành viên hơn ,ý em là thành lập 1 club kinh doanh có nghĩa là club nì sẽ bao gồm rất nhiều các nhà kinh doanh , tức là mỗi bác sẽ kinh doanh 1 kỉu ( vì thế em mới hỏi là nghề nghiệp của các bác là gì ^^ ) dựa trên cơ sở đó mà anh em trong hội có thể giúp đỡ nhau ,đoàn kết gắn bó hơn!!!
Ví dụ : bác A làm về là 1 nhân viên công chức , bác B bán điện thoại thì bác A có thể giới thiệu bạn đến cho bác B ^^
Tất nhiên là club pdaviet mới ra đời thì chuyện kinh doanh chung ( như ý các bác là khó thật , có khi lại còn ko hay ^^ ) nhưng theo dân kinh tế như em thì club kinh doanh là thía ( chớ ko phải là club chúng ta kinh doanh chung ^^ )

maianhtungsten

Ví dụ : bác A làm về là 1 nhân viên công chức , bác B bán điện thoại thì bác A có thể giới thiệu bạn đến cho bác B
Anh duythanhhp nói vậy tất nhiên là đúng rồi, việc này đã trở thành bất thành văn và ai cũng hiểu giúp đỡ lẫn nhau về mọi mặt, anh cứ yên tâm khi Offline sẽ biết công việc của nhau như vậy sẽ hình thành mối giao tiếp giúp đỡ nếu có thể ngoài vấn đề công nghệ chia sẻ.

Born2loveU

Member
Anh duythanhhp nói vậy tất nhiên là đúng rồi, việc này đã trở thành bất thành văn và ai cũng hiểu giúp đỡ lẫn nhau về mọi mặt, anh cứ yên tâm khi Offline sẽ biết công việc của nhau như vậy sẽ hình thành mối giao tiếp giúp đỡ nếu có thể ngoài vấn đề công nghệ chia sẻ.

Chú Hiệp vẫn khỏe chứ ?

Nokialover

Luôn ủng hộ anh em làm kinh tế vì mem giàu thì CLB mạnh mà :D . Tuy nhiên anh em nên chung sức gây dựng CLB Hải Phòng cho mạnh đã rồi mới tính những chuyện khác .
duythanhhp chưa đi off với anh em lần nào nhỉ ???

Anhtoitb

Vậy thì anh em phải làm kinh tế thật mạnh và giúp đỡ nhau trong công việc là cũng nên làm. Ví dụ thấy ai cần sửa điện thoại thì cứ tư vấn đến những cửa hàng của các mem Hải Phòng, tuy nhiên điều này cũng là 1 áp lực với các mem Hải Phòng làm nghề sửa chữa vì các mem phải khẳng định được thương hiệu của mình trên trường sửa chữa!
Có mục tiêu và có lý tưởng để phấn đấu thì luôn hay đúng không anh em?

Status
Không mở trả lời sau này.